Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách tháo cao áp(FBT) tivi nhanh nhất

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách tháo cao áp(FBT) tivi nhanh nhất

có thể các cao thủ về ngành này đã biết nhưng em vẫn mạo muội giới thiệu cho những bạn mới vào nghề dc biết.nhiều khi gặp ca cao áp tivi nghi hỏng cần phải tháo ra để kiểm tra hoặc thay mới thợ đang tập sửa như em đây rất vất vả để tháo,nào là dùng súng hút,nào là dùng đây hút, nhưng cũng còn có những cách khác có thể hay hơn nữa nhưng theo em cách dùng kim tháo là tối ưu về thời gian và mỏ hàn xung cũng ko nóng nhiều.tháo cao áp thì cũng vẫn gồm có mỏ hàn và nhựa thông (ko thể thiếu) và thay là súng hút thiếc (hoặc dây hút) thì bạn chỉ cần 1 mũi kim tiêm trong thú y cỡ 16 (e đang dùng) mua rất rẻ,khi hàn nóng mối ta dùng kim đó trọc vào và xoay khi thiếc nguội là ta rút kim ra lúc đó ta dc 1 chân cao áp hở ra rồi.cứ tiếp tục như vậy với các chân còn lại.thật nhanh và hiệu quả đấy ạ.
    mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
    xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
    DT:0973150080

Nguyên văn bởi chuvanbinhpt;5534
    72
    có thể các cao thủ về ngành này đã biết nhưng em vẫn mạo muội giới thiệu cho những bạn mới vào nghề dc biết.nhiều khi gặp ca cao áp tivi nghi hỏng cần phải tháo ra để kiểm tra hoặc thay mới thợ đang tập sửa như em đây rất vất vả để tháo,nào là dùng súng hút,nào là dùng đây hút, nhưng cũng còn có những cách khác có thể hay hơn nữa nhưng theo em cách dùng kim tháo là tối ưu về thời gian và mỏ hàn xung cũng ko nóng nhiều.tháo cao áp thì cũng vẫn gồm có mỏ hàn và nhựa thông (ko thể thiếu) và thay là súng hút thiếc (hoặc dây hút) thì bạn chỉ cần 1 mũi kim tiêm trong thú y cỡ 16 (e đang dùng) mua rất rẻ,khi hàn nóng mối ta dùng kim đó trọc vào và xoay khi thiếc nguội là ta rút kim ra lúc đó ta dc 1 chân cao áp hở ra rồi.cứ tiếp tục như vậy với các chân còn lại.thật nhanh và hiệu quả đấy ạ.
    Cái dùng kim tiêm này xưa lắm rồi có từ thời tivi đen trắng đấy ah
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
      Cái dùng kim tiêm này xưa lắm rồi có từ thời tivi đen trắng đấy ah
      với em là bậc hậu bối thì mới bác ạ.bác có cách nào hay hơn ko ạ?

Comment

làm cung phải cẩn thận nữa ko thì nhổ luôn chân cao áp lên

Comment

Tháo FBT muốn nhanh bạn nên dùng mỏ hàn công suất lớn,khoảng 60W và dùng bơm hút chì là nhanh nhất.Cách dùng bơm kim tiêm là dành cho thời"nghèo khổ"khi chưa có bơm hút chì.

Comment

Nguyên văn bởi chuvanbinhpt Xem bài viết
            Cái này chỉ áp dụng cho những em mái 1,mái 2 thôi .Những em còn chinh bạn ngoáy làm sao được ?

Comment

Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
              Cái này chỉ áp dụng cho những em mái 1,mái 2 thôi .Những em còn chinh bạn ngoáy làm sao được ?
              ẸC bác nói nghe phê nhỉ
              Nhưng thưa các bác các tiền bối e vẫn đang dùng và chưa cả nào hỏng cả kể cả lỗ của SAMSUNG là nhỏ chứ gì e vẫn ngoáy được mà.Xin thưa cách này nhanh chấp cả súng hút thiếc luôn và 1 ưu điểm nữa là tiết kiệm được rất nhiều thiếc hàn đó ạ
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

đúng là những ý kiến hay!lam nghề lâu rồi bây giờ H mới biết cách này,H toàn dùng súng hút thôi, để khi nào kiểm em kim tiêm về thử xem ntn
                hehhehhe cảm ơn các bậc tièn bối!
                Mà đêm này Chung kêt EURO mà các bcs ko nghỉ để lấy sức mà xem ah??????????

