Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tang ban

Nguyên văn bởi awanngoc Xem bài viết
    anh em nào co fw tivi trung quốc đời edit LA76810A ic khiển LC863328A cho em xin với. máy em nó bị mất tiếng,dò dài tự động hay dò tay không nhớ đài đuợc. e thay ic cong suất tiếng tda 2003 rồi,thay ic khiển,ic giải mã,thay saw đài,cuộn trung tần nhưng ko giải quyết được j hết,e còn non yếu wá mong các anh giúp đỡ giùm. em cám ơn trước.
    láy ve thủ di bạn
    Attached Files

Comment

• Nhờ các Pro chỉ giáo,mình đang sửa vỉ tivi Benco(Mạch như vỉ Tàu),nổ đèn nguồn,mình đã kiểm tra kỹ và đã thay đèn nguồn rồi mà vẫn không chạy,Đo BE đèn nguồn không có điện áp,thay thử đèn đệm c3807 vẫn không chạy,thay thử Ạ 1015 ,so quang, c1815 vẫn không được.Mình cấy nguồn 3 dây vào chạy thử để kiểm tra bên thứ cấp thấy máy chạy tốt.Nhưng mình muốn sửa được cái nguồn này quá ,nhìn nó sơ sài thế mà chưa làm cho nó chạy được ,mình còn ít kinh nghiệm quá ,nhờ anh em hướng dẫn hộ nguyên lý của loại nguồn trung quốc này với,xin cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenthach Xem bài viết
        Nhờ các Pro chỉ giáo,mình đang sửa vỉ tivi Benco(Mạch như vỉ Tàu),nổ đèn nguồn,mình đã kiểm tra kỹ và đã thay đèn nguồn rồi mà vẫn không chạy,Đo BE đèn nguồn không có điện áp,thay thử đèn đệm c3807 vẫn không chạy,thay thử Ạ 1015 ,so quang, c1815 vẫn không được.Mình cấy nguồn 3 dây vào chạy thử để kiểm tra bên thứ cấp thấy máy chạy tốt.Nhưng mình muốn sửa được cái nguồn này quá ,nhìn nó sơ sài thế mà chưa làm cho nó chạy được ,mình còn ít kinh nghiệm quá ,nhờ anh em hướng dẫn hộ nguyên lý của loại nguồn trung quốc này với,xin cảm ơn nhiều
        thêm 1 it thhong tin di ban.(21'".14''.dời may.tổng,hay giải mã....

Comment

• Cảm ơn bạn,mình thêm thông tin đây:Benco 21"chạy tổng 8853CPNG,MODEL máy 21P66,nhờ các pro tư vấn giúp

Comment

Nhờ các Pro chỉ giáo,mình đang sửa vỉ tivi Benco(Mạch như vỉ Tàu),nổ đèn nguồn,mình đã kiểm tra kỹ và đã thay đèn nguồn rồi mà vẫn không chạy,Đo BE đèn nguồn không có điện áp,thay thử đèn đệm c3807 vẫn không chạy,thay thử Ạ 1015 ,so quang, c1815 vẫn không được.Mình cấy nguồn 3 dây vào chạy thử để kiểm tra bên thứ cấp thấy máy chạy tốt.Nhưng mình muốn sửa được cái nguồn này quá ,nhìn nó sơ sài thế mà chưa làm cho nó chạy được ,mình còn ít kinh nghiệm quá ,nhờ anh em hướng dẫn hộ nguyên lý của loại nguồn trung quốc này với,xin cảm ơn nhiều
            Bạn kt xem đã có đ\a mẫu chưa (đừng vội đóng sò nguồn vào nhé)kiểm tra thật kỷ lại mấy con diot thủy tinh(mấy con này rất hay bị rò)khi nào đo tại B sò nguồn ổn định mới nên lắp sò nguồn vào bạn ạ
            HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

Bạn kt xem đã có đ\a mẫu chưa (đừng vội đóng sò nguồn vào nhé)kiểm tra thật kỷ lại mấy con diot thủy tinh(mấy con này rất hay bị rò)khi nào đo tại B sò nguồn ổn định mới nên lắp sò nguồn vào bạn ạ
              HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• với pal nầy thì không khó nhưng bạn nên làm từng bước .thường là chỉ hư sò nguồn nhưng nếu gặp gắt rối thì bạn nên kiểm tra kỷ R, C ,D .các mức nguồn kiểm tra là
                BE sò nguồn là 0,7v(lúc nầy chưa đóng sò nguồn)
                tại cực E của A1015 phải trên 15v

Comment

• Cảm ơn tất cả các pro nhé,nhờ các bạn tư vấn, mình đã sử lý được rồi,mạch bị dò nhẹ diot từ cuộn hồi tiếp về,chân thành cảm ơn các bạn.

