Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách tháo cao áp(FBT) tivi nhanh nhất

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Lợi dụng lúc thiếc còn đang nóng chảy dùng hơi thổi nó bay ra ngoài lá nhanh nhất rồi nhưng cẩn thận kẻo thiếc lại dây vào mạch dẫn đến doản mạch thì khổ.
    Telephone number : 098H882372
    YM:

Comment

Nguyên văn bởi khacvietvt Xem bài viết
      Trời ạ,máy nén khí là cái máy mấy ông vá ép hay dùng đó.em có cái máy đó hay để thổi bụi vs mạch.dùng thông qua cái súng hơi>>>mỏ hàn nóng chí vô chân fpt >>>khịt mấy phát nhấc nguyên con ra lun.
      Mình thì nghĩ khi dùng cách này thi chỉ nóng chảy bắn tung téo trên mạch à.
      Mà khịt mấy nhát thì cũng bằng từng từng đấy chân của cao áp.
      Cái cách này mình đã từng làm từ ngày chưa biết gì về diện tử chỉ là làm mò.Kể ra thì ghĩ lại cũng tởm phết.Tiện kể luôn nhé
      Ngyaf đó cũng chả có đồ gì cả chỉ dùng đồ tự chế thôi,Cái mỏ hàn thì làm từ cái sạc acquy 8V mình tháo thứ cấp ra xong quấn đầy dây khoảng 1,5mm đầu kia bát vít bằng 2 thanh sát rời để cho chúng tiếp súc nhau để sinh nhiết mạnh có khi đầu mỏ hàn còn đỏ ửng luôn ấy.Để lấy lk ra mình dùng bơm xe đạp để đứa em bơm khi nào chảy thiếc báo nó bơm mạnh Khịt 1 cái thế là thiếc lỏng bay tung ra khỏi mạch để lại chân lk không(Lúc này chác mình chỉ ~10t)
      Phương -Hải Dương
      Email:
      Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
        Cái cách này mình đã từng làm từ ngày chưa biết gì về diện tử chỉ là làm mò.Kể ra thì ghĩ lại cũng tởm phết.Tiện kể luôn nhé
        Ngyaf đó cũng chả có đồ gì cả chỉ dùng đồ tự chế thôi,Cái mỏ hàn thì làm từ cái sạc acquy 8V mình tháo thứ cấp ra xong quấn đầy dây khoảng 1,5mm đầu kia bát vít bằng 2 thanh sát rời để cho chúng tiếp súc nhau để sinh nhiết mạnh có khi đầu mỏ hàn còn đỏ ửng luôn ấy.Để lấy lk ra mình dùng bơm xe đạp để đứa em bơm khi nào chảy thiếc báo nó bơm mạnh Khịt 1 cái thế là thiếc lỏng bay tung ra khỏi mạch để lại chân lk không(Lúc này chác mình chỉ ~10t)
        He he 10 tuổi mới biết nghịch đất thôi bạn ạ,bạn hay đùa quá.
        YM:

Comment

Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
          He he 10 tuổi mới biết nghịch đất thôi bạn ạ,bạn hay đùa quá.
          ~10 tuổi tại không nhớ chính xác nhưng còn rất nhỏ chỉ lớp mấy thôi.Mình chơi với điện từ ngày đó rồi.Thấy họ có cái mỏ hàn rồi mượn về xem
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

~10 tuổi tại không nhớ chính xác nhưng còn rất nhỏ chỉ lớp mấy thôi.Mình chơi với điện từ ngày đó rồi.Thấy họ có cái mỏ hàn rồi mượn về xem
            chắc bạn cũng như mình rồi,12-13 tuổi đã thích và học sửa điện tử,quấn biến thế v v rồi,báo hại năm lớp 12 học hành sa sút lên không đủ tự tin để thi đại học nữa.
            YM:

Comment

Tởm phết chứ nhỉ . Công nhận là Phương có năng khiếu thật .
              email:

Comment

Ngày xưa thì em toàn dùng que sắt nung lửa để hàn thôi, mà hồi đó có biết gì đâu, hàn vớ vẩn ấy mà, cũng có linh kiện thay đâu. Khi đi học thì các thầy chỉ cách dùng dây đồng để hút thiếc, nhưng mà dùng cách đấy nóng tay lắm nên em chuyển sang dùng súng hút thiếc, dùng tiện mà nhanh hơn. Nhưng nó có khuyết điểm là hay bị tắc và hay phải bôi dầu. Em có thấy 1 ông thợ ở quê cũng cỡ cao thủ nhưng ông ấy hút thiếc = cách dùng 1 ống inox nhỏ giống như cái ống anten đài đó, khi thiếc nóng chảy ông ấy thổi phù 1 cái. Chả hiểu vậy thì thiếc tòe loe hết sinh thêm pan thì sao? vậy mà mấy năm xa quê về vẫn thấy ông ấy dùng phương pháp này.???
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                  Ngày xưa thì em toàn dùng que sắt nung lửa để hàn thôi, mà hồi đó có biết gì đâu, hàn vớ vẩn ấy mà, cũng có linh kiện thay đâu. Khi đi học thì các thầy chỉ cách dùng dây đồng để hút thiếc, nhưng mà dùng cách đấy nóng tay lắm nên em chuyển sang dùng súng hút thiếc, dùng tiện mà nhanh hơn. Nhưng nó có khuyết điểm là hay bị tắc và hay phải bôi dầu. Em có thấy 1 ông thợ ở quê cũng cỡ cao thủ nhưng ông ấy hút thiếc = cách dùng 1 ống inox nhỏ giống như cái ống anten đài đó, khi thiếc nóng chảy ông ấy thổi phù 1 cái. Chả hiểu vậy thì thiếc tòe loe hết sinh thêm pan thì sao? vậy mà mấy năm xa quê về vẫn thấy ông ấy dùng phương pháp này.???
                  thờ buổ này còn người thổi như vậy à ,chổ tôi làm vậy khách ôm tivi chạy mất dép,,haaaaa..
                  [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                  daihoan1977@gmail.com.vn
                  sông mã_sơnl la

