Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai biết giúp cái tivi dùm cái

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ai biết giúp cái tivi dùm cái

vì học không dc giỏi nên sữa không dc tốt..bệnh là vầy e có cái tivi LG 29in, model 29FX5BKE-T1 IC tổng TDA 12011...bệnh là không lên nguồn..đo kiểm thấy sò ngang bị chạm..hút sò ngang ra thấy đèn báo lên lại BT nghĩ là hư sò..thay sò mới là lên dĩa con nữa hiện tượng vẫn như cũ...đèn nguồn nhấp nháy liên tục...giờ không biết nó bị quái gì nữa...ai biết giúp với...thanks trước

Bạn kt dc gi rồi nguồn 110v có kg bạn nói rõ hơn chúc đi để ae biết mà giúp chứ

Comment

à..nguồn 110 có rồi...kt playback cũng không thấy chạm nữa....mà cứ cắm sò ngang vào là die...không hiểu sao nữa

Comment

kiểm tra kỹ các tụ tại chân C sò ngang cho kỹ , kiểm tra nguồn B+ tốt kế đến kiểm tra đến ic vert đòi máy này khi cao áp chạy bất kỳ nguồn nào có sự nốt dòng nhẹ trên flayback cũng sinh ra hiện tượng cao áp chạy yếu nóng sò rồi chết ,thực tế mình mới làm ca này bị nuốt nguồn cấp cho vert .và thay ic vert là ok !( mà quên nếu là sò ngang phải là sò zin chứ sò lô có chạy cũng nóng lắm )

Comment

Nguyên văn bởi starboom Xem bài viết
          vì học không dc giỏi nên sữa không dc tốt..bệnh là vầy e có cái tivi LG 29in, model 29FX5BKE-T1 IC tổng TDA 12011...bệnh là không lên nguồn..đo kiểm thấy sò ngang bị chạm..hút sò ngang ra thấy đèn báo lên lại BT nghĩ là hư sò..thay sò mới là lên dĩa con nữa hiện tượng vẫn như cũ...đèn nguồn nhấp nháy liên tục...giờ không biết nó bị quái gì nữa...ai biết giúp với...thanks trước
          nguồn B+ có tốt ko ,nếu tốt thì K/T thay tụ đệm C sò đi nhé !
          ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

à có 1 số vấn đề nữa không biết rõ nữa mong các bác chỉ giúp...1 là 2 cuộn yoke..điển trở của nó là bao nhiêu. 2 con zin của nó là C6090..nhưng mua không có nên mua C5885 thay vào..3 playback đó cấp nguồn ra 200v để đưa lên cs sắc..mà đo mass với ngỏ ra 200v sao chỉ có 0.2 ohm à...chưa tơi 1 ohm nữa có đúng không vậy...giờ rối quá mong mấy bác chỉ với..

Comment

bác kiểm tra kỹ mấy con tụ nhụt đi,và cao ap thì fair thay thử chứ đo làm sao mà thấy được.bác cu làm vài bước như vậy là ok luôn.LG luôn luôn như vậy mà.chúc bác thành công

Comment

ừ để thay playback thử...mà tụ nhụt là gì dạ...?

Comment

ừ để thay playback thử...mà tụ nhụt là gì dạ...?
                  Nhụt là damper đó , tụ nhụt là tụ nối từ C sò xuống mass .

Comment

à có 1 số vấn đề nữa không biết rõ nữa mong các bác chỉ giúp...1 là 2 cuộn yoke..điển trở của nó là bao nhiêu. 2 con zin của nó là C6090..nhưng mua không có nên mua C5885 thay vào..3 playback đó cấp nguồn ra 200v để đưa lên cs sắc..mà đo mass với ngỏ ra 200v sao chỉ có 0.2 ohm à...chưa tơi 1 ohm nữa có đúng không vậy...giờ rối quá mong mấy bác chỉ với..
                    bạn để thang đo điện trở,đo 2 đầu tụ lọc 200v cấp KDS ở vỉ đuôi,que đen ở + tụ,que đỏ ở - tụ,nếu như bạn nói thì ic KDS trên vỉ đuôi đang bị chạm,khi đo nhớ tháo con sò chết ra nhé
                    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Theo mình nghĩ máy của bạn bị đứt tụ nhụt vì đứt tụ nhụt là chết sò liền còn chập cao áp hay lái tia...thì sò không chết ngay vẫn còn ít thời gian để kiểm tra trước khi nó chết

Comment

voi loai tv LG thi benh nay thay cao ap la duoc ,
                        [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                        daihoan1977@gmail.com.vn
                        sông mã_sơnl la

Comment

tiêu roài..sáng giờ chạy mua mún sản lun mà không có cái playback giống v..giờ không biết tính sao nữa ai có ý kiến nào giúp với..mà em mới kt lại áp các ngõ ra ..thấy sao giờ B+ tới 135v lận có sao không dạ...nó tăng vậy có cách nào giảm lại không dạ?

Comment

tiêu roài..sáng giờ chạy mua mún sản lun mà không có cái playback giống v..giờ không biết tính sao nữa ai có ý kiến nào giúp với..mà em mới kt lại áp các ngõ ra ..thấy sao giờ B+ tới 135v lận có sao không dạ...nó tăng vậy có cách nào giảm lại không dạ?
                            bạn muốn sữa nguồn thì phải tải bống đèn tròng 75w mới đo dc ấp bao nhiêu,sau đó thai opto và xem lại đường hồi tiếp như điện trở tân trỉ số nó cũng vọt ngồn

Comment

à...lúc sáng em cắm con mới vào...tưởng là dc không à...ai ngờ die luôn...nó có tiếng rít 1 cái rồi đi luôn,,,mà con zin là C6090 thay C5885 dc không dạ?

Comment

Về tác giả

Collapse

starboom Tìm hiểu thêm về starboom

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X