Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
    Với những pan này theo mình nghĩ tốt nhất bạn nên kiểm tra thật kỷ mấy con R hồi tiếp mành (ăn từ thoát lái về chân in ic cs mành)chắc chắn sẽ khả thi hơn
    bạn thay ic 76810 đi sem sao rồi hẵn tính làn tiếp nghe

Comment

• bạn tìm chận mà ic tổng đưa nên ic mành hút ra cho tivi chãyong sờ tay vào xem co bung ra k nen sờ vào ma bung ra đc thi ic mành tốt rồi.chắc ăn nhất là thay mới nha.hút R thoát mass có đờ có R ăn vào điện dương nua đo bạn

hoàng văn đảng
      la mát - phù ủng - ân thi - hưng yên
      lh : 01665836876

Comment

• ti vi nicko 29 inh ảnh bị giật và nháy loạn nhiều hình theo đường mành nhưng hiện tượng chia nhiều hình và nháy loạn đó chỉ trong trường hợp kênh nào mà tín hiệu phát ra có độ tương phản cao , ví dụ như chậy đầu đĩa bài 1 thì ok nhưng bài 5 là bị nôm na là do tín hiệu truyền ra từ đầu ra , cái này khách chỉ dùng đầu chảo và đầu đĩa , nháy hình phụ thuộc cảnh phát nhé , lúc đó mình giảm hết tương phản độ sáng của ti vi nhưng vẫn giật . và hình của nó lúc ko bị giật thì có hiện tượng méo hình uốn lượn từng chỗ . anh em tư vấn giúp mình cái ạ
        máy chạy tổng 8370 mành 7841

Comment

• bác nào gặp qua rồi giúp em với a

Comment

• Nguyên văn bởi nghiathai Xem bài viết
            bác nào gặp qua rồi giúp em với a
            khả năng tụ ...tụ các nguồn 12v /24v /125v.. vì tụ tàu nhanh khô khi cảnh sáng các phần ăn dòng lớn nên hình bị dật
            vài lời chia sẻ

Comment

• cảm ơn bác có gì em pm sau

Comment

• Tốt nhất là kiểm tra toàn bộ linh kiện sơ và thứ (cũng ko nhiều ) thay hết tranzitor zener opto tụ hóa vệ sinh mạch đặc biệt phải thay sò tốt(nhiều trường hơp sò kém hay tự chết) cao áp có bị đán lửa ko

Comment

• vừ thay cao áp mới với nguồn đa năng bác à

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                    Con lái tia chưa thấy Bác nói đến ,,,Vỉ TQ kể cả 21 ,Em toàn dùng đèn hình 14 để thử cho thợ thôi
                    Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                    bạn cần phải khoanh vùng tại phần công suất hay phần dao động [dùng tay rờ vào ic công suất mà bung ra thì công suất ko vấn đề nêu ko bung thì thay/ ic /lái/nguồn24/]
                    Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
                    Với những pan này theo mình nghĩ tốt nhất bạn nên kiểm tra thật kỷ mấy con R hồi tiếp mành (ăn từ thoát lái về chân in ic cs mành)chắc chắn sẽ khả thi hơn
                    Tình hình là mình vẫn đang bó tay, đã thử lái tia, thay công suất mành, thay tổng và toàn bộ R "hồi tiếp mành" mà nó vẫn không chịu bung ra cho, bây giờ mình chẳng biết phải kiểm tra ở đâu cho chính xác nữa mong ae chỉ giúp.

Comment

• Nguyên văn bởi nghiathai Xem bài viết
                      vừ thay cao áp mới với nguồn đa năng bác à
                      máy của bạn cao ap zin hay cao áp mới vậy.cao áp mới đễ bị afc lắm đó

Comment

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
                        Tình hình là mình vẫn đang bó tay, đã thử lái tia, thay công suất mành, thay tổng và toàn bộ R "hồi tiếp mành" mà nó vẫn không chịu bung ra cho, bây giờ mình chẳng biết phải kiểm tra ở đâu cho chính xác nữa mong ae chỉ giúp.
                        bạn hút tróng đường in vet điểm có bun ko .nếu bun thì bạn kt đường xun báo vè Q.VÀO IC XƯ LÝ.VÀ VCC CỦA IC LA76810

Comment

• chào các bác .các bác giúp e sửa con nickko 29 phẳng nguồn lúc chạy lúc ko .e đã thay ic nguồn 5q1265rf rồi vẫn ko được .e kảm ơn .đã kt kỹ phần nguồn roi

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
                            chào các bác .các bác giúp e sửa con nickko 29 phẳng nguồn lúc chạy lúc ko .e đã thay ic nguồn 5q1265rf rồi vẫn ko được .e kảm ơn .đã kt kỹ phần nguồn roi
                            khi mất hoàn toàn hay thấp nguồn nếu mất hoàn toàn bạn kiểm tra kỹ điện trở mồi khởi động hoặc mấy con r mạch nguồn hồi tiếp bệnh nay mình găp đa số là trở tăng trị số

Comment

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
                              tất cả đều tốt thì chỉ còn nạp lại nhớ.

Comment

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
                                bạn hút tróng đường in vet điểm có bun ko .nếu bun thì bạn kt đường xun báo vè Q.VÀO IC XƯ LÝ.VÀ VCC CỦA IC LA76810
                                Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
                                tất cả đều tốt thì chỉ còn nạp lại nhớ.
                                Mình đã hút đường in thử không thấy bung nhưng mình vẫn thay hết linh kiện đường báo về ic xử lý, thay luôn cả ic, thay nhớ nữa nhưng vẫn không được.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X