Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TOSHIBA Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TOSHIBA

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TOSHIBA Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TOSHIBA

em đang nhận sửa con ti vi toshiba 21VZ5VX chạy ic tổng 8807 CPBNG chạy cao ap 21A001 khi nhận máy bị sì ở cổ cao áp và em mang gia chợ trời thay dây cao áp khác hết 20k về lắp vào máy nhưng khi mở máy lên thì chỉ chạy khoảng 4s là máy tắt về chế độ chờ . nguồn b+ đủ em kiểm tra các đường nguồn ra của cao áp không thấy chập gì ( khi tạo lệnh powen giả cho máy thì máy vẫn chạy bình thường chỉ có khung sáng không có hiển thị ) mong các bác giúp đỡ
    ĐT 0975 830 777

bạn kiểm tra kỹ nguồn 3v3 với 5v chưa bạn ưu tiên nguồn 3v3 v kiểm tra đầu tiên nha

Comment

Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
      em đang nhận sửa con ti vi toshiba 21VZ5VX chạy ic tổng 8807 CPBNG chạy cao ap 21A001 khi nhận máy bị sì ở cổ cao áp và em mang gia chợ trời thay dây cao áp khác hết 20k về lắp vào máy nhưng khi mở máy lên thì chỉ chạy khoảng 4s là máy tắt về chế độ chờ . nguồn b+ đủ em kiểm tra các đường nguồn ra của cao áp không thấy chập gì ( khi tạo lệnh powen giả cho máy thì máy vẫn chạy bình thường chỉ có khung sáng không có hiển thị ) mong các bác giúp đỡ
      Đánh lửa cao áp thì bạn phải thay mới LA78040, kiểm tra nguồn 27v tại chân IC này , tiếp theo bạn kiểm tra luôn Q370 dò lỗi nguồn 27v, Q470 dò lỗi B+ 125v. Bạn kiểm tra thêm nguồn 5v và 12v có đúng không. Nếu vẫn không được thì bạn phải xem lại tổ hợp Q818,Q819,Q820 có nhiệm vụ khống chế lệnh Power on từ chân 60 của TMPA8807 khi các mức nguồn 5v, 12v, 125v và 27v không ổn định

Nguyên văn bởi hanaka Xem bài viết
      bạn kiểm tra kỹ nguồn 3v3 với 5v chưa bạn ưu tiên nguồn 3v3 v kiểm tra đầu tiên nha
      Bạn xem lại chứ dòng chip TMPA88xx này không chạy nguồn 3v3

Comment

xin cảm ơn các bác nhiều để em kiểm tra rồi em sẽ hồi âm llaij với các bác
        ĐT 0975 830 777

Comment

mình đã kiểm tra hết mạch bảo vệ như bạn nói nhưng không phát hiện được gì ( không có linh kiện nào chết ) mình đã thử tháo bỏ Q431 và Q805 thì máy chạy kiểm tra các nguồn đề đủ cả và màn hình chỉ có khung sáng mịn ( khi máy chạy rồi tắt về chế độ chờ và lúc này bấm mở nguồn lại máy không chạy và mình phải tắt công tắc nguồn chính rồi bật lại thì máy mới chạy rồi lại tắt ) sin các bác giúp đỡ xin cảm ơn
          ĐT 0975 830 777

Comment

mình đã kiểm tra hết mạch bảo vệ như bạn nói nhưng không phát hiện được gì ( không có linh kiện nào chết ) mình đã thử tháo bỏ Q431 và Q805 thì máy chạy kiểm tra các nguồn đề đủ cả và màn hình chỉ có khung sáng mịn ( khi máy chạy rồi tắt về chế độ chờ và lúc này bấm mở nguồn lại máy không chạy và mình phải tắt công tắc nguồn chính rồi bật lại thì máy mới chạy rồi lại tắt ) sin các bác giúp đỡ xin cảm ơn
            Bạn để hở Q819 xem máy có chạy bình thường không, có hình ảnh âm thanh bình thường không .Nếu chạy tốt thì phải xem lại các vấn đề như mình đã chỉ trên. Nếu vẫn không chạy bạn xem lại đường lệnh Power on được đệm bởi hai QB30 và QB43 rồi tới Q431 on nguồn HVCC và Q805 Stanby. Bạn cần kiểm tra thêm tín hiệu EHT từ FPT về chân 32 của 8807, Tín hiệu hồi tiếp dọc và ngang về chân 12 của 8807, ABL nửa nghe ! Bạn thử xem

