Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
    Em mới nhận con máy. khi cáp nguồn thì cao áp hoạt động luôn, nhưng màn hình tối, em chỉnh Screen thì máy có sáng lên nhưng ko có hình ảnh. ko có tiếng, ko hiển thị, ko điều khiển được. em đã ktra các đường khuếch đại sắc, tín hiệu màu. em mới vào nghề nên xin mọi người giúp đỡ. em ở Sài Đồng - Long Biên - HN. Em muốn gặp và học hỏi kinh nghiệm từ các anh, có ai nhận em làm thợ phụ thì tôt quá. sdt của em là 0976218132. em xin cảm ơn các anh
    k hình k tiếng thì bạn phải xem nguyên nhân chứ sao lại đy chỉnh cao áp tùy tiện thế.
    phải xem hiện tượng tìm nguyên nhân rồi khắc phục chứ làm như bạn (em đã ktra các đường khuếch đại sắc, tín hiệu màu) thì chắc sửa bừa ak.k khéo hỏng thêm vì đã chỉnh cao áp.bạn xem lại nguyên nhân gây nên hiện tượng rồi khắc phục nếu k biết tốt nhất ra tiệm
    good luck!!!!

Email:
    Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
      máy của ban j như vậy là do ic vi sử ly chưa hoạt động , nên máy không mở các chưc năng cho máy làm viêc ,bạn kiểm tra sem nguồn cấp cho uc sử lý đã có 5v chưa
      cái này cũng còn phải tùy nếu máy đã mở mà có cao áp thì chắc có VXL rồi vì nếu k có lệnh mở máy sao mà mở đc.
      phải thực tế xem mới biết đc

Email:
      Gmail:

Comment

• trước hết bạn kiểm tra điện thế có 5v chưa. nếu có thì bạn nên thay ic sử lý. lúc đó máy chưa hoặc động bạn nên bấm power lên coi có chạy chưa .chắt chắn máy sẽ chạy thôi /chúc bạn thành công

Comment

• Cảm ơn anh tuankep6
          vâng. nhưng tại vi cao áp hoat động mà ko có hình nên em mới chỉnh Screen lên xem sao. nhưng nó chỉ có màn sáng mịn.em ko hiểu a bao e sửa bừa là ntn? nói như anh thì em ko dám hỏi đâu. dù sao e cũng xin cảm ơn a
          Trần Quang Định
          0932299590

Comment

• điện áp 5v dã có cấp cho vxl
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

Cảm ơn anh tuankep6
              vâng. nhưng tại vi cao áp hoat động mà ko có hình nên em mới chỉnh Screen lên xem sao. nhưng nó chỉ có màn sáng mịn.em ko hiểu a bao e sửa bừa là ntn? nói như anh thì em ko dám hỏi đâu. dù sao e cũng xin cảm ơn a
              thì tất nhiên cao áp là phần rất quan trọng trong máy mà nhà thiết kế đã cân chỉnh chuẩn.bạn chỉnh đi mà có chỉnh lại cũng k bao giờ chuẩn như trước.
              vậy giờ bạn cần j vxl chắc chắn có vậy sao bạn k xem nguyên nhân gây nên hiện tượng như mình đã nói trên.rồi tìm cách khắc phục phải chắc chắn hoặc nghi ngờ chỉ có phần nào đó sai hỏng bạn mới nên chỉnh sửa.
              k có j giúp đỡ vài lời góp ý
              good luck !!!

Email:
              Gmail:

Comment

• vặn G2 mà màn sáng tức là cao áp đã hoạt động lên màn mới sáng lên dc
                bạn lên kiểm tra 3 tia RGB xem có chưa đã 100% là mất trói

Comment

• Tôi nghĩ máy bạn VXL chưa chạy tôi gặp nhiều máy tàu bị bệnh như này rồi. giờ bạn kiểm tra chân mở nguồn có mấy vôn nếu 5v thì VXL chưa chạy. nếu máy tàu chạy 76810 thì hay hư V703 bạn kiểm tra xem