Comment

Em gởi bài cho tpic (cách tháo cao áp(FBT) tivi nhanh nhất) đó là cách theo em là nhanh nhất.mấy anh ở đây cho hỏi trình gì???sao lại dùng từ {tởm phết} {thổi phù 1 cái} {khách ôm tivi chạy mất dép} em còn nhỏ,ngu dốt ,thiển ý thấp như đầu gối ,mong sự chỉ bảo.cho em hỏi thêm kilogram-force per square centimeter (kgf/cm2) là gì vậy?chỉ thằng ngu mới chình 3 kgf/cm2 khi đó có khi chì lỏng văng vào mắt lại trách dại dột là làm theo dd.em bái phục các anh sao to ở đây rùi.

Comment

Nguyên văn bởi khacvietvt Xem bài viết
                      Em gởi bài cho tpic (cách tháo cao áp(FBT) tivi nhanh nhất) đó là cách theo em là nhanh nhất.mấy anh ở đây cho hỏi trình gì???sao lại dùng từ {tởm phết} {thổi phù 1 cái} {khách ôm tivi chạy mất dép} em còn nhỏ,ngu dốt ,thiển ý thấp như đầu gối ,mong sự chỉ bảo.cho em hỏi thêm kilogram-force per square centimeter (kgf/cm2) là gì vậy?chỉ thằng ngu mới chình 3 kgf/cm2 khi đó có khi chì lỏng văng vào mắt lại trách dại dột là làm theo dd.em bái phục các anh sao to ở đây rùi.
                      Các bạn nói có phần đúng đó bạn,tôi đã xài kim đã lâu thời vùng tôi chưa có điện phải dùng mỏ hàn đốt bằng đèn dầu.Theo tôi thì dùng súng hút là hay nhất,còn cách thổi nếu không cẩn thận sẽ gây thêm pan.có gì không phải mong các bạn bỏ qua.

Comment

Tôi có 1cachs nhanh,và hiệu quả nhất.Tôi mua 1binh Gas loại dùng cho bếp ga mini,1 cây súng mồi lửa nối trên đầu bình gas.Và tôi đun nóng các chân Cao Áp =1 lượng gas vừa phải,mất khoảng 10s la tôi đã lấy ra dc rồi.Nhưng phải chú ý là phải đun đều vào các chân và ko đc vặn gas lớn quá,nếu ko sẽ gây mạch bị phồng và cháy biến dạng.Chúc các bác thành công

Comment

Dùng cách này hay cách kia hiệu quả hơn một phần cũng do mình thao tác quen tay.Mình thì dùng bơm hút chì và mỏ hàn viết khoảng 60W là mình thấy nhanh nhất,ở nơi mình kg còn thấy ai sử dụng lấy lk bằng kim nữa cả.

Comment

Nguyên văn bởi tieunhatphuc Xem bài viết
                            Tôi có 1cachs nhanh,và hiệu quả nhất.Tôi mua 1binh Gas loại dùng cho bếp ga mini,1 cây súng mồi lửa nối trên đầu bình gas.Và tôi đun nóng các chân Cao Áp =1 lượng gas vừa phải,mất khoảng 10s la tôi đã lấy ra dc rồi.Nhưng phải chú ý là phải đun đều vào các chân và ko đc vặn gas lớn quá,nếu ko sẽ gây mạch bị phồng và cháy biến dạng.Chúc các bác thành công
                            Trời ! Bái phục bái phục .
                            Số này là của mạng nào vậy bác Thịnh ?Click image for larger version

Name:	BUI KHAC THINH.JPG
Views:	1
Size:	79.2 KB
ID:	1363754
                            email:

Comment

Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
                              Trời ! Bái phục bái phục .
                              Số này là của mạng nào vậy bác Thịnh ?[ATTACH=CONFIG]48173[/ATTACH]
                              Mạng Beeline

ĐT:0937037050

Comment

tôi ủng hộ dùng kim ,cái này trước kia đi học đã được biết lâu ngày quên mất ,tôi hay dùng quả bóng để thổi chì ,chứ không dùng súng hút chì ,vì súng có nhiều bụi chì ,điều này bạn sẽ thấy khi đẩy pít tông để hút có khói và bụi chì bay ra, và khoảng cách rất gần với mũi thế là bạn rước vào phổi và phổi chuyển vào máu, kết quả là bạn bị nhiễm chì,lợi không bằng hại ,bạn phải bảo vệ sức khỏe của mình ,mình khỏe thì tivi mới hát khỏe được kẻo được đồng nào lại chuyển qua bác sĩ tiêu giúp,.

Comment

Về tác giả

Collapse

chuvanbinhpt Tìm hiểu thêm về chuvanbinhpt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X