Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em mới nhận TV TQ màn hình tối ,chỉnh G2 lên hết nhưng vẩn khong sáng lắm. không phải do ABL, Em đã KT hét phần chói nhưng vẩn ko được, AE nào có làm qua bệnh này rồi làm ơn chỉ giúp em với.Thask

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
      Em mới nhận TV TQ màn hình tối ,chỉnh G2 lên hết nhưng vẩn khong sáng lắm. không phải do ABL, Em đã KT hét phần chói nhưng vẩn ko được, AE nào có làm qua bệnh này rồi làm ơn chỉ giúp em với.Thask
      áp RGB từ IC tổng ra được mấy volt rồi , nếu dưới 1,8v thì đèn không thể sáng được đâu, nếu áp RGB thấp quá thì phải thay thử IC để dễ khoanh vùng hư hỏng bác à .

Comment

Em mới nhận TV TQ màn hình tối ,chỉnh G2 lên hết nhưng vẩn khong sáng lắm. không phải do ABL, Em đã KT hét phần chói nhưng vẩn ko được, AE nào có làm qua bệnh này rồi làm ơn chỉ giúp em với.Thask
        lúc trước mình củng gập pan cũng như vậy mình thay tụ abl tụ hoá băng tụ 104 ok bạn thư xem
        ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

chào bạn chỉ dùm tạo địa chỉ như bạn cám ơn bạn nhiều nha
          vd:nguyenquivo123@gmail.com
          chữ có màu
          Last edited by quoc thien; 15-10-2013, 08:49.
          ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Nguyên văn bởi quoc thien Xem bài viết
            chào bạn chỉ dùm tạo địa chỉ như bạn cám ơn bạn nhiều nha
            vd:nguyenquivo123@gmail.com
            chữ có màu
            Ban vào google.com, rồi vào gmail rồi tạo. còn hiển thi ở dưới là chử kí mà>>>>>. mình cũng chưa có rành lắm bạn ơi!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              áp RGB từ IC tổng ra được mấy volt rồi , nếu dưới 1,8v thì đèn không thể sáng được đâu, nếu áp RGB thấp quá thì phải thay thử IC để dễ khoanh vùng hư hỏng bác à .
              Cám ơn bạn để mình KT lại rồi báo sau nha...

Comment

Ban vào google.com, rồi vào gmail rồi tạo. còn hiển thi ở dưới là chử kí mà>>>>>. mình cũng chưa có rành lắm bạn ơi!!!!
                OK cám ơn bạn để mình làm thư coi sau
                ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• ae em nào có fw VTB:F2169 cho mình xin.....tim box VTB hoai o ra trong diễn dàn .minh cam on trước

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                    ae em nào có fw VTB:F2169 cho mình xin.....tim box VTB hoai o ra trong diễn dàn .minh cam on trước
                    Có đây, gởi bạn
                    Attached Files

DĐ: 0939809349

Comment

Cám ơn bạn! mình đã làm được rồi. nó bị tụ G2- 102-2KV. mình thay rồi. Đã chạy tốt....

Comment

• ae ai biết thay đổi chữ ký chỉ dùm mình cám ơn
                        mình luu rồi mà không thay đổi gì cả
                        ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

anh ơi! em chưa chết nè ! thích thật lại được học nghề tiếp hiiiiiiiiii anh cho em hỏi tí! con trung quốc hỏng nguồn của em đã xử lý xong ! nguyên nhân do thay sò nguồn không đúng! giờ em cho máy chạy thì khi cảnh sáng hình co lại từ 2 bên vào . em chỉnh G2 lên nó cũng có tình trạng như vậy luôn. nó con ảnh hưởng đến đường tiếng nữa. fan này là bị sao vậy anh? có phải nguồn yếu không anh?

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                          DD:0982 470 874
                          Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                            anh ơi! em chưa chết nè ! thích thật lại được học nghề tiếp hiiiiiiiiii anh cho em hỏi tí! con trung quốc hỏng nguồn của em đã xử lý xong ! nguyên nhân do thay sò nguồn không đúng! giờ em cho máy chạy thì khi cảnh sáng hình co lại từ 2 bên vào . em chỉnh G2 lên nó cũng có tình trạng như vậy luôn. nó con ảnh hưởng đến đường tiếng nữa. fan này là bị sao vậy anh? có phải nguồn yếu không anh?
                            nguồn bị yếu rồi , do hồi tiếp , hoặc biến áp nguồn bị sự cố , cứ tìm cho kỹ các linh kiện phần nguồn thôi

Comment

• anh ơi! em chưa chết nè ! thích thật lại được học nghề tiếp hiiiiiiiiii anh cho em hỏi tí! con trung quốc hỏng nguồn của em đã xử lý xong ! nguyên nhân do thay sò nguồn không đúng! giờ em cho máy chạy thì khi cảnh sáng hình co lại từ 2 bên vào . em chỉnh G2 lên nó cũng có tình trạng như vậy luôn. nó con ảnh hưởng đến đường tiếng nữa. fan này là bị sao vậy anh? có phải nguồn yếu không anh?
                              bị nguồn yếu là chắc rồi kiểm tra sò dòng nữa tụ lọc nguồn
                              vu dinh an 14 năm kinh nghiệm nay đã thành công nhưng vẫn học hỏi

Comment

• tụ loc nguồn
                                vu dinh an 14 năm kinh nghiệm nay đã thành công nhưng vẫn học hỏi

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X