Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi moi_vao_nghe

21 TQ chạy 8873 đèn vi tính bị rớt bể vỏ
    hiện tượng cắm điện lên giăng hồi ngang, nền tối hơi đỏ . có tiếng xì phía modui đèn
    kiểm tra thấy điện phóng ra từ chân focus do cắm lỏng(xúc ra do bị rớt)
    cắm lại thì hết xí nhưng hiện tượng vẫn vậy
    để khoảng 30s thì lên màn hình xanh nhưng ko thể điều khiển = remost hay bàn phím
    xin chỉ giáo
    nếu các dây và các socket đã kiểm tra kỷ rồi thì bác nên xem kỷ lại vỉ máy . vỉ máy tq dể bị gãy mạch lắm chúc bác thành công.

Comment

• nhơ các bác chỉ giáo giúp e con tv vvc tàu chạy điều khiển nickko và rom nickko luon .máy bị hiện tượng mơ volume to nhỏ tiếng ko thay đổi ,tiếng rất nhỏ .máy chạy cs tiếng an7821 và tda9859 .e đã thay ca cặp này rồi nhưng ko được .đã kt kỹ nguồn của ic ok .chân 9 ic an7821 là chân volume đo có khoảng 4v bấm volume không thấy thay đổi .liệu có lỗi tổng ko nhỉ .mong duọc sự trợ giúp .e kảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
        nhơ các bác chỉ giáo giúp e con tv vvc tàu chạy điều khiển nickko và rom nickko luon .máy bị hiện tượng mơ volume to nhỏ tiếng ko thay đổi ,tiếng rất nhỏ .máy chạy cs tiếng an7821 và tda9859 .e đã thay ca cặp này rồi nhưng ko được .đã kt kỹ nguồn của ic ok .chân 9 ic an7821 là chân volume đo có khoảng 4v bấm volume không thấy thay đổi .liệu có lỗi tổng ko nhỉ .mong duọc sự trợ giúp .e kảm ơn
        hút tróng pin volume ic khiển ,điều chỉnh đo áp xem có thay đổi kôg,nếu kôg có là hư ic khiển,nếu có thì kiểm tra từ dây lùi về ic cx tiếng.

Comment

• dã hut s chan volume o ic khien ra ko tác dụng .kt ko co thay đổi o ic khiển .có khả năng lỗi nhớ ko

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
            dã hut s chan volume o ic khien ra ko tác dụng .kt ko co thay đổi o ic khiển .có khả năng lỗi nhớ ko
            đả nghi ngờ hư thì cứ thử thay mới , để loại trừ pan.

Comment

• Nguyên văn bởi tuanquoc1990
              nhờ ae có ai biết pan nầy giúp dùm em với,,, em có con pananext, chạy ic tổng tda1105 hư sò ngan,, em thay vao máy chạy khoảng 1chuc la nổ cai trát la hư ic nguôn 5q0657 mông các ae trên dien dan giúp dum em với
              bạn thay cao áp thử xem...lúc nầy mình bận quá ko thường xuyen vào d đ được

Comment

• Nguyên văn bởi tuanquoc1990
                nhờ ae có ai biết pan nầy giúp dùm em với,,, em có con pananext, chạy ic tổng tda1105 hư sò ngan,, em thay vao máy chạy khoảng 1chuc la nổ cai trát la hư ic nguôn 5q0657 mông các ae trên dien dan giúp dum em với
                BÁC kiểm tra tụ lọc nguồn lớn đo coi đủ 300v không thương là do tụ lọc khô không đủ 300v thì nổ ic nguồn chúc bacf thanh công
                ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• nhờ a,e giúp dùm con TQ chạy tổng 8873, hiện tượng là dao động ngan lên cao quá khoảng 2V nên đóng sò vào là ngủm ngay, a,e ai biết giúp dùm xin cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
                    nhờ a,e giúp dùm con TQ chạy tổng 8873, hiện tượng là dao động ngan lên cao quá khoảng 2V nên đóng sò vào là ngủm ngay, a,e ai biết giúp dùm xin cám ơn
                    dao động ngang cũng cotheer 2v vẫn bt bạn xem kĩ lại tụ đệm /lái/ cao áp / thay đèn kicks/nguồn cấp cho biến áp kích có doa động khoảng 12v. 15v là được

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                      dao động ngang cũng cotheer 2v vẫn bt bạn xem kĩ lại tụ đệm /lái/ cao áp / thay đèn kicks/nguồn cấp cho biến áp kích có doa động khoảng 12v. 15v là được
                      tại mình biết thông thường điện áp khoảng 0.6-.07V thôi nhưng con này mình đo là 2V mà cắm sò vào là chết liền mình thay cao áp rồi tụ rồi, biến áp kích và đèn kích luôn mà vẫn vậy

Comment

• Mình cần mua main tivi china chữ C và chữ U new full số lượng anh em nào có call mình nhé thanks
                        Điện Tử - Điện Thoại Thanh Phú
                        Yahoo:Thanhphuek__Hotline: 0969 050 555 - 0969 050 111 __ĐC: Đaklak đến Gialai
                        STK: 0291 000 259 305 -Chủ TK Đỗ Thanh Phú - Ngân Hàng Vietcombank GIALAI

Comment

• xin moi nguoi giup do tivi trung quoc chay 8893,may bi chet 8893 .thay moi vao thi khi do dai chi vao he uhf,he vhf van vao dai he uhf va he vl cung the.nho cac bac giup do ah

Comment

• Nguyên văn bởi minh dien Xem bài viết
                            xin moi nguoi giup do tivi trung quoc chay 8893,may bi chet 8893 .thay moi vao thi khi do dai chi vao he uhf,he vhf van vao dai he uhf va he vl cung the.nho cac bac giup do ah
                            bạn chép rom thử xem[lóc có 33v không]

Comment

• mình làm đuọc roi,cam on các bac,em nó bi chạm lóc anten,không ngờ minh có 2 cái loc anten ma đêu bi như nhau hêt,minh mua moi thay vào ok

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
                                tại mình biết thông thường điện áp khoảng 0.6-.07V thôi nhưng con này mình đo là 2V mà cắm sò vào là chết liền mình thay cao áp rồi tụ rồi, biến áp kích và đèn kích luôn mà vẫn vậy
                                bạn kiểm tra nguồn cấp cho ic dao động

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X