Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi TokyoSquare Xem bài viết
    Em dân CNTT nhưng rất thích điện tử. Em chỉ ngồi sửa khi rảnh thôi chứ em không phải thợ. Đến giờ em vẫn chưa giải quyết xong nữa. Bác có facebook hay yahoo cho em xin học hỏi thêm với ^.^
    Nói thật là em đã search và đọc rất nhiều rồi. Nhưng có lẽ cần phải thực hành nhiều mới hiểu.
    có gì cứ trao đổi trên dien dan để ae cùng học hỏi.
    muốn tìm hiểu thêm về sơ đồ chức năng mạch của máy,bạn nên tìm đọc quyển sách : TIVI MÀU TRUNG QUỐC tập 2.của KS Phạm Đình Bảo có chỉ rỏ nhiệm vụ của từng linh kiện.

Comment

Thay nhớ có cần nạp không bác. Hiện tại em chưa mua được máy nạp.
      thường thì mình mua ic nhớ người ta đã nạp sẵn rồi! như tui khi mua thường đưa con ic nhớ cũ và bảo nó dùng với con tổng là con gì hiển thị tiếng việt hay tiếng tàu là người ta đưa cho một con! về cắm vào chạy ầm ầm!

Comment

Em dân CNTT nhưng rất thích điện tử. Em chỉ ngồi sửa khi rảnh thôi chứ em không phải thợ. Đến giờ em vẫn chưa giải quyết xong nữa. Bác có facebook hay yahoo cho em xin học hỏi thêm với ^.^
        Nói thật là em đã search và đọc rất nhiều rồi. Nhưng có lẽ cần phải thực hành nhiều mới hiểu.
        Bạn vào đây tham khảo nhé
        Toàn Quốc Bán sách dạy sửa chữa điện tử điện thoại của tác giả KS. Phạm Đình Bảo

DĐ: 0939809349

Comment

• Báo cáo các bác là máy mình IC76810 không nhớ được kênh, mình đo điện áp OK hết nên quyết định thay hộp kênh mới và đã OK.

Comment

• Các bác cho en hỏi máy em chạy bình thường. Thỉnh thoảng bị co + nhòe + tối hình. Khi mình vỗ vào thân TV thì hết. (Ngồi xem TV mà vỗ hoài thì kỳ quá ^.^). Em đã hàn kỹ lại vĩ mạch ở đuôi đèn, tháo ra vệ sinh các chân tiếp xúc với vùng em khoanh màu đỏ. Em đã tìm hiểu thì được biết phần này do do lỏng hoặc dơ socket. Các bác cho em hỏi cách vệ sinh hoặc thay thế những phần nào trong hình ạh ? Em cảm ơn các bác !

Comment

• Vui quá !! Thật sự cảm ơn các bác, các chú, các anh. Em chưa sửa ti vi bao giờ, Hôm nay nhà có cái máy tàu bị hỏng em mày mò theo thảo luận của các bác đên giờ đã chạy được.Kinh nghiệm lần đầu của em là : Em chẳng biết nguồn máy tàu nó khác máy tây thế nào , nhưng quan trọng nhất không được sốt ruột

Comment

Các bác cho en hỏi máy em chạy bình thường. Thỉnh thoảng bị co + nhòe + tối hình. Khi mình vỗ vào thân TV thì hết. (Ngồi xem TV mà vỗ hoài thì kỳ quá ^.^). Em đã hàn kỹ lại vĩ mạch ở đuôi đèn, tháo ra vệ sinh các chân tiếp xúc với vùng em khoanh màu đỏ. Em đã tìm hiểu thì được biết phần này do do lỏng hoặc dơ socket. Các bác cho em hỏi cách vệ sinh hoặc thay thế những phần nào trong hình ạh ? Em cảm ơn các bác !
                bạn thay socket mới,khi đi mua nhớ mang theo mẩu,kô được chỉnh ở ô màu xanh,chấm chì lại bo đuôi đèn và các chân quanh khu vực cao áp.

