Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
    Mình đã hút đường in thử không thấy bung nhưng mình vẫn thay hết linh kiện đường báo về ic xử lý, thay luôn cả ic, thay nhớ nữa nhưng vẫn không được.
    có thay ic 76810 chưa bạn và đo tụ bi vàng

Comment

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
      có thay ic 76810 chưa bạn và đo tụ bi vàng
      Vỉ này chạy LA76818A mình đã thay rồi.

Comment

vỉ này chạy la76818a mình đã thay rồi.
        bạn thay q từ vẹt đưa về icxl[xun]

Comment

Mình đã hút đường in thử không thấy bung nhưng mình vẫn thay hết linh kiện đường báo về ic xử lý, thay luôn cả ic, thay nhớ nữa nhưng vẫn không được.
          con tàu này ko biét bệnh tật nan y tốn nhiều thuốc đông tây y quá chiếu chụp hội chẩn nhiều mà vẫn ko ra bệnh quan trọng là bác sĩ phẫu thuật có cao tay hay ko???????.

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
            chào các bác .các bác giúp e sửa con nickko 29 phẳng nguồn lúc chạy lúc ko .e đã thay ic nguồn 5q1265rf rồi vẫn ko được .e kảm ơn .đã kt kỹ phần nguồn roi
            chưa kỹ đâu, còn đó kiễm tra điện trở vài k và con tụ 2k
            ĐIỆN TỬ THANH HUY 0935093630
            LONG AN=BÌNH CHÁNH

Comment

đọc hết các bài viết của bạn tôi nhận định là mạch cs mành chưa chạy ,bạn phải kiểm tra kỉ phần nầy.thử nhiểu ngả vào v in mả kôg có hiện tượng bung ảnh dù rất ít tức là ic chưa chạy nên điện áp ngỏ ra [v out] là 24v.
              -kiểm tra nguồn 9v cấp cho pin 7 [ref] ic mành,tại chân nấy có áp thì ic mới hoạt động.điện áp các chân ic trung bình như sau :
              1 - 2,5v
              2 - 24v
              3 - 2v
              4 - 0v
              5 - 12v
              6 - 24v
              7 - 2,6v
              -kiểm tra kỉ cuộn yok vet- tụ & trở thoát dòng, các trở tụ đưa về 2 pin 23 & 24 ic tổng.
              -kiểm tra áp 3 pin ic tổng in 23 = 0,5v - pin 24 [v out] = 2,5v - pin 25 =2v để có hứớng tìm pan. ; ;

Comment

• cac bac oi chi giup e tri so con dien tro nho xiu 5 vong mau noi voi chan b cua B892 gan ic manh LA 7840 ic tong la 76810 voi con nay bi chay den rui e ko xac dinh duoc neu bac nao co so do cua mach nay thi cho e xin voi duoc khong ah.thanks cac bac nhieu

Comment

• Nguyên văn bởi thanlancon04 Xem bài viết
                  cac bac oi chi giup e tri so con dien tro nho xiu 5 vong mau noi voi chan b cua B892 gan ic manh LA 7840 ic tong la 76810 voi con nay bi chay den rui e ko xac dinh duoc neu bac nao co so do cua mach nay thi cho e xin voi duoc khong ah.thanks cac bac nhieu
                  bâng quơ quá ko đầu ko cuối ko có cả khúc giữa nữa

Comment

cac bac oi chi giup e tri so con dien tro nho xiu 5 vong mau noi voi chan b cua B892 gan ic manh LA 7840 ic tong la 76810 voi con nay bi chay den rui e ko xac dinh duoc neu bac nao co so do cua mach nay thi cho e xin voi duoc khong ah.thanks cac bac nhieu
                    tìm sơ đồ vào đầu luồn bấm vào cái kẹp. lần sau viết nhớ bỏ dấu.

Comment

Điện trở đó 1k bạn à.

Comment

cac bac oi chi giup e tri so con dien tro nho xiu 5 vong mau noi voi chan b cua b892 gan ic manh la 7840 ic tong la 76810 voi con nay bi chay den rui e ko xac dinh duoc neu bac nao co so do cua mach nay thi cho e xin voi duoc khong ah.thanks cac bac nhieu
                        cây r565=1k5 nối từ v551=b=b892

Comment

• tivi trung quôc chạy tỗng 8873 cần giup đõ,hiện tuong hình mồ co, đuòng che'o.dạng hình bong ma

Comment

• cảm ơn bác acer123 va bác manthanhtam nhiều nhe hjhj

Comment

• Nguyên văn bởi huubinh01 Xem bài viết
                              tivi trung quôc chạy tỗng 8873 cần giup đõ,hiện tuong hình mồ co, đuòng che'o.dạng hình bong ma
                              bạn nói cho rõ thêm đi ae ko hiểu máy bệnh gì đâu ....

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
                                đọc hết các bài viết của bạn tôi nhận định là mạch cs mành chưa chạy ,bạn phải kiểm tra kỉ phần nầy.thử nhiểu ngả vào v in mả kôg có hiện tượng bung ảnh dù rất ít tức là ic chưa chạy nên điện áp ngỏ ra [v out] là 24v.
                                -kiểm tra nguồn 9v cấp cho pin 7 [ref] ic mành,tại chân nấy có áp thì ic mới hoạt động.điện áp các chân ic trung bình như sau :
                                1 - 2,5v
                                2 - 24v
                                3 - 2v
                                4 - 0v
                                5 - 12v
                                6 - 24v
                                7 - 2,6v
                                -kiểm tra kỉ cuộn yok vet- tụ & trở thoát dòng, các trở tụ đưa về 2 pin 23 & 24 ic tổng.
                                -kiểm tra áp 3 pin ic tổng in 23 = 0,5v - pin 24 [v out] = 2,5v - pin 25 =2v để có hứớng tìm pan. ; ;
                                Cả tuần nay máy tính hỏng chưa sửa được, vì vậy không vào diễn đàn đọc bài viết được hôm nay mới vào để đọc, con máy này vừa lúc mình mua được cái vỉ của người buôn phế thải bị hỏng nguồn mình sửa rồi thay luôn cho khách và đã bàn giao rồi, một lần nữa cảm ơn ae đã giúp đỡ.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X