Thông báo

Collapse
No announcement yet.

2 ca tivi HITACHI bệnh giống nhau

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 2 ca tivi HITACHI bệnh giống nhau

xin chào ACE trong diễn đàn
    hiện giờ tôi đang làm 2 em HITACHI chạy tổng TDA 8842 vi xử lí là z90234 1 em 21inh 1 em 14inh
    hiện giờ máy có tiếng nhưng không có hiển thị màn hình tối thui đèn báo nguồn không sáng
    tôi đã kiểm tra ABL không thấy chết gì cả chỉnh screen thấy giăng đường hồi đã kiểm tra xung mành về vxl (tháo linh kiện ra đo nguội) không thấy gì chết cả nguồn 200v đầy đủ nguồn 5v cấp cho vxl cũng đã kiểm tra
    điều khiển đèn báo nguồn là chân 20 của vxl không có v nào nên đèn báo nguồn không sáng
    ACE nào làm pan này rồi chỉ giùm tôi với
    xin chân thành cám ơn!
    Tettsu

hic không có ai làm qua pan này sao ???????????
    Tettsu

Comment

Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
      hiện giờ tôi đang làm 2 em HITACHI chạy tổng TDA 8842 vi xử lí là z90234 1 em 21inh 1 em 14inh
      hiện giờ máy có tiếng nhưng không có hiển thị màn hình tối thui đèn báo nguồn không sáng
      tôi đã kiểm tra ABL không thấy chết gì cả chỉnh screen thấy giăng đường hồi đã kiểm tra xung mành về vxl (tháo linh kiện ra đo nguội) không thấy gì chết cả nguồn 200v đầy đủ nguồn 5v cấp cho vxl cũng đã kiểm tra
      điều khiển đèn báo nguồn là chân 20 của vxl không có v nào nên đèn báo nguồn không sáng
      xin chân thành cám ơn!
      Có giăng hồi chứng tỏ phần ngang đã chạy,bạn k.tra 3 tia từ ic lên bo KĐ sắc được bao nhiêu vôn,áp 3 katot bao nhiêu vôn ko loại trừ khả năng CRT yếu==>cúp chói !

Comment

xin chân thành cám ơn!
        có vài lời cho bạn đây.. bạn kt lại tụ nối g2 xuống mát chưa.có hv chưa.đốt tim đèn hình bnhiu vol.mình cũng gặp vài pan như vậy ở máy lg.quan sát cổ đèn thấy đôt tim ko đỏ kq là đứt tim đèn
        DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
        Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
        Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
        Email :

Comment

Nguyên văn bởi nguoivunglu Xem bài viết
          Có giăng hồi chứng tỏ phần ngang đã chạy,bạn k.tra 3 tia từ ic lên bo KĐ sắc được bao nhiêu vôn,áp 3 katot bao nhiêu vôn ko loại trừ khả năng CRT yếu==>cúp chói !
          cám ơn bạn đã quan tâm . tôi đo RGB out tại chân ic được 1.2v điện áp trên 3 katot duoc 200v .tôi không nghi là đèn yếu ==>cúp chói vì đời này cân bằng trắng bằng biến trở
          Tettsu

Comment

cám ơn bạn đã quan tâm . tôi đo RGB out tại chân ic được 1.2v điện áp trên 3 katot duoc 200v .tôi không nghi là đèn yếu ==>cúp chói vì đời này cân bằng trắng bằng biến trở
            Như vậy là CS sắt chưa chạy rồi bạn ơi,thường thì 3 tia RGB phải từ 2v trở lên,bạn k.tra các nguồn cấp cho 8842 có đủ ko,nếu các đk hoạt động của ic có đủ thì thay thử 8842 thôi !

Comment

Đúng như nguoivunglu nói vậy(RGB out từ 2-3v),mình đã sử lí 1e Hi này lâu rùi ko nhớ<hàn kĩ lại bo đui đèn,lấy chổi lông nhỏ nhúng ướt xăng quét lên các VR cân bàng trắng> OK,bạn thử xem......
              Đỗ Ngọc Hiếu
              Từ Sơn, Bắc Ninh
              Điện thoai; 0989 800

Comment

Em thì nghĩ anh tettsujp thử d đ thui ,vấn đề ở chân E con Q 503 hay hoạc pin 22 chú TDA 8842 là hết toppic.(còn như gợi ý của anh dtlong81 thì thôi rùi )

Comment

Nguyên văn bởi khacvietvt Xem bài viết
                  Em thì nghĩ anh tettsujp thử d đ thui ,vấn đề ở chân E con Q 503 hay hoạc pin 22 chú TDA 8842 là hết toppic.(còn như gợi ý của anh dtlong81 thì thôi rùi )
                  cám ơn bạn rất nhiều tôi làm theo gợi ý của bạn tôi đã làm xong pan này tôi gỡ con diode 505 ổn áp chân 22 của 8842 máy chạy bình thường .con này đo nguội vẫn tốt tôi gỡ bỏ thì máy chạy lằp vào máy chết hiện đang chạy thử em nó xem thế nào
                  xin chân thành cám ơn bạn!
                  Tettsu

Comment

Về tác giả

Collapse

tettsujp Tìm hiểu thêm về tettsujp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X