Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anhtuan.vtv3
    replied
    e muốn xin fw ti vi BELCO 21T18 , TỔNG 8823CPNG5BB1, 24C16 ai có cho e xin
    cảm ơn các a nhiều nhiều
    ai còn fw nào khác ko cho e xin với , nạp fw của a thiện nhưng ko được máy bị liệt ko lên
    máy của e bị dạng di tần , và bị dải VHF thì bắt kênh VTV3, TODAY,, còn dải UHF thì bắt VTV1 , H1 ,, hộp kênh e đã thay rồi
    ai gặp rồi giúp e tý

Leave a comment:

• VANTRUC1986
    replied
    Nguyên văn bởi vietquoc1981 Xem bài viết
    chào tất cả a,e diễn đàn !
    nhờ a,e giúp dùm cái tv TQ dò ko vô đài nào hết ( màn hình đen thui ko thấy hột é luôn)AV bình thường .
    e đã thay lóc , saw , cuộn AFT , thay ic nhớ ,
    kiểm tra các nguồn 5v , 30v , UHF , VHF , VL có đầy đủ
    ic giải mã LA 78610
    mong nhận sự phản hồi của a,e . chân thành cãm ơn
    anh thay la 78610 xem sao .

Leave a comment:

• vietquoc1981
    replied
    chào tất cả a,e diễn đàn !
    nhờ a,e giúp dùm cái tv TQ dò ko vô đài nào hết ( màn hình đen thui ko thấy hột é luôn)AV bình thường .
    e đã thay lóc , saw , cuộn AFT , thay ic nhớ ,
    kiểm tra các nguồn 5v , 30v , UHF , VHF , VL có đầy đủ
    ic giải mã LA 78610
    mong nhận sự phản hồi của a,e . chân thành cãm ơn

Leave a comment:

• Nội_1986
    replied
    vâng.em cũng đã thay ic khiển và cả nhớ rồi,em thấy ca này vô lí wa,em thật pó tay luôn,tại vỉ 29 nên e k có để thay,chứ 21 thì thì em cho nó za sọt giác rồi.jo em pó tay thằng Tàu Khưa này rồi

Leave a comment:

• manhnha11
    replied
    Nguyên văn bởi Nội_1986 Xem bài viết

vâng em cảm ơn bác,đường 180V của em lấy từ nguồn,còn FBT của em chưa chạy,vi tính của em vẫn chưa chạy,nhưng em không biết jo làm từ đâu nữa,nguồn 5V đã ok,chân reset đã kiểm tra,thạch anh thì cả mạch em cũng đã nhấc ra khỏi vỉ rồi,jo làm gì tiếp ak
    máy chưa có lệnh mở nguồn [power] thử nạp lại nhớ, kôg được thì thay ic khiển mới.

Leave a comment:

• Nội_1986
    replied
    Nguyên văn bởi ThanThuyHa Xem bài viết
    Chưa có lệnh mở nguồn, không có nguồn cấp dao động ngang, chưa có dao động ngang, máy chưa chạy. Bạn kiểm tra thử xem, vì đối vơi vĩ Tàu có loại thì 180v lấy từ Nguồn, có vĩ lại từ FBT, nếu 180v lấy từ FBT thì như bạn nói là máy đã chạy, ngược lại thì chưa chắc. Kiểm tra thử chưa Bạn. Chúc bạn thành công.
    vâng em cảm ơn bác,đường 180V của em lấy từ nguồn,còn FBT của em chưa chạy,vi tính của em vẫn chưa chạy,nhưng em không biết jo làm từ đâu nữa,nguồn 5V đã ok,chân reset đã kiểm tra,thạch anh thì cả mạch em cũng đã nhấc ra khỏi vỉ rồi,jo làm gì tiếp ak

Leave a comment:

