Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TOSHIBA Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TOSHIBA

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào các bác . mấy bác giúp dùm e con toshiba model 2075XHV

Comment

• chào các bác . mấy bác giúp dùm em con toshiba model 2075XHV chạy tổng TB1226AN ic mành TA8403K nó bị đường sáng ngang chừng 1 fân . em đã kiểm tra nguồn 24v, 5v, 8v đều tốt . đã thay các trụ và trở fần mành luôn nhưng vẫn không bung ra được . em dò đường về ic tổng chân 53 và 54 ic tổng . thay ic tổng và ic mành luôn vẫn không được . em lấy tay kích vào chân 53 ,54 ic tổng và kích vào chân ic mành nó có tưng tưng bung lên . em làm 3 ngày rồi mà không biết nó bị hư chổ nào . bác nào gặp qua chỉ giúp em với .

Comment

• Nguyên văn bởi tung271 Xem bài viết
        chào các bác . mấy bác giúp dùm em con toshiba model 2075XHV chạy tổng TB1226AN ic mành TA8403K nó bị đường sáng ngang chừng 1 fân . em đã kiểm tra nguồn 24v, 5v, 8v đều tốt . đã thay các trụ và trở fần mành luôn nhưng vẫn không bung ra được . em dò đường về ic tổng chân 53 và 54 ic tổng . thay ic tổng và ic mành luôn vẫn không được . em lấy tay kích vào chân 53 ,54 ic tổng và kích vào chân ic mành nó có tưng tưng bung lên . em làm 3 ngày rồi mà không biết nó bị hư chổ nào . bác nào gặp qua chỉ giúp em với .
        máy của bác hư bên phần dao động. bác kiểm tra sem có con tụ nào hàn bên dưới ic giải mã không nếu có thay con đó. 1uf thôi

Comment

• các a ơi cho e hỏi . e cũng đang làm con toosshiba 32AV700 máy bị lỗi fw e chép lại fw cho con ic 24c64 máy chạy và có hình ảnh ,tiếng tốt rồi có điều chạy được khoảng 15-30p là máy cứ bị tự tắt và tự khởi động lại rồi xem được quãng thời gian đó lại bị cứ như vậy , e vệ sinh hàn cẩn thận lại toàn bộ nguồn mà vẫn vậy a nào giúp e với
          e xin cảm ơn ạ
          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Tivi toshiba 32pb10v nhà mình tự động giảm tiếng về 0. Mình dùng điều khiển hay phím cứng đều tăng được nhưng bỏ nút tăng thì sẽ tự động giảm tiếng về 0.

Mình đã tháo ra vệ sinh, nhổ các phím bấm, em có search trên forum thấy nói nhổ con tụ c1126 trên mainboard,.... tất cả đều ko ăn thua.

Mong các cao thủ chỉ giáo

Cảm ơn nhiều,

Monk6755@gmail.com

Comment

• Click image for larger version

Name:	image_88264.jpg
Views:	1512
Size:	91.2 KB
ID:	1670801 ae dđ giúp dùm em con toshiba 32pb2v khi cắm nguồn thì nó tự chạy tốt.rồi sau vài giây tự cúp.cứ liên tục như vậy.em không biết nó bi pan gì?Nhờ ae chỉ dùm em rất cám ơn!!

Comment

• Xin chào các chú, các anh trên trang cháu (em) đang cần wf tivi Toshiba 40PB200v. Ai có cho cháu(em) xin với ah! Xin trân trọng cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi mangdientutv Xem bài viết
                  [ATTACH=CONFIG]n1670801[/ATTACH] ae dđ giúp dùm em con toshiba 32pb2v khi cắm nguồn thì nó tự chạy tốt.rồi sau vài giây tự cúp.cứ liên tục như vậy.em không biết nó bi pan gì?Nhờ ae chỉ dùm em rất cám ơn!!

nó đang bị lỗi ở mạch nguồn kiểm tra chưa ? nếu nguồn tốt mới ở vỉ này
                  http://baohanhbeptu.vn
                  Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                  Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                  ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                    các a ơi cho e hỏi . e cũng đang làm con toosshiba 32AV700 máy bị lỗi fw e chép lại fw cho con ic 24c64 máy chạy và có hình ảnh ,tiếng tốt rồi có điều chạy được khoảng 15-30p là máy cứ bị tự tắt và tự khởi động lại rồi xem được quãng thời gian đó lại bị cứ như vậy , e vệ sinh hàn cẩn thận lại toàn bộ nguồn mà vẫn vậy a nào giúp e với
                    e xin cảm ơn ạ

thay thử mạch nguồn đi để loại trừ nguồn nó rất đơn giản như vậy nhưng phải xác định là : mạch nguồn , cao áp hay vxl mới sửa chữa

Comment

• Nguyên văn bởi monk6755 Xem bài viết
                      Tivi toshiba 32pb10v nhà mình tự động giảm tiếng về 0. Mình dùng điều khiển hay phím cứng đều tăng được nhưng bỏ nút tăng thì sẽ tự động giảm tiếng về 0.

Mình đã tháo ra vệ sinh, nhổ các phím bấm, em có search trên forum thấy nói nhổ con tụ c1126 trên mainboard,.... tất cả đều ko ăn thua.

Mong các cao thủ chỉ giáo

Cảm ơn nhiều,

Monk6755@gmail.com
                      tách chân Key từ VXL ra khỏi mạch in treo lên điện áp chuẩn để loại trừ Key , tránh nó rò tạo lệnh ảo phần mềm nó tự hiểu là (Vol -) nếu nó hết bị thì một phím nào đó rò nhẹ hay rò trên đường mạch in , nếu không hết thì trong VXL ,

Comment

• Các bác cho em hỏi tí nhé...em có nhận con toshiba 32hv10v em đã test thử các bo đều ok...theo em đoán là panel bị lổi...theo các bác có thể cứu panel được không...mông các bác hãy tư vấn dùm...em xim cám ơn ah...

Comment

• các bạn đồng nghiệp ai có rom tivi toshiba model 29lzv27x không cho mình xin với. máy có tiếng phần video màn hình xanh

Comment

• máy đang cần gấp các bạn ai gặp pan này cho mình ý kiến

Comment

• Mình cần giúp Rom TV led Toshiba 40ps200em bạn nào có rom này cho mình xin với.thank mọi người.

Comment

• chào các a
                                e đang làm con TÔSHIBA 40PB20V cháy 2 con sò K5A50 e thay và đã có đèn báo nhưng khi chayk máy chỉ có tiếng ko có hình . tip nền cũng ko sáng . nguồn boot thiếu chưa làm việc khả năng chết mất SEM3040 vì nguồn cấp tụt =1v . e chưa có ic đang định câu tắt con opto tạo cho boot làm việc mà ko biết có làm như vậy được ko . a nào gặp rùi hướng dẫn e với e xin cảm ơn
                                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

hanhtiep Tìm hiểu thêm về hanhtiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X