Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cấp cứu ti vi tcl moldell:21h11 chạy tổng 8823

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cấp cứu ti vi tcl moldell:21h11 chạy tổng 8823

em dang gặp em tcl bệnh như sau 'nguồn b+ chỉ có 50v ,ở phần nguồn có tiếng rít .đả thay ic dao động 44608 .thay opto ,cách ly các đường khác ,chỉ để mổi đường b+ mà vẩn ko được ,mong các cao thủ gặp bệnh này rồi xin chỉ giáo cho ,xin cảm ơn !!

Bạn cô lập tất cả các mức nguồn ra.và lắp tải giả cho đường B+.theo tôi bạn lên kiểm tra ,điện áp cấp cho IC nguồn.kiểm tra chân hồi tiếp của Ic này.phần dao đồng này bị sai tần số lên tạo ra tiếng rít.Bạn cô lập toàn bộ các mức nguồn thứ cấp.để kiểm tra xem.có tải nào bị chập ko.chúc vui
    TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
    Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
    Mobile : 0978304449
    yahoo: trongtuanvctv
    Mail:

Comment

Nguyên văn bởi pinkquang Xem bài viết
      em dang gặp em tcl bệnh như sau 'nguồn b+ chỉ có 50v ,ở phần nguồn có tiếng rít .đả thay ic dao động 44608 .thay opto ,cách ly các đường khác ,chỉ để mổi đường b+ mà vẩn ko được ,mong các cao thủ gặp bệnh này rồi xin chỉ giáo cho ,xin cảm ơn !!
      sao bạn ko thay tụ loc nguồn b+ và r hồi tiếp.nguồn ra 50v có nhịp nhịp ko hay đúng 50v vậy bạn
      DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
      Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
      Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
      Email :

Comment

anh nên thay thư tụ nguồn B+ (anh gắn tải giã bao nhiêu w vạy chứ lớn quá dòng này không chạy được và cắm thử điện 110AC.thứ cấp ra bao nhiêu) gáp ý cùng anh nhé !!!!!

Comment

Nguyên văn bởi tananh2011 Xem bài viết

anh nên thay thư tụ nguồn B+ (anh gắn tải giã bao nhiêu w vạy chứ lớn quá dòng này không chạy được và cắm thử điện 110AC.thứ cấp ra bao nhiêu) gáp ý cùng anh nhé !!!!!
          Gặp những bệnh khó như vậy sao ko hút bỏ opto ra ngoài rồi mắc vào 2 chân 3 4 một VR 100k chỉnh thử :nếu B+ có thay đổi...bên sơ cấp tốt.Nếu ko thì ngược lại !
          Nếu B+ ra thấp khó xác định thì tăng giá trị VR lên !!!

Comment

cảm ơn các bác mình gắn bóng đèn 75w ,b+ ra 50v ko nhịp ,bên sơ cấp mình đả cách ly toàn bộ ,chỉ để duy nhất 1 đường b+ thôi ,vấn đề ở chổ là nguồn rít khó chiệu ,mình củng đả thay tụ nguồn thay tụ 110v ,cúng ko được ,mong các cao thủ cho ý kiến

Comment

TCL rất hay có tật nguồn ra thấp hoặc nhấp nháy không chịu chạy, bạn nên kiểm tra kỹ nếu nguồn tụt mà ổn định thì cần cô lập lệnh stand by từ VXL trước, sau đó kiểm tra mạch so sánh điện áp ra đưa về opto, bao gồm cả VR chỉnh, tranzito và diod ghim ở cực E, nếu nguồn tụt kèm nhấp nháy thì thường do mạch ổn áp 9V từ nguồn 110V (thực sự thiết kế này hơi chuối), điện áp này cấp cho chân 1 của opto, có bệnh ở đường này làm toàn bộ nguồn ảnh hưởng theo, tới lượt nó cũng chịu ảnh hưởng này -> lại càng ko ổn định -> vòng luẩn quẩn của cái lỗi xuất hiện, tôi hay cải tiến lại mạch này cho giống như các hiệu máy TQ thông dụng, nghĩa là lấy thẳng áp 110V cung cấp cho khu vực so sánh, tham chiếu, lấy mẫu ổn áp.
              Chán ko buồn ký.

Comment

làm theo các bác vẩn chưa được ,mong các bác giúp tận tình xin cảm ơn

Comment

cảm ơn các bác mình gắn bóng đèn 75w ,b+ ra 50v ko nhịp ,bên sơ cấp mình đả cách ly toàn bộ ,chỉ để duy nhất 1 đường b+ thôi ,vấn đề ở chổ là nguồn rít khó chiệu ,mình củng đả thay tụ nguồn thay tụ 110v ,cúng ko được ,mong các cao thủ cho ý kiến
                  Xin hỏi hơi thừa là đã có lệnh mở nguồn chưa bạn vì một số đời máy khi stand by b+=~50v???
                  email:

Comment

Bác thử kiểm tra vr giò sai sem em hay gặp pan này bẩn vr này xịt rp7 xoay qua xoay lại tý là ok

Comment

mình củng đả kiểm tra rồi nhưng ko được ,mong các bác giúp cho

Comment

Bác thử lai nguồn 3 dây hoặc 5 dây chưa
                        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

mình ko có nguồn 3_5 dây ,các bác thông cảm ,cho chiêu gì khác ko ,xin cứ chỉ giáo

Comment

bác kiểm tra bên sơ cấp con r 1k.nó cung gây ra pan nguôn ra thấp đấy ah
                            DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                            Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                            Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                            Email :

Comment

Bạn có thể cho biết nó nằm ngay nào ko ,vì mạch muối lắm khó nhận ra ,xin cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

pinkquang Tìm hiểu thêm về pinkquang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X