Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuanquoc1990
    nhờ ae có ai biết pan nầy giúp dùm em với,,, em có con pananext, chạy ic tổng tda1105 hư sò ngan,, em thay vao máy chạy khoảng 1chuc la nổ cai trát la hư ic nguôn 5q0657 mông các ae trên dien dan giúp dum em
    với
    bạn nên kiểm tra các linh kiện phần sơ cấp các linh kiện ăn trưc tiếp với chân ic nguồn . nguồn loại này cũng
    ít linh kiện nên kiểm tra hết cho trắc

Comment

• mình đã làm được đôi chục cái tivi bị bệnh như bạn nói, cái của mình làm là nó bi hư cái biến trở chỉnh nguồn nó bị max max, mình thay hẳng luôn con điện trở có chỉ số tương đương vào, là ok, còn tivi của bạn bạn làm thử xem sao,

Comment

• Nguyên văn bởi minh dien Xem bài viết
        mình làm đuọc roi,cam on các bac,em nó bi chạm lóc anten,không ngờ minh có 2 cái loc anten ma đêu bi như nhau hêt,minh mua moi thay vào ok
        vì bạn ko để ý câu mình hỏi bạn [ ]

Comment

• chào tất cã a.e !
          mình mới nhận 1 em TQ . hiện tượng là khi tắt nguồn = remote ở chế độ stanby thì nghe tiếng bụp bụp ở loa .
          mình cũng làm nhìu xác TQ nhưng chưa gặp bệnh này bao giờ . a,e nào có kinh nghiệm giúp mình với !
          xin chân thành cãm ơn !

Comment

• Nguyên văn bởi vietquoc1981 Xem bài viết
            chào tất cã a.e !
            mình mới nhận 1 em TQ . hiện tượng là khi tắt nguồn = remote ở chế độ stanby thì nghe tiếng bụp bụp ở loa .
            mình cũng làm nhìu xác TQ nhưng chưa gặp bệnh này bao giờ . a,e nào có kinh nghiệm giúp mình với !
            xin chân thành cãm ơn !
            bác kiểm tra con cồng nguồn cấp cho âm thanh số 880 hay gì đó hình dạng như H1061 VÀ 1 TRANSITOR B CẤP NGUỒN CHO CỤC DAO ĐỘNG
            CHỈ 2 CON NẦY LÀ OK
            ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Nhờ ae giúp đỡ :
              mình đang sửa con tivi tằu chạy onechip 8873 ( ko nhớ đuôi HAY.. bao nhiêu ) bị mất chói , màn tốt đen xì , vặn G2 có đường hồi , nghĩ do ic tổng thay luôn con khác vào vẫn vậy ?! nhà có mấy con ic tỏng này thay con thứ 2 vẫn thế ... thay ic nhớ 3 ,4 con rồi vẫn như cũ ?! hix hút trống 3 tia từ ic tổng ra chưa đc 1volt . đến đây bó tay thật rồi ...
              p/s : liệu thay ic tổng 8873 k đúng đuôi HAY... có được k các bác ?

Comment

• Nguyên văn bởi thuythiien Xem bài viết
                Nhờ ae giúp đỡ :
                mình đang sửa con tivi tằu chạy onechip 8873 ( ko nhớ đuôi HAY.. bao nhiêu ) bị mất chói , màn tốt đen xì , vặn G2 có đường hồi , nghĩ do ic tổng thay luôn con khác vào vẫn vậy ?! nhà có mấy con ic tỏng này thay con thứ 2 vẫn thế ... thay ic nhớ 3 ,4 con rồi vẫn như cũ ?! hix hút trống 3 tia từ ic tổng ra chưa đc 1volt . đến đây bó tay thật rồi ...
                p/s : liệu thay ic tổng 8873 k đúng đuôi HAY... có được k các bác ?
                bạn đả kiểm tra kỷ đường ABL chưa.

Comment

• a doi giúp cho em cái cách xu ly nguon do di, em đang theo tìm hiêu may cai nguyên nhân sửa tivi đây, các bác giúp đỡ mình với.

Comment

• các bạn trên d đàn giúp đỡ phai nhớ tivi T.H.S model A06 chạy tổng TOSSHIBA HAY 28 8899CSCNG6UV2 IC NHỚ KO RÕ C08 HAY C16 VÀ ĐÃ QUA TAY THỢ VÀ MẤT IC NHỚ ! THANK

Comment

• Nguyên văn bởi dtphuonghung Xem bài viết
                      các bạn trên d đàn giúp đỡ phai nhớ tivi T.H.S model A06 chạy tổng TOSSHIBA HAY 28 8899CSCNG6UV2 IC NHỚ KO RÕ C08 HAY C16 VÀ ĐÃ QUA TAY THỢ VÀ MẤT IC NHỚ ! THANK
                      Gửi tặng bác:
                      Attached Files

Comment

• bệnh này k phải ABL đâu bạn , mà ABL tivi tằu đơn giản ..qua mấy con R , qua đi ốt thủy tinh nắn ngược chạy thẳng vào ic tổng thôi ..k có gì hỏng ... m nghĩ do thay sai ic tổng nên chưa mở chói ...

Comment

• Nguyên văn bởi thuythiien Xem bài viết
                          nhờ ae giúp đỡ :
                          Mình đang sửa con tivi tằu chạy onechip 8873 ( ko nhớ đuôi hay.. Bao nhiêu ) bị mất chói , màn tốt đen xì , vặn g2 có đường hồi , nghĩ do ic tổng thay luôn con khác vào vẫn vậy ?! Nhà có mấy con ic tỏng này thay con thứ 2 vẫn thế ... Thay ic nhớ 3 ,4 con rồi vẫn như cũ ?! Hix hút trống 3 tia từ ic tổng ra chưa đc 1volt . đến đây bó tay thật rồi ...
                          P/s : Liệu thay ic tổng 8873 k đúng đuôi hay... Có được k các bác ?
                          bÁc thai ic tỔng 8873 phẢi ĐỂ Ý hÂy mẤy .phẢi ĐÚng hÂy mỚi ĐƯỢc .nẾu bÁc thai 8873 hÂy mẤy thÌ bÁc chÉp nhỚ hÂy mẤy vÀo lÀ ok
                          ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• bác nào có kinh nghiệm cân bằng trắng tivi trung quốc thì giúp em với .

Comment

• AE nào có fv tivi NIKEN chạy tổng TDA11105 cho mình xin cảm ơn AE nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi huu tri Xem bài viết
                                AE nào có fv tivi NIKEN chạy tổng TDA11105 cho mình xin cảm ơn AE nhiều
                                Không có Model gì sao ...

Attached Files
                                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X