Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TOSHIBA Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TOSHIBA

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
    chào các a
    e đang làm con TÔSHIBA 40PB20V cháy 2 con sò K5A50 e thay và đã có đèn báo nhưng khi chayk máy chỉ có tiếng ko có hình . tip nền cũng ko sáng . nguồn boot thiếu chưa làm việc khả năng chết mất SEM3040 vì nguồn cấp tụt =1v . e chưa có ic đang định câu tắt con opto tạo cho boot làm việc mà ko biết có làm như vậy được ko . a nào gặp rùi hướng dẫn e với e xin cảm ơn
    e thay luôn bo mới các bác ạ
    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
    MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Gặp con TOSHIBA_21CZ7SH...Chạy tổng dán vuông TDA12011H/N1F00...Lúc chạy lúc ko chạy.[ Có lúc chạy vài tiếng ko thấy ngắt ]..lúc ko chạy thỳ dao động dòng nhịp nhịp chầm chậm tại chân G đèn đệm dòng [đệm dòng dùng = FET K941] Ko biết máy bị gì...và chân bảo vệ là chân nào nữa...AE ai biết chỉ dùm với...hoặc có sơ đồ máy này cho mình xin với...xin cảm ơn rất nhiều
      ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
      Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Nguyên văn bởi hoalacanh1 Xem bài viết
        Các bác có ai có service manual của tivi Toshiba led 32PB200V không? Cho em xin với ạ. Thanks các bác
        chào a e ,e đang có con toshiba 32P2400VN ,mở máy lên một lúc thì máy báo :" Đã phát hiện quá dòng của USB,vui lòng gỡ tất cả USB ra khỏi tivi.rồi khởi động lại bằng rút nguồn tivi ,chờ tí rồi máy tự động reset lại " ,điện ra USB là 4v8, a e nào gặp pan này chỉ giúp !!

Comment

• Nguyên văn bởi quantran87 Xem bài viết

chào a e ,e đang có con toshiba 32P2400VN ,mở máy lên một lúc thì máy báo :" Đã phát hiện quá dòng của USB,vui lòng gỡ tất cả USB ra khỏi tivi.rồi khởi động lại bằng rút nguồn tivi ,chờ tí rồi máy tự động reset lại " ,điện ra USB là 4v8, a e nào gặp pan này chỉ giúp !!
          Thì làm cho nó đủ 5V đi.

Comment

• Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
            Thì làm cho nó đủ 5V đi.
            du 5 vol roi ma no van vay

Comment

• chào các bác em mới nhận em toshiba 21SZ4VX tổng 8801 ,hiện tại máy chạy nhưng không có ánh sáng (.do mất điện thế của 3 tia từ ic đến cực b 3 công xuất sắc),tiếng dẫn còn,bác nào có sơ đồ cho xin với cám ơn nhiều lắm.

Comment

• Chào mọi người , mình con con tivi Toshiba 32P2400VN bị mất av khi cho máy chạy lên trước rồi ghim hình thì màng hình tăt mở vậy hoài , nhưng rút dây ra thì màng hình xanh , gim vào lại thì vẫn màng hình xanh , chuyển chế đọ khác xong chuyển lại thì lại bị như trên , HDMI thì bình thường mon được giúp đỡ xin cảm ơn

Comment

• Chào các anh
                  Em đang làm con TOSHIBA 40PB10V chạy IC MST6300RSC-LF-UZ . Hiện tượng là không cháy đèn đỏ (có lúc để lâu cháy đèn thì mở tivi được) . Kiểm tra thấy có nguồn 5v cấp vào boa xử lý nhưng không cháy đèn máy không hoạt động. Rất mong các anh em giúp mình sửa tivi này với, xin chân thành cảm ơn!

Comment

• AE DIỄN ĐÀN AI CÓ FILE 24C64 CỦA TOSHIBA 32AL10V CHO EM XIN VỚI CHÂN THÀNH CẢM ƠN
                    ĐIỆN TỬ MINH DIỆN
                    Gmail:dienbinhhoa@gmail.com

Comment

• Giúp em con Toshiba bị lỗi Lệch màu đỏ. Mọi chức năng thu, nhận, phát, hiển thị hình đều tốt.
                      TV LCD Toshiba. 40PB200V.
                      Bo điều khiển: V28A001454A1
                      Bo trên Pannel: E88441MV
                      Cảm ơn cả nhà !

Comment

• Bạn để hở Q819 xem máy có chạy bình thường không, có hình ảnh âm thanh bình thường không .Nếu chạy tốt thì phải xem lại các vấn đề như mình đã chỉ trên. Nếu vẫn không chạy bạn xem lại đường lệnh Power on được đệm bởi hai QB30 và QB43 rồi tới Q431 on nguồn HVCC và Q805 Stanby.

Comment

• Có bác nào có fw con led toshiba 29p1500vn cho em xin với

ĐC: Hoàng Diệu - Gia Lộc - Hải Dương
                          Email:

Comment

• tôi có sửa con toshiba 21SZ4VXMAF CRT TẤT CẢ BÌNH THƯỜNG CHỈ CÓ ẢNH LÀ MỜ HẲN MÀ SÁNG TÔI CHỈNH ĐỌ TƯƠNG PHẢN LÊN HẾT RÒI VẪ THẾ. Anh em nào có cách làm xin trợ giúp tôi với xin cám ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

hanhtiep Tìm hiểu thêm về hanhtiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X