0984302430

Comment

E thích sửa tivi nhưng lại ko mê xem tivi hoặc thể thao nói chung.thế mới chết chứ ạ.hj nói thật là mãi gần đây khi qua 1 thợ họ bảo thì e mới biết nên chia sẻ cho những ae nào chưa biết ạ.máy zin dùng cáh này ok luôn ạ.các pák cứ thử rồi lúc chê ạ.với e là nhất rồi.hj hôm trước chưa biết cách này e dùng súng mà mỏ hàn xung e nóg bỏng mà ko ra dc(máy samsung29 chân vẫn zin)

Comment

Mình toàn dùng loại mũi kim 16 này, rất nhanh , gọn , khi hàn lại không phải cho thiếc , còn "súng" thì để dùng vào việc khác . Mình dùng cả mũi kim 14 để tháo hộp kênh và làm rỗng chân linh kiện khi muốn đo mà không phải tháo ra ngoài , cách này nhanh hơn dùng dây hút thiếc vì khi đưa mũi kim lồng vào chân linh kiện ta có thể bẩy chân linh kiện cho đứng thẳng lên và không tiếp xúc với mạch nữa , điều mà dây và súng hút thiếc không làm được.
                    email:

Comment

Em toàn chơi MÁY NÉN KHÍ khịt phát nhấc ra lun.mà fbt đã xác nhận hư chẳng mấy khi hàn trở lại.

Comment

Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
                        Mình toàn dùng loại mũi kim 16 này, rất nhanh , gọn , khi hàn lại không phải cho thiếc , còn "súng" thì để dùng vào việc khác . Mình dùng cả mũi kim 14 để tháo hộp kênh và làm rỗng chân linh kiện khi muốn đo mà không phải tháo ra ngoài , cách này nhanh hơn dùng dây hút thiếc vì khi đưa mũi kim lồng vào chân linh kiện ta có thể bẩy chân linh kiện cho đứng thẳng lên và không tiếp xúc với mạch nữa , điều mà dây và súng hút thiếc không làm được.
                        E thấy em và A Tiến có rất nhiều cái giống nhau.
                        Phương -Hải Dương
                        Email:
                        Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                          E thấy em và A Tiến có rất nhiều cái giống nhau.
                          Liệu kiếp trước có liên quan gì không nhỉ ???!
                          email:

Comment

hehe,kehuydiet092 hnay mới biết dùng kim tiêm tháo cao áp,từ xưa tới giờ cứ tháo cao áp là mang cái mỏ hàn nung ra + hút thiếc,hôm nào mua thử về xem thế nào,thank chủ thớt !!!

còn cái vụ học sửa máy tính và đt của bác TIẾN,với vốn kiến thức điện tử có sẵn như bác rồi,thì tìm hiểu học qua internet là ok,em cũng tìm hiểu từ mạng là chính thôi,có qua "lớp học" sửa đt và máy tính lần nào đâu!!! ngày xưa trước khi mở cửa hàng cũng xuống "trung tâm đào tạo công nghệ cao bách khoa" 78 phố vọng.học 1 lớp sửa moniter và cài đặt phần mềm máy tính,nhưng nói thật học xong như ko học,đến đấy mình như thằng phân tích mạch hộ thấy giáo vậy!!! rồi ông thầy ở đó còn gợi ý mình ở lại làm "thầy" dạy thực tập cho lớp ông ấy!!! với kiểu ko lương nhưng sẽ tiếp cận đc nghề.bó tay!!! chắc mình là thằng học viên đầu tiên mà đi học đã biết sửa chữa,vì thế mở con moniter ra mình cắm điện kiểm tra,đo đạc rồi tìm ra linh kiện chết,bảo ông thâỳ đi kiếm,lắp vào,máy chạy,ông xuống trả máy cho khách,lấy tiền !!! (trung tâm đó phòng dưới có 1 ông nhận máy để sửa),
                            do hồi đó mình đã biết sửa tivi,nhưng moniter chưa biết các khối chức năng nên sửa như sửa mò,nên mới tính đi học,đến đó 1 buổi đc học sơ đồ khối của moniter,bên cạch là mấy cái main hỏng,mình cầm main là nhận biết ra đc hết các khối,thế là biết sửa !!!
                            còn cài phần mềm thì cũng vậy,học đến đâu,sẵn có cái máy tính ở nhà để thực hành,nhưng cũng chẳng biết gì,gặp đầy lỗi mà ko biết,sau bao nhiêu năm làm,va chạm,tìm hiểu trên mạng,nên giờ phần mềm mình cũng làm đc.
                            hồi đó mà tìm đc mấy cái file ở lqv77 thì ko mất 3,5tr tiền học phí.
                            Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                              Tháo FBT muốn nhanh bạn nên dùng mỏ hàn công suất lớn,khoảng 60W và dùng bơm hút chì là nhanh nhất.Cách dùng bơm kim tiêm là dành cho thời"nghèo khổ"khi chưa có bơm hút chì.
                              mình hay làm như bạn này,bị mỗi nhược điểm là hút thiếc hay tắc,phải vệ sinh nhiều,tuổi thọ hút thiếc giảm.
                              Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Về tác giả

Collapse

chuvanbinhpt Tìm hiểu thêm về chuvanbinhpt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X