ĐT:0937037050

Comment

• E đã ktra đường RBG roi. Ko vấn đề gì anh ah. Điện áp vẫn đủ. Em nghi VXL chưa hoạt động. Nhưng mà lúc đầu có đèn báo, khi cao áp hoat động thì đèn tắt luôn. Như vậy là VXL hoạt động rồi đúng ko các anh?
                    Trần Quang Định
                    0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                      thì tất nhiên cao áp là phần rất quan trọng trong máy mà nhà thiết kế đã cân chỉnh chuẩn.bạn chỉnh đi mà có chỉnh lại cũng k bao giờ chuẩn như trước.
                      vậy giờ bạn cần j vxl chắc chắn có vậy sao bạn k xem nguyên nhân gây nên hiện tượng như mình đã nói trên.rồi tìm cách khắc phục phải chắc chắn hoặc nghi ngờ chỉ có phần nào đó sai hỏng bạn mới nên chỉnh sửa.
                      k có j giúp đỡ vài lời góp ý
                      good luck !!!
                      Chỉnh cao áp là chuyện bình thường và rất ...bình thường trong quá trình sửa Tivi,vì nếu nghe máy chạy mà khung sáng tối thui thì nên chỉnh Screen để biết bị gì mới sửa được chứ.

Comment

Em mới nhận con máy. khi cáp nguồn thì cao áp hoạt động luôn, nhưng màn hình tối, em chỉnh Screen thì máy có sáng lên nhưng ko có hình ảnh. ko có tiếng, ko hiển thị, ko điều khiển được. em đã ktra các đường khuếch đại sắc, tín hiệu màu. em mới vào nghề nên xin mọi người giúp đỡ. em ở Sài Đồng - Long Biên - HN. Em muốn gặp và học hỏi kinh nghiệm từ các anh, có ai nhận em làm thợ phụ thì tôt quá. sdt của em là 0976218132. em xin cảm ơn các anh
                        Nếu bấm các phím thấy không có thay đổi thì nên kiểm tra VSL

Comment

E đã ktra đường RBG roi. Ko vấn đề gì anh ah. Điện áp vẫn đủ. Em nghi VXL chưa hoạt động. Nhưng mà lúc đầu có đèn báo, khi cao áp hoat động thì đèn tắt luôn. Như vậy là VXL hoạt động rồi đúng ko các anh?
                          Điện áp đầy đủ là ntn hả bạn? R G B out phải là 1.8V thì khối giải mả mới hoạt động. Trong khi VXL chưa chạy mà.

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                            cái này cũng còn phải tùy nếu máy đã mở mà có cao áp thì chắc có VXL rồi vì nếu k có lệnh mở máy sao mà mở đc.
                            phải thực tế xem mới biết đc
                            Cũng chưa chắc là VSL đã chạy đâu bác à. Nếu là ti vi tàu đời mới bây giờ nó tích hợp cả VSL và giải mã màu+ dao động+... thì có thể các phần khác chạy nhưng VSL không chạy. Trước em có làm mô hình bóc tách của ti vi tàu đời mới dùng 8873 có gặp hiện tượng như sau:
                            Bật máy thì thấy lên hình (phông nền màu trắng hơi mờ). Không tiếng, Không khiển được. Toàn bộ máy bị tê liệt. Tuy nhiên máy lên hình chứng tỏ cao áp đã làm việc. Tức là đã có xung dao động dòng cấp cho khối dòng. Xung này lấy từ IC tổng (bao gồm VXL, dao động...). Nếu như vậy thì VXL phải hoạt động theo như bác nói. Tuy nhiên VXL lại chưa hoạt động bởi vì nguồn cấp cho VXL và dao động là khác nhau (VXL là 5V còn dao động là 8V). Tức là 2 phần này có thể hoạt động độc lập với nhau.
                            Sau khi kiểm tra lại mạch thì em phát hiện mạch reset của VXL chưa làm việc do đó VXL không hoạt động được-> máy bị treo. Sau khi sửa xong mạch reset thì VXL hoạt động được, máy chạy tốt.
                            FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
                            Mr Xô : Email :
                            ĐT : 01674524129

Comment

E đã ktra đường RBG roi. Ko vấn đề gì anh ah. Điện áp vẫn đủ. Em nghi VXL chưa hoạt động. Nhưng mà lúc đầu có đèn báo, khi cao áp hoat động thì đèn tắt luôn. Như vậy là VXL hoạt động rồi đúng ko các anh?
                              vậy là hồi tiếp k có để máy duy trì

Email:
                              Gmail:

Comment

• hỏng nhớ hoặc vxl.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...