Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nơi chia sẻ kinh nghiệm điện tử dân dụng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho em xin file nikko 2968

Nguyên văn bởi baclieudt Xem bài viết
    tặng bạn nek.
    Ban co file nikko 2968 chay ic TDA9381 ko? Cho minh xin nhe. Gmail cua minh la hangc75@gmail.com. Thank ban truoc nhe

Comment

• muon xin file ROM

Nguyên văn bởi baclieudt Xem bài viết
      tặng bạn nek.
      ban co file ROM cua nikko model 2968 khong thi lam on cho minh xin ? minh dang rat can.

Comment

• Nguyên văn bởi huutai423 Xem bài viết
        ae cho minh hoi,minh moi nhan tivi JVC AV-B2170,chay ic dao dong TB1226EN,may bi hien tuong mat hinh ca TIVI va AV,tieng binh thuong,abl da kiem tra roi,nguon cap cho ic dao dong cung da kiem luon roi,180v cung kiem roi nhung k dc,mong ae giup dum,e cam on truoc nhe.
        vao trang cua jvc hoi nhanh hon
        [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
        daihoan1977@gmail.com.vn
        sông mã_sơnl la

Comment

• tivi nikko

anh em trên diễn đàn oi!. Cưú mình vơí. Mìng đang rất cần file cua tivi nikko 29" modell 2968AF bạn nào có thì cho mình xin. Mail cua mình là hangc75@gmail