• ThanThuyHa
    replied
    Nguyên văn bởi Nội_1986 Xem bài viết
    các bác xin giúp đỡ em con Tàu khưa 29 với ak,với vỉ Tàu em thấy cũng rễ làm nhưng em gặp phải ca này đã làm kĩ mà chưa có phát hiện gì.bệnh em nó là B+ đủ 125V,180v ok,nguồn mành đủ,nhưng máy không chạy.nguồn tại 7805 đầy đủ,nhưng nguồn tại chân 7812 lai không có,em đã thay Thạch Anh và tách hết linh kiện của Thạch Anh ra khỏi vỉ nhưng cũng không được.chân power có 4v8,e đã kiem tra chân B và E con V554(B772) có nguồn,nhưng chân C không có Vol nào,e đã thay thử rồi,nhưng không được.đã tháo bỏ 2 đèn V580 và V581,vẫn vậy.các bác xin giúp đỡ em với
    Chưa có lệnh mở nguồn, không có nguồn cấp dao động ngang, chưa có dao động ngang, máy chưa chạy. Bạn kiểm tra thử xem, vì đối vơi vĩ Tàu có loại thì 180v lấy từ Nguồn, có vĩ lại từ FBT, nếu 180v lấy từ FBT thì như bạn nói là máy đã chạy, ngược lại thì chưa chắc. Kiểm tra thử chưa Bạn. Chúc bạn thành công.

Leave a comment:

• Nội_1986
    replied
    các bác xin giúp đỡ em con Tàu khưa 29 với ak,với vỉ Tàu em thấy cũng rễ làm nhưng em gặp phải ca này đã làm kĩ mà chưa có phát hiện gì.bệnh em nó là B+ đủ 125V,180v ok,nguồn mành đủ,nhưng máy không chạy.nguồn tại 7805 đầy đủ,nhưng nguồn tại chân 7812 lai không có,em đã thay Thạch Anh và tách hết linh kiện của Thạch Anh ra khỏi vỉ nhưng cũng không được.chân power có 4v8,e đã kiem tra chân B và E con V554(B772) có nguồn,nhưng chân C không có Vol nào,e đã thay thử rồi,nhưng không được.đã tháo bỏ 2 đèn V580 và V581,vẫn vậy.các bác xin giúp đỡ em với

Leave a comment:

• saobang88
    replied
    ok! e đã k!t đúng là bị con trở đường hồi về!
    tks minhphung83

Leave a comment:

• minhphung83
    replied
    Nguyên văn bởi saobang88 Xem bài viết
    Minh da kt con den kich chung b chi co 0.4vdc con b so dong 0v e so bi chap den kich nhung kta lai thay binh thuong! Gio hun bjt nen kta phan nao nua! Mong cac pac jup vs! Nguon 110v van co du!
    Ah minh do nguon xung ra cua ic tong van co 2.1v
    máy có đường sáng đúng chúng tỏ sò ngang chay rồi. vấn đè mằm ở cộng dây xanh duong. đường thoát dòng co vấn đề ở đó

Leave a comment:

• saobang88
    replied
    Minh da kt con den kich chung b chi co 0.4vdc con b so dong 0v e so bi chap den kich nhung kta lai thay binh thuong! Gio hun bjt nen kta phan nao nua! Mong cac pac jup vs! Nguon 110v van co du!
    Ah minh do nguon xung ra cua ic tong van co 2.1v

Leave a comment:

• thao_dt
    replied
    pạn kiểm tra thật kỹ phần lai dong và bản thân lai dong xem có bị đứt hay long mạch không

Leave a comment:

• saobang88
    replied
    Minh co con tivi TQ chi co duong sang o giua man hinh ma duong dung i chu khong phai duong sang ngag e hun bit mo sao nho cac pac cao thu chi giup vs! Tks

Leave a comment:

• tri thuc
    replied
    Nguyên văn bởi 22_027 Xem bài viết
    Chào các bác..Em có ca này xin được giup đỡ ạ..
    Em gặp một con belco chạy tổng 76810A vxl 863524B mành 7840...Mở máy một chú thạch sùng cháy đen vắt giữa B+ và Afc của cao áp..Mạch cháy thủng e nối lại máy chạy ngon kiểm tra Afc ~20vAc vậy mà màn vẫn lệch trái khoảng 4cm..
    Bác nào gặp qua chỉ giúp ạ..Cảm ơn!
    thường là trên đường afc hay có zennez bác tìm kỉ xem ,vài lời gớp ý cùng bác.

Leave a comment:

• tini828
    replied
    bạn có thay thử tụ bi 681 hay 471 gần cao áp chưa

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X