Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
    thế con LA 76810A đã thay chưa? thay nốt mà vẫn vậy thì kt đg xung về IC coi sao.
    LA76810 em cũng thay rồi , kt đường xung mà chính xác là đường nào ( chân số mấy ) anh có thể hướng dẫn em rõ hơn được không anh !

Comment

• Nguyên văn bởi anh_tuan Xem bài viết
      các bác cho em hỏi con tivi trung quốc đèn hình bị chạm 1 tia khắc phục thế nào vậy ..trc em đọc có bác biết cách khách phục chạm 1 tia trong đèn hình ...
      Bị chạm 1 tia thì Bạn cắt rời tim đèn (Heater) ra khỏi mạch. Sau đó láy dây quấn 3 vòng FB rồi hàn vào 2 chân tim đèn (Nhớ trước khi cắt, bạn cho máy chạy & đo đốt tim "zin" bao nhiêu để khi ta quấn & đo cho đúng như củ nha!). Chúc Bạn thành công!
      Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
      Tel: 01652.030103

Comment

• còn 1 pan nửa cũng tv TQ hiện tượng là bị chớp hình ( khoảng 2,3 nhịp/s ) khiển và vô đài bt. mạch này sửa không kịp nên e đổi mạch khác cho khách luôn . thấy mạch còn đẹp nên định sửa lại để có khi cần dùng đến . mạch chạy la 76810a e đã kt kỹ phần nguồn và tụ đầu ra ( nguồn ok ) , đã thay xử lý ( lc 863528 ) và giải mã ( la 76810a ) , thay lóc , thay luôn 2 thạch anh , test rom , và cả AFT CŨNG THAY LUÔN vẫn không chạy . seach gôgle thấy cũng có mấy anh bị pan tương tự nhưng chưa có trả lời không biết có làm đc chưa .
        a,e diễn đàn ai có làm qua hay có ý kiến gì xin giúp , xin chân thành cãm ơn !

Comment

• chào các bác em có mot chiec tivi hieu sam luc truoc hoat dong binh thuong nhung hom nay bat len thay đèn nguon chop chop, em khong biet sua cach nao, mong các bac chi giup..

Comment

• Các huynh giúp đệ vấn đề này với.
            đệ ko bit post bài mới nên ké z, hjhj

https://www.facebook.com/photo.php?f...9843337&type=1

[không up hình được nên đưa hình fb z, hjhj]

Comment

• Nguyên văn bởi hoangvinh199 Xem bài viết
              chào các bác em có mot chiec tivi hieu sam luc truoc hoat dong binh thuong nhung hom nay bat len thay đèn nguon chop chop, em khong biet sua cach nao, mong các bac chi giup..
              cái tivi của a bị phần protec rồi . nếu ko phải thợ thì tốt nhất a nên mang ra tiệm cho thợ sữa đừng tự ý mở ra ( nguy hiễm vô cùng nhé ) thân chào !

Comment

• em do nguon 110 cap cho cao ap thi thay nguon thap, kim nhap nhap nho bac chi giup.

Comment

• ban cô lăp b+ 110 và tải giả bóng đèn chòn đo nguồn đủ 11ov ko .nếu đủ thì kt cao áp sò dòng và dóc .còn néu nguồn ra ko đủ thì sủa nguồn nhé .than chào bạn

Comment

• den hinh bi cham tia thi ta cach ly soi dot la duoc . ta dung day dong quan 3 vong cao ap , cap thang vao 2 chan soi dot tren duoi den hinh da duoc cach ly .

Comment

• ban thao vi may ra danh rua bang nuoc xa phong , sau do phoi kho la duoc

Comment

• Nguyên văn bởi anh_tuan Xem bài viết
                        các bác cho em hỏi con tivi trung quốc đèn hình bị chạm 1 tia khắc phục thế nào vậy ..trc em đọc có bác biết cách khách phục chạm 1 tia trong đèn hình ...
                        dùng vợt mũi tách ra ok
                        Attached Files
                        ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• nhờ các bác tư vấn giúp em tivi trung quốc hay bị chết ic mành khi bật nguồn nếu chạy thì chạy cả ngay không sao nhưng tắt đi bật nên có khi chết ic mành ngay ic mành la78040 nguồn đo được 28v khi bật nguồn không bị tăng cao .

ĐT:0973393595

Comment

• Nguyên văn bởi thuylifan Xem bài viết
                            nhờ các bác tư vấn giúp em tivi trung quốc hay bị chết ic mành khi bật nguồn nếu chạy thì chạy cả ngay không sao nhưng tắt đi bật nên có khi chết ic mành ngay ic mành la78040 nguồn đo được 28v khi bật nguồn không bị tăng cao .
                            bạn thay tụ lọc nguồn vert và tụ suất vert; tụ nguồn 110V

Comment

• cai tivi cua ban hoangvinh199 la bi hu so dong .

Comment

• AE cứu giúp con tivi này với làm mất 2 ngày rồi mà ko ra pan
                                NIKEN moden NTT-21HF91 ic TDA 11105ps ic ver 78040. bệnh của nó như sau. bật máy cao ap chạy cup tắt cup tắt 3 lần rồi im luôn .e đã KT như sau B+110 tốt . tháo sò dòng ra đo tại chân biến ap kich dòng thì nguồn ko ổn định phập phồng lên xuống.chân B transistor kich dòng có 0.5v cúng bị phập phồng lên xưống.nguồn 5v và 8v cúng bị phập phồng lên xuống.đã thay 78040 ic tổng 11105 nạp lại nhớ.AE xem nó bị ở chỗ nào giúp e.cám ơn ......thank...ae ai có sờ đồ con này cho e xin nhé
                                ĐIỂN TỬ QUỐC TUẤN
                                ĐC : 424 ĐƯỜNG HÙNG VƯƠNG CẦU OAI TÍCH SƠN VĨNH YÊN VĨNH PHÚC
                                ĐT : 0979 072 889
                                mail :

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X