Comment

các bác ơi cái máy này vẫn không chịu chạy mình đã để một thời gian rồi hôm nay bắt đầu làm lại từng bươc tù đầu thế mà vẫn không phát hiện được gì các mạch bảo vệ em đã kiểm tra rất nhiều lần không thấy chết gì em đang nghĩ có thể nào do cao áp không các bác mà sao đời máy này em mua o ninh binh không bán xin các bác chỉ giúp em xin cảm ơn vì cái máy này làm mất thời gian của em quá
              ĐT 0975 830 777

Comment

buồn qua không có bác nào giúp em sao hic hic
                ĐT 0975 830 777

Comment

buồn qua không có bác nào giúp em sao hic hic
                  Bạn có để hở Q819 như mình nói chưa? Q819 này là tổng hợp của các mạch dò lỗi nguồn 27v, B+, 12v, 5v. khi có lỗi trên các nguồn trên thì Q 819 sẻ mở làm triệt tiêu lệnh Power on và đồng thời khống chế chân 5 Reset của 8807 làm 8807 không thể hoạt động . nếu vẫn không được thì cho số phone

Comment

TIVI TOSHIBA MODEL 21JZ5VX nho cac anh giup

may nay chay STR6865G IC tông 8801cp IC manh AN5522 . pan đâu la FPT đanh lưa chêt so ngang ,em da thay FBT va so ngang rôi nhung may chưa chay,em kiêm tra nguôn 110v co nguôn 5v câp cho ic tông co,kiên tra cac linh kiên ko phat hiên hư hong, khi câp diên vao đen nguôn chay sang,kich nut p- p+ nghe FBT kêu chip rôi tảt liên ,em gảng tai gia bảng bong đen nguôn tư 110 sut xuông 95v nhưng đen vân sang ,giơ em ko biêt kiêm tra tư đâu ,cac anh hưong dân em cach sưa pan nay voi ,em cam on nhieu.

Comment

bạn xem lại hướng dẫn của ban BBC_CNN nhé bạn ấy hướng dẫn ky lắm( bạn chịu khó tìm trong topic này nhé) và nếu không được thì bạn thay 8801 nhé mình cũng vừa làm song một pal như của bạn thay 8801 ok lien
                      ĐT 0975 830 777

Comment

xin chân thành cảm ơn bạn BBC_CNN nhiều lắm vì đã nhiệt tình giúp đỡ mình hôm qua mình đi mua dc con ic 8801 <> 8807 thay vào máy chạy bình thường rồi cảm ơn bạn nhiều lắm
                        ĐT 0975 830 777

Comment

cao ap lcd tóhiba 32av700v

mình vưa nhận máy toshiba lcd 32in bị chết cặp đèn công suất 5n60 mình đả kiểm tra kỷ mạch và bỏ cặp 5n60 khác vào máy chạy có hình tôt được khoảng 30s thì nổ cặp đèn 5n60 nổ luôn 2 con đèn nhỏ ,nên mình đành bỏ mạch củ của nó và độ bo nguồn 3 dây vào nhưng cao áp chỉ sáng mờ thôi ,mình tháo cuộn sơ của nó ra quấn chồng lên 2 cuộn thứ của nó thì cao áp sáng hơn nhưng vẩn chưa dạt chuẩn ,tăng chiết áp trên bo nguồn 3 dây cho cao áp sáng lên tốt nhưng sò công suát nguồn lại rất nóng ,vậy bạn nào có cách gì để độ cao áp chỉ giùm mình nhé {tận dụng lại cuộn cao áp của nó nhe} hoặc có chổ nào bán bo cao áp 32in 4 đèn chỉ giùm mình mua vơi chứ ở chổ mình tìm không ra

Comment

không ai bít chô nào có bán bo cao áp 32in a buồn thế ,mình lên mạng tìm mấy chổ bán bo cao áp lcd nhung khi hỏi loại chạy dược 32in thì nhận đươc câu trả lời là không có sẳn phải kiếm tu tu mới có

Comment

giúp em với con tivi toshiba

tất cả các mạch nhớ đều thợ trước vô hiệu hóa đến tay em thì trông nó tồi tàn phát ngán.em đã khôi phục được việc điều khiển kênh,tiếng,màu sắc.Nhưng không hiểu sao khi dò kênh tiêng toàn xì xì mặc dù hình vẫn có,em đã chuyển hệ tiếng auto trên main rồi vẫn không được,đang nghi ở bo thu ăngten có vấn đề.Em không biết đời của nó vì thợ trước cạo hết tem ngay cả logo toshiba bên ngoài cũng bị nó cạo kiểu độc quyền.chỉ biết nó màn hình cong 29 inh.Giúp em với chưa bao giờ gặp cái bệnh nào oái oăm thế này.

Comment

Về tác giả

Collapse

hanhtiep Tìm hiểu thêm về hanhtiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X