Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đễ tv TQ chạy được ở nguồn 110 thì mình và ae khác đã có bài viết về vấn đề này rồi,bạn nào muốn tìm hiểu thỉ xem lại.bài tuy cũ nhưng với nhiều ae thì cũng còn nhiều kiến thức rất có ích.vì bài viết kg phải phục vụ cho một cá nhân.

Comment

• Nguyên văn bởi a-123 Xem bài viết
      chủ đề hơi củ nhưng căn bệnh vẫn còn đó. bạn hãy cho biết cánh khắc phục ngoài những ý kiến trên
      Cái này do khi tắt chờ nguồn hoạt động yếu chỉ bằng 60% nhưng vì lí do nào đó cái nguồn này hoạt đông thấp hơn.mà do ic công suât tiếng cấp nguồn trực tiếp khi đó nguồn cấp chỉ khoảng 15v nên bị vậy.banj thử thay tụ lọc nguồn này bằng con có uF cao hơn.hoặc xử lý đường lệnh khi tắt chờ nâng nguồn lên tí chút là ok
      Phương -Hải Dương
      Email:
      Fb

Comment

chủ đề hơi củ nhưng căn bệnh vẫn còn đó. bạn hãy cho biết cánh khắc phục ngoài những ý kiến trên
        Làm gì mà nóng vội thế bạn?
        Mà bạn đả từng thấy ba xung hư chưa? Còn mình với vỉ tq thì đả thay nhiều rồi. 30k một cục, vùng mình thì sd điện chia hơi nhiều, kéo tận 1km chỉ với một dây nhôm 20/10, lấy mass âm.
        Với nguồn tq thì ko nhiều lk tính luôn bên thứ cấp, nhưng nói về hư hỏng thì ko biết bao nhiêu là pan từ cái nguồn này.
        Còn cái nguồn của chủ thớt thì đả có lk hỏng rồi, chỉ tội là chưa tìm ra thôi.
        Muốn làm cho nguồn tq chạy nguồn ac từ 90 đến 240, thì bạn phải biết chắt rằng nó ổn, thì mới độ lại đc.
        công xuất nguồn sd con C5244 (còng vi tính có cách mass) tụ lọc nguồn chính 390mf/400v, nối tắt r510(0.22om), thay r524(39om) & r525(68om) bằng điện trỡ sứ 5W, thêm nhôm giải nhiệt cho sò, nếu lụm đc cuộn lọc trong tv shapr nghĩa địa thay vào L501, thì càng tốt.
        Cái này áp dụng cho việc lắp ráp CRT pana lép nghĩa địa luôn đó.
        Sao hả bạn như vậy thì đủ chưa? Nếu còn thiếu gì thì góp ý thêm cho mình học hỏi với.Thank!

Comment

• bạn thay c4237 như bạn trên nói đó mà không được kiếm con sò vi tính mà thay cái này chỉ nguồn yếu hoạt động ngắt mở của cs mạnh nên dẫ tới sò nóng mà chết thôi

Comment

• Pal Nguồn

hôm trước mình thay lại con củ dc lấy từ máy khác thì nó vẫn giống như mình vừa thay con tương đương, khi giả lập power on thì ko tăng dc bao nhiêu khoảng 75v là hết đát. mấy hôm nay minh bỏ cái tivi đó qua một bên rồi. sư huynh huu-tuan nói vậy để mình thử, thank xuanphuong

Comment

• bạn thay thử tụ lọc ngõ ra 110 lớn hơn xem sao..... còn tiếng kiêu bịt bịt thì bạn kiểm tra con mở nguồn 24V cho vetial và 7812 thường là con dương (A.... hoặc B...)......