Comment

• Các bác cho em hỏi TIVi Trung Quốc, IC76810 binh thuong xem rat ro tu dung mấy hum nay coi 1 lúc là bị nhiễu (nhu kiểu tín hiệu yếu ấy), sò nguồn và sò dòng rất nóng. trước đó tung bi hỏng nguồn không biết có phải do phần nguồn chưa tốt gây nên k? vì là lính mới nên chưa có kinh nghiệm mong các bác chỉ giáo. thank alll.

Comment

• Nguyên văn bởi hi1603 Xem bài viết
                    Các bác cho em hỏi TIVi Trung Quốc, IC76810 binh thuong xem rat ro tu dung mấy hum nay coi 1 lúc là bị nhiễu (nhu kiểu tín hiệu yếu ấy), sò nguồn và sò dòng rất nóng. trước đó tung bi hỏng nguồn không biết có phải do phần nguồn chưa tốt gây nên k? vì là lính mới nên chưa có kinh nghiệm mong các bác chỉ giáo. thank alll.
                    bạn cho ít thông tin quá.
                    lúc máy hư đo nguồn B+ & nguồn thứ cấp có đủ kôg.
                    áp chân hộp kênh có đủ kôg.
                    chiếu av hình tiếng có tốt kôg.

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
                      bạn thay socket mới,khi đi mua nhớ mang theo mẩu,kô được chỉnh ở ô màu xanh,chấm chì lại bo đuôi đèn và các chân quanh khu vực cao áp.
                      Cảm ơn bác. Có một số chân điện trở khu vực cao áp bị rỉ, em đã vệ sinh hàn lại và đã OK.

Comment

bạn cho ít thông tin quá.
                        lúc máy hư đo nguồn B+ & nguồn thứ cấp có đủ kôg.
                        áp chân hộp kênh có đủ kôg.
                        chiếu av hình tiếng có tốt kôg.
                        xin loi cac bac bệnh án của e nó :
                        chế độ av van co tieng hinh tuy nhiên hơi nhiễu.
                        ap agc tai hộp kênh khoảng 5v.
                        đã thay hộp kênh, các tu nguồn thứ cấp,
                        điện áp thứ cấp có đủ cả. tuy nhiên khi tivi bị nhiễu mjh ra an nhe vao hop kênh thì hình lại rõ được 1 lúc. mình nghĩ là do nóng wa nên lỏng mối hàn nên hàn lai hộp kênh ma vẫn không được khó hiểu thật. các bác cho ý kiến với ạ. thank

Comment

điện áp thứ cấp có đủ cả. tuy nhiên khi tivi bị nhiễu mjh ra an nhe vao hop kênh thì hình lại rõ được 1 lúc. mình nghĩ là do nóng wa nên lỏng mối hàn nên hàn lai hộp kênh ma vẫn không được khó hiểu thật. các bác cho ý kiến với ạ. thank
                          bạn thay cuộn dây L501 xem sao,hoặc tụ533 và tụ c564 c562.
                          CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
                          ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
                          ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

kiểm tra tụ nguồn sơ cấp 400v,cuộn lộc nhiểu nguồn ac,tụ đường nguồn 180v.

Comment

kiểm tra tụ nguồn sơ cấp 400v,cuộn lộc nhiểu nguồn ac,tụ đường nguồn 180v.
                              tu nguồn 400v, 110v và 180v em đã thay. cuộn dây lọc nhiễu vẫn còn hai tu loc nguồn ac cung thay luon rồi . bác còn cách nào k a?

Comment

• Nguyên văn bởi tanhoang Xem bài viết
                                bạn thay cuộn dây L501 xem sao,hoặc tụ533 và tụ c564 c562.
                                vâng để e thử. mà cuộn l501 và tu 533 nằm ở chỗ nào vậy bác??
                                Last edited by hi1603; 21-08-2013, 10:35.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X