Comment

• TV TQ ae ít sửa hay sao ấy!

Comment

• các a,e trên diển đàn cho mình hỏi tý,mình nhận khách cái tv JVC 21in đèn lép
                      chạy ic 8897.hiện tượng như sau tiếng tốt cả tivi và video nhưng hình thì bị xé ngang
                      giống như tivi nội địa bị sai giao động,mình đã kiểm tra đường 5v ,chép nhớ vẩn vậy .
                      anh em nào đã làm ban này chỉ mình với.

Comment

• mấy bác rảnh trả lời em 1 tý ạ:
                        em muốn hỏi về cách tính trị số khi đấu song song - nối tiếp tụ kẹo khu vực sò ngang đó ạ, em chưa tìm thấy bài viết về nó.
                        em học tay ngang nên cũng gần như ko có kiến thức về linh kiện nhiều.
                        em hỏi để biết cách đấu làm sao để tăng - giảm số J,đấu làm sao để bung rộng đường ngang(dòng)để giảm điện xì bên cao áp(quá cao điện xì-sò ngang nóng - mau die , quá thấp tim đốt mờ ,G2 thấp sò ngang ko nóng )
                        và số Vol (1600v , 2000v) ảnh hương như thế nào khi gắn 912J 1k6v và 912J 2kv

thank các bác

Comment

• Nguyên văn bởi ndthai Xem bài viết
                          mấy bác rảnh trả lời em 1 tý ạ:
                          em muốn hỏi về cách tính trị số khi đấu song song - nối tiếp tụ kẹo khu vực sò ngang đó ạ, em chưa tìm thấy bài viết về nó.
                          em học tay ngang nên cũng gần như ko có kiến thức về linh kiện nhiều.
                          em hỏi để biết cách đấu làm sao để tăng - giảm số J,đấu làm sao để bung rộng đường ngang(dòng)để giảm điện xì bên cao áp(quá cao điện xì-sò ngang nóng - mau die , quá thấp tim đốt mờ ,G2 thấp sò ngang ko nóng )
                          và số Vol (1600v , 2000v) ảnh hương như thế nào khi gắn 912J 1k6v và 912J 2kv

thank các bác
                          Khi điều chinh tụ khu vực sò ngang bạn phải cẩn thận,kiểm tra kỉ trước khi thử nếu không có thể die đèn hình.Tụ khi ta ghép nối tiếp thì diện dung giảm C=C1.C2:C1+c2.Ghép // thì C=C1 +C2...+CN.Khi ta điều chỉnh tụ damper và tụ xuất yoke ngang đều làm thay đổi độ rộng ngang nhưng thay đổi tụ damper làm ảnh hưởng đến cao áp và đ/ap ra flyback(tụ nhỏ hình co lại và cao áp ra cao,tụ lớn cao áp ra thấp hình mờ.)Tốt nhất khi điều chỉnh hình nở ra hay co lại theo chiều ngang ta điều chỉnh tụ xuất ngang.(tụ lớn hình co lại,nhỏ hình nở ra).Tụ damper dùng tụ có đ/áp 1.6kv đến 2kv.Tụ xuất ngang dùng tụ có đ/ap 200v-400v là được.Tụ khi nối tiếp thì đ/ap chịu đựng của tụ sẻ bằng đ/ap tổng của hai tụ,còn // thì đ/ap không thay đổi.

Comment

• thật sự minh o biết post bai nay o dau nên chui vào day...AE thông cam ....minh dang làm cai tivi hiệu (V V C)that ra minh o biet tivi nay thuoc loại gì.hinh nhu trung quốc...AE làm qua cho mình xin cai fw ROM goc.chay 8873-24c08.Hiên gio em nó khoa mang hình(co cai khóa) vĩnh viển o vao dc.sevice thi o biet mở thế nao

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                              thật sự minh o biết post bai nay o dau nên chui vào day...AE thông cam ....minh dang làm cai tivi hiệu (V V C)that ra minh o biet tivi nay thuoc loại gì.hinh nhu trung quốc...AE làm qua cho mình xin cai fw ROM goc.chay 8873-24c08.Hiên gio em nó khoa mang hình(co cai khóa) vĩnh viển o vao dc.sevice thi o biet mở thế nao
                              Bạn ấn giữ nút DISLAY trên REMOTE 1 lúc lâu là hết
                              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                                thật sự minh o biết post bai nay o dau nên chui vào day...AE thông cam ....minh dang làm cai tivi hiệu (V V C)that ra minh o biet tivi nay thuoc loại gì.hinh nhu trung quốc...AE làm qua cho mình xin cai fw ROM goc.chay 8873-24c08.Hiên gio em nó khoa mang hình(co cai khóa) vĩnh viển o vao dc.sevice thi o biet mở thế nao
                                vvc la trung quốc. bấm display giữ 3s

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X