Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi conmeo
    Ông này kiểu ăn cháo đái bát!!! mới dạ dạ xong.
    bác không hiểu vấn đề thì xin đừng ý kiến nhé. hiểu lầm nhau tội chết!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
    DD:0982 470 874
    Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi thuylifan Xem bài viết
      bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp e tivi trung quốc hình bị dãn theo chiều ngang dãn đều sang hai bên mất một nửa logo của đài tivi này e chế vỉ trung quốc vào
      vỉ tq thường có vài ba chỗ cắm lái để thay đổi kích thước ngang. nếu đã cắm vào giắc mà hình nhỏ nất vẫn giãn thì tăng trị số tụ thoát mass cho lái lên sẽ ok. con tụ đó thừơng có trị số là XX4/400v, dò theo dây xanh của giắc lái sẽ thấy nó. tăng trị số của nó lên thì hình thu vào và ngược lại giảm trị số đi thì hình sẽ nở ra. nếu mất một nửa logo mà VD tụ đang là 364 thì tăng thành 474 sẽ ok thôi.
      MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
      MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
        Anh mới lên a? hôm nay công việc sao anh? anh có thể giải thích dùm em vì sao sò ngang nóng lên bất thường. em đã thay tụ bi Csò và cả diode.nhưng nó vẫn nóng rang anh ơi! cám ơn anh nhiều! C sò sao đến 155v luôn anh ơi! hôm kia thay tụ bi Csò nhưng hàn không kỹ nên làm hỏng sò và diode Csò
        hôm qua mình đi công chuyện cả ngày nên không vào d.đàn , chỉ vào có tí lúc đêm rồi cũng nghỉ sớm hơn mọi ngày bác à , nên giờ mới thấy bài hỏi của bác , còn chuyện sò ngang nóng bất thường thì có nhiều nguyên nhân , đầu tiên là cục cao áp FBT bị chạm nhẹ bên trong , vẫn chạy được nhưng hình bị méo mó phần ngang ,rồi tụ đệm , diode đệm ở ngoài (có mạch có , có mạch thì không) bị rò rỉ , cuộn lái ngang bị chập một bên mất đối xứng ,và sau nữa là sóng ngang từ dao động ngang ra bị sai về biên độ và độ dài , cái này phải dùng máy hiện sóng mới thấy được bác à , pan này thỉnh thoảng tôi có gặp ở máy vỉ TQ ,lỗi ở cuộn biến áp drive và cả ở IC tổng 76810/76818 và nhưng linh kiện quanh phần dao động ngang ,nếu không có máy hiện sóng để kiểm tra thì thay thử biến áp đảo pha (kích ngang) chưa được thì thay thử IC tổng nếu vẫn chưa được , thì kiểm tra lại những linh kiện quanh nó xem . còn áp ở chân C sò ngang thì không nên đo tại đó khi sò đang chạy , vì có thể làm hư đồng hồ vì áp xung rất cao , áp đó thì chỉ 110vdc nhưng xung lên đến cả 1000v đến 1200v đó ! tóm lại muốn loại trừ việc sò bị nóng bất thường thì phải thay FBT và những linh kiện đệm trước bằng những linh kiện tốt , nếu vẫn chưa được thì thay cuộn lái khác , nếu không có đúng loại thì cứ thay loại khác cũng được , dù khung hình bị sai cứ kệ nó , vì chỉ thay để kiểm tra nguyên nhân thôi , vài ý với bác như vậy để bác thử xem nhé .

Comment

• đã không biết lại còn dùng thuật ngữ

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
            hôm qua mình đi công chuyện cả ngày nên không vào d.đàn , chỉ vào có tí lúc đêm rồi cũng nghỉ sớm hơn mọi ngày bác à , nên giờ mới thấy bài hỏi của bác , còn chuyện sò ngang nóng bất thường thì có nhiều nguyên nhân , đầu tiên là cục cao áp FBT bị chạm nhẹ bên trong , vẫn chạy được nhưng hình bị méo mó phần ngang ,rồi tụ đệm , diode đệm ở ngoài (có mạch có , có mạch thì không) bị rò rỉ , cuộn lái ngang bị chập một bên mất đối xứng ,và sau nữa là sóng ngang từ dao động ngang ra bị sai về biên độ và độ dài , cái này phải dùng máy hiện sóng mới thấy được bác à , pan này thỉnh thoảng tôi có gặp ở máy vỉ TQ ,lỗi ở cuộn biến áp drive và cả ở IC tổng 76810/76818 và nhưng linh kiện quanh phần dao động ngang ,nếu không có máy hiện sóng để kiểm tra thì thay thử biến áp đảo pha (kích ngang) chưa được thì thay thử IC tổng nếu vẫn chưa được , thì kiểm tra lại những linh kiện quanh nó xem . còn áp ở chân C sò ngang thì không nên đo tại đó khi sò đang chạy , vì có thể làm hư đồng hồ vì áp xung rất cao , áp đó thì chỉ 110vdc nhưng xung lên đến cả 1000v đến 1200v đó ! tóm lại muốn loại trừ việc sò bị nóng bất thường thì phải thay FBT và những linh kiện đệm trước bằng những linh kiện tốt , nếu vẫn chưa được thì thay cuộn lái khác , nếu không có đúng loại thì cứ thay loại khác cũng được , dù khung hình bị sai cứ kệ nó , vì chỉ thay để kiểm tra nguyên nhân thôi , vài ý với bác như vậy để bác thử xem nhé .
            con cao áp này em mới thay. nhưng vì lệch hình nên thay thử tụ bi ở C sò nên sinh bệnh thế này anh ạ! vậy thì em thử lần lượt như anh bảo thôi!

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              đây là con sam sung anh ạ. em thay cao áp. thay tụ bi và diode thì sò không nóng nữa anh ạ. nhưng giờ màn hình chỉ còn10cm nằm ngang không bung theo chiều dọc được! em đã thay lái mới cùng model rồi nhưng không được anh ạ!

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                đây là con sam sung anh ạ. em thay cao áp. thay tụ bi và diode thì sò không nóng nữa anh ạ. nhưng giờ màn hình chỉ còn10cm nằm ngang không bung theo chiều dọc được! em đã thay lái mới cùng model rồi nhưng không được anh ạ!
                máy Sam sung thì nên đưa vào luồng Sam sung để dễ góp ý bác à , chứ để ở đây hay bị nhầm pan lắm .

Comment

• Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
                  vỉ tq thường có vài ba chỗ cắm lái để thay đổi kích thước ngang. nếu đã cắm vào giắc mà hình nhỏ nất vẫn giãn thì tăng trị số tụ thoát mass cho lái lên sẽ ok. con tụ đó thừơng có trị số là XX4/400v, dò theo dây xanh của giắc lái sẽ thấy nó. tăng trị số của nó lên thì hình thu vào và ngược lại giảm trị số đi thì hình sẽ nở ra. nếu mất một nửa logo mà VD tụ đang là 364 thì tăng thành 474 sẽ ok thôi.
                  cam ơn bác em đấu song song hai con 684j máy được rồi

ĐT:0973393595

Comment

• mấy a cho e hỏi e mơi mua cái tivi sony nhưng mà chắc là bị dụ mua về thấy nó kêu xè xè tháo ra thì thấy "chỗ nối a-nốt" nó dán keo gì màu trắng nhưng bị hở nến nó phóng điện ra đó, giờ cho e hỏi là chỗ đó dùng keo gì để dán được và mình tự mua về dán được không, nếu không thì có anh nào có tiệm điện tử ở sài gòn không em mang qua sửa dùm e với

Comment

• Nguyên văn bởi lelinh1608 Xem bài viết
                      mấy a cho e hỏi e mơi mua cái tivi sony nhưng mà chắc là bị dụ mua về thấy nó kêu xè xè tháo ra thì thấy "chỗ nối a-nốt" nó dán keo gì màu trắng nhưng bị hở nến nó phóng điện ra đó, giờ cho e hỏi là chỗ đó dùng keo gì để dán được và mình tự mua về dán được không, nếu không thì có anh nào có tiệm điện tử ở sài gòn không em mang qua sửa dùm e với
                      trước tiên mua cái núm cao áp khác về thay vào và làm vệ sinh thật sạch nơi có keo trên bóng bằng xăng thơm là ok liền

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
                        trước tiên mua cái núm cao áp khác về thay vào và làm vệ sinh thật sạch nơi có keo trên bóng bằng xăng thơm là ok liền
                        cám ơn a, e vừa tìm hiểu thì cũng biết được là bị hở dây cao áp, mình mua cái núm đó về tháo cái đó ra có dễ không a, và có cần dán keo lại không

Comment

• Nguyên văn bởi lelinh1608 Xem bài viết
                          cám ơn a, e vừa tìm hiểu thì cũng biết được là bị hở dây cao áp, mình mua cái núm đó về tháo cái đó ra có dễ không a, và có cần dán keo lại không
                          rất dễ lưu ý là bác xả hết điện trên núm rồi dùng tua vít hoặc để an toàn lấy que đồng hồ 1 đầu gắn vào dây mass trên bóng đầu còn lại chích vào đề lấy núm ra, sau đó dùng kìm kéo ra và dùng mỏ hàn chích vào thay núm mới là ok . Không cần dán keo chỉ dùng xăng rửa sạch chỗ núm cho thật trắng không còn lớp sơn luôn, nhớ là núm mới còn đàn hồi nhé

Comment

• Lại lên làm phiền các bác tý. Em có con tivi tàu bật lên màn hình trắng xóa không có hiển thị gì. Đã thay nhớ và thạch anh không đc. vxl LC863328C. Ic LA76818A. mong nhận đc trợ giúp của các bác

Comment

• Nguyên văn bởi thanhcoi85 Xem bài viết
                              Lại lên làm phiền các bác tý. Em có con tivi tàu bật lên màn hình trắng xóa không có hiển thị gì. Đã thay nhớ và thạch anh không đc. vxl LC863328C. Ic LA76818A. mong nhận đc trợ giúp của các bác
                              bạn thay thử đuôi đèn đi
                              -

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
                                rất dễ lưu ý là bác xả hết điện trên núm rồi dùng tua vít hoặc để an toàn lấy que đồng hồ 1 đầu gắn vào dây mass trên bóng đầu còn lại chích vào đề lấy núm ra, sau đó dùng kìm kéo ra và dùng mỏ hàn chích vào thay núm mới là ok . Không cần dán keo chỉ dùng xăng rửa sạch chỗ núm cho thật trắng không còn lớp sơn luôn, nhớ là núm mới còn đàn hồi nhé
                                .....và thoa thêm 1 lớp mỏng mỡ Si cách điện cho nó kín air (nếu có bị xì lửa ở núm).

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X