Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các Bác giúp đỡ em với vì e đang sửa con máy HANEL chạy tổng 76810a,giải mã LC 863232 ,chạy nguồn là con STR F6654 mà đang bị hiện tượng: đóng nguồn vào đc khoảng 2 phút là ngấp ngoải..lúc ra điện lúc không,giống hiện tượng chết Sò nguồn . tắt máy để 1 lúc bật lại thì lại bị như thế.,e đã tét thử Sò nguồn khác mà vẫn bị(đã tách cao áp) E đo hết linh kiện phàn sơ cấp mà không thấy con nào xấu số mà vẫn bị hiện tượng đó...
    -

Comment

• Nguyên văn bởi lechungtinh Xem bài viết
      các Bác giúp đỡ em với vì e đang sửa con máy HANEL chạy tổng 76810a,giải mã LC 863232 ,chạy nguồn là con STR F6654 mà đang bị hiện tượng: đóng nguồn vào đc khoảng 2 phút là ngấp ngoải..lúc ra điện lúc không,giống hiện tượng chết Sò nguồn . tắt máy để 1 lúc bật lại thì lại bị như thế.,e đã tét thử Sò nguồn khác mà vẫn bị(đã tách cao áp) E đo hết linh kiện phàn sơ cấp mà không thấy con nào xấu số mà vẫn bị hiện tượng đó...
      Máy đời này hay bị như vậy,nó bị lỗi mạch in.Bàn có thay hết linh kiện vẫn thế.Bạn chỉ cần cắt đường mạch in từ opto về ic và dùng 1 đoạn dây câu lại là ok.Bệnh này mình làm nhiều.Bạn có thể đt cho mình để rỏ hơn.Dt mình 0946590465,mình tên Tâm.Chúc bạn thành công.

Comment

• em cám ơn anh ạ!e sẽ gọi điện thoại cho a!
        -

Comment

• các anh giúp em với.em đang gặp con tv trung quốc,hiện tượng là (hơi khó diễn tả một chút) là hình ảnh khộng được sắc nét lắm,hình ảnh bị bầm bầm,nhưng logo của đài thì rất đẹp.điện áp RGB = 136,và đèn không yếu,ai biết pan này giúp em với

Comment

• không ai giúp mình với.mình đã kiễm tra mà không thấy hư hỏng gì

Comment

• mấy anh ai gặp trường hợp này thì giải thích giùm em với. em mới sửa 1 em trung quốc 14 in bị rò rĩ cao áp nặng đến nổi bắn tia lửa điện sang nhôm tản nhiệt của sò nguồn. thế là ...cái tivi TCL , đầu chảo, đầu đĩa đang thử đều tắt ngúm hết,may là cái tivi có chống sét nên không sao. còm 2 cái xấu số kia bị cháy nguồn hết, thật là thê thảm. còn em chị Na thì chết 76810a, 4053 ...

Comment

• mấy anh giúp em với. cái tivi bị rò cao áp đó em sửa xong rồi mà giờ nó có hiện tượng lúc mờ lúc nét giống như theo chu kì. vì vậy chưa giao cho khách được. em đã thay cao áp, 76810A, ic nhớ, ic 4053 . lúc mờ thì màn hình có hơi chuyển sang màu hơi đỏ 1 tí để ý mới thấy. em chua gặp pan này lần nào mong a e chỉ giúp

Comment

• tivi TQ 21in LA76810, lc863328, LA78040, nguồn C5453 máy bị hiện tượng hình bị nhòe nhưng có tiếng bình thường. em thử bóng khác, thay cao áp, nạp rom nhưng vẫn ko hết. xin giúp đở. thanks nhiều.
                  Click image for larger version

Name:	hinh nhoe 1.jpg
Views:	1
Size:	79.4 KB
ID:	1381125Click image for larger version

Name:	hinh nhoe 2.jpg
Size:	73.2 KB
ID:	1381126Click image for larger version

Name:	hinh nhoe 3.jpg
Size:	77.9 KB
ID:	1381127

Comment

• Nguyên văn bởi vanhieu9565 Xem bài viết
                    tivi TQ 21in LA76810, lc863328, LA78040, nguồn C5453 máy bị hiện tượng hình bị nhòe nhưng có tiếng bình thường. em thử bóng khác, thay cao áp, nạp rom nhưng vẫn ko hết. xin giúp đở. thanks nhiều.
                    [ATTACH=CONFIG]69411[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]69412[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]69413[/ATTACH]
                    bạn thay kilo chua??

Comment

• đã thay thử đế đèn chưa ?

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
                        tình hình là nhạn con ti vi trung quốc có cái bệnh quen quá mà ko nhớ nổi mong anh chị em chỉ giáo
                        con này dùng tổng 8873 mành là 78040 nó bị bệnh mành là gấp mành phần trên và có cái mành mành treo ở nửa trên màn hình ( cái chữ VTV bị ngược) quen quá mà ko nhớ nổi, em thay mấy con tụ mành rồi mà ko được !
                        bạn mở service chỉnh lại thử xem hiện tượng thế nào, rồi thay con công suất dọc là ok thôi hà.

Comment

• mờ theo kiểu nào? lệch đài hay sao bạn?

Comment

• Nguyên văn bởi tritg Xem bài viết
                            bạn thay kilo chua??
                            thay kilo la gì vậy anh ? xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

• bạn thay đế dèn là ok

Comment

• Nguyên văn bởi quangtrung11 Xem bài viết
                                bạn thay đế dèn là ok
                                em thay đế đèn ok rồi. Thanks nhiều

Comment

Về tác giả