Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
    đèn bị chạm GK với G1 rồi.hút chì cách ly chân GK với mạch điện,đo áp tại mạch in Gk có áp cao bình thường là hư đèn hình.

cám ơn bác, đèn hư rồi, em đốt tim rời thấy nó tối thui mà lòe lòe nhức mắt

Comment

• [QUOTE=đèn sony mạch TQ chay 76810
      hút chân G trên đui đèn ra thì 3 tia đủ,hàn chân G thì chân G tụt áp xuống còn ~30v
      3tia dứoi chân IC đo đc ~2v bình thường
      hiện tượng giăng hồi xanh như hình dưới, mong cao nhân chỉ giáo.[/QUOTE]

Pan này xử lý đơn giản mà bạn!!!!
      HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• Nguyên văn bởi ndthai Xem bài viết

cám ơn bác, đèn hư rồi, em đốt tim rời thấy nó tối thui mà lòe lòe nhức mắt
        Nếu tách đốt tim rời là OK rồi,nhưng đốt có đủ vol ko?nếu đủ là đẻn yếu rối.

Comment

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
          tất nhiên đủ, mà đèn hư roài

Comment

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
            Với pan này tách đốt tim không có tác dụng gì đâu bạn ạ
            HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• Nguyên văn bởi ndthai Xem bài viết
              tất nhiên đủ, mà đèn hư roài
              nếu cần cứu chữa pan này mình sẽ tư vấn cho đảm bảo 100% ok
              HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• xin anh quangminhdt chỉ cho anh em học hỏi cám ơn anh nhiều
                ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• bác nào có sơ dồ chân con LC86F3248A ko ạn em đang sửa con hanet dùng VXL này và tổng là La 76810a nó bị nguồn tắt chờ! bấm nguồn phụ ko lên! đo C sò đủ 110v!!!! đau hết cả đầu

Comment

• Các bác giúp em với!!! Em nhận của khách một con tivi tàu màn hình vi tính phẳng 21" Chạy IC LA76810 sử lý LC863528. bệnh của em nó khi mang đến là bị nguồn >> Nổ cầu chì chết C3807 đi em D5038 và diện trơ 33om. Đã sửa xong nhưng khi lên hình em nó có hiện tượng màn hình bị răn răn khi chiếu cảnh sáng và có tiếng cao áp rít. em đã thay tụ nguồn sơ cấp cao hơn cụ thể tụ cũ 400v100mf em thay bằng 450v220mf. thay tiếp tụ 110v của sò dòng vẫn không được. thay tiếp sò dòng từ con D1878 > D2499 > D1555(máy vi tính). nhưng vẫn không được. bác nào đã sửa ca này mách nước cho em với.... em xin cảm ơn. HÌnh của em nó đây
                    Last edited by thanhcoi85; 05-08-2013, 14:24.

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
                      bác nào có sơ dồ chân con LC86F3248A ko ạn em đang sửa con hanet dùng VXL này và tổng là La 76810a nó bị nguồn tắt chờ! bấm nguồn phụ ko lên! đo C sò đủ 110v!!!! đau hết cả đầu
                      bạn thay thạch anh tròn và 2 con tụ 18p chưng thạch anh xuống mass là ok.
                      Điện Tử -ĐĂNG DŨNG
                      Vĩnh Thuận-Kiên Giang

ĐT:0919343170

Comment

• Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
                        nếu cần cứu chữa pan này mình sẽ tư vấn cho đảm bảo 100% ok

bác chỉ lun đi còn ấp úng gì nữa.
                        cơ mà phải ý bác là dùng cái máy gì đó để kích lại tia ... đại khái thế phải ko ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi thanhcoi85 Xem bài viết
                          Các bác giúp em với!!! Em nhận của khách một con tivi tàu màn hình vi tính phẳng 21" Chạy IC LA76810 sử lý LC863528. bệnh của em nó khi mang đến là bị nguồn >> Nổ cầu chì chết C3807 đi em D5038 và diện trơ 33om. Đã sửa xong nhưng khi lên hình em nó có hiện tượng màn hình bị răn răn khi chiếu cảnh sáng và có tiếng cao áp rít. em đã thay tụ nguồn sơ cấp cao hơn cụ thể tụ cũ 400v100mf em thay bằng 450v220mf. thay tiếp tụ 110v của sò dòng vẫn không được. thay tiếp sò dòng từ con D1878 > D2499 > D1555(máy vi tính). nhưng vẫn không được. bác nào đã sửa ca này mách nước cho em với.... em xin cảm ơn. HÌnh của em nó đây
                          hiện tượng hình răn răn và có tiếng rít cao áp thì có thể do đường AFC bị trở ngại rồi , thay thế những linh kiện trên đường này bằng loại tốt đi cho mau , chứ còn tìm thì khó ra lắm , linh kiện từ các chân 24đến 30 của IC 76810, kiểm tra kỹ hoặc thay thế .

Comment

• mình thay thử rồi mà ko được! cái chân lệnh mở nguồn con này là chân bao nhiêu vậu bạn!

Comment

• ae ai có sơ đồ tivi BENCO 21XS66 chay tổng 8873 cho mình xin

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                                hiện tượng hình răn răn và có tiếng rít cao áp thì có thể do đường AFC bị trở ngại rồi , thay thế những linh kiện trên đường này bằng loại tốt đi cho mau , chứ còn tìm thì khó ra lắm , linh kiện từ các chân 24đến 30 của IC 76810, kiểm tra kỹ hoặc thay thế .
                                Cảm ơn bạn Quoc Thai đã trợ giúp. Trước mắt đã tìm ra thủ gậy mờ hình là con tụ hóa 16v220mf nằm ở chân 25 IC 76810 gây ra em đã thay và đang theo dõi. em sẽ thay hết mấy con tụ hóa xung quanh chân đó xem có khá hơn không. Một lần nữa cảm ơn bác nhìu nhìu. Chúc bác sức khỏe

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X