Comment

• bạn hút bỏ con tắt nguồn từ khiển ra .... kiểm tra diot gim chân E 6.2v

Comment

• ban thay 33333 con diện trở 1k 3k3 va 22k di la ok

Comment

• Pal nguồn

áp gim vẫn đúng,đã tháo con v580 rồi nhưng chỉ tăng lên đc 75v là hết đát, nhờ ae giúp đỡ giùm,đã thay hết R,C bên sơ cấp

Comment

áp gim vẫn đúng,đã tháo con v580 rồi nhưng chỉ tăng lên đc 75v là hết đát, nhờ ae giúp đỡ giùm,đã thay hết R,C bên sơ cấp
                      Bạn nói rõ hon đi,nói chung chung vậy không hiểu gì hết làm sao mà góp ý
                      .
                      ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• Pal nguồn

Nguyên văn bởi DIENTUKHOA Xem bài viết
                        Bạn nói rõ hon đi,nói chung chung vậy không hiểu gì hết làm sao mà góp ý
                        .
                        bên thứ cấp gim áp 6,2v của v553 (c1815) vẫn đúng, tháo bỏ luôn con v580 (a1015) mà B+ (110v) chỉ tăng được 75v là hết mứt

Comment

bên thứ cấp gim áp 6,2v của v553 (c1815) vẫn đúng, tháo bỏ luôn con v580 (a1015) mà B+ (110v) chỉ tăng được 75v là hết mứt
                          Nhủ vậy là nguồn tốt rồi đó bạn. nguồn đang ỏ chế độ chò .pan này là đang bị hủ lệnh mỏ nguồn,bạn kiểm tra lệnh mỏ nguồn tù vsl ra xem đã có chủa,bạn muốn biết nguồn đã tốt hay chua thì bạn hàn chập chân C và B của V552 là biết ngay.Máy TQ này rất hay hủ lệnh mỏ nguồn,bạn kiểm tra đuòng lệnh tù vsx nếu không có thì thay thạch anh đi,không đuọc thì thay ic nhó luôn.chúc bạn thành cồng.
                          Last edited by DIENTUKHOA; 02-09-2011, 17:24.
                          ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• TV Trung Quốc cần giúp đỡ

Em mới nhận con máy. khi cáp nguồn thì cao áp hoạt động luôn, nhưng màn hình tối, em chỉnh Screen thì máy có sáng lên nhưng ko có hình ảnh. ko có tiếng, ko hiển thị, ko điều khiển được. em đã ktra các đường khuếch đại sắc, tín hiệu màu. em mới vào nghề nên xin mọi người giúp đỡ. em ở Sài Đồng - Long Biên - HN. Em muốn gặp và học hỏi kinh nghiệm từ các anh, có ai nhận em làm thợ phụ thì tôt quá. sdt của em là 0976218132. em xin cảm ơn các anh
                            Last edited by dinh.dt; 15-10-2011, 14:32.
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

• máy của ban j như vậy là do ic vi sử ly chưa hoạt động , nên máy không mở các chưc năng cho máy làm viêc ,bạn kiểm tra sem nguồn cấp cho uc sử lý đã có 5v chưa
                              ĐT 0975 830 777

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                                Em mới nhận con máy. khi cáp nguồn thì cao áp hoạt động luôn, nhưng màn hình tối, em chỉnh Screen thì máy có sáng lên nhưng ko có hình ảnh. ko có tiếng, ko hiển thị, ko điều khiển được. em đã ktra các đường khuếch đại sắc, tín hiệu màu. em mới vào nghề nên xin mọi người giúp đỡ. em ở Sài Đồng - Long Biên - HN. Em muốn gặp và học hỏi kinh nghiệm từ các anh, có ai nhận em làm thợ phụ thì tôt quá. sdt của em là 0976218132. em xin cảm ơn các anh
                                k hình k tiếng thì bạn phải xem nguyên nhân chứ sao lại đy chỉnh cao áp tùy tiện thế.
                                phải xem hiện tượng tìm nguyên nhân rồi khắc phục chứ làm như bạn (em đã ktra các đường khuếch đại sắc, tín hiệu màu) thì chắc sửa bừa ak.k khéo hỏng thêm vì đã chỉnh cao áp.bạn xem lại nguyên nhân gây nên hiện tượng rồi khắc phục nếu k biết tốt nhất ra tiệm
                                good luck!!!!

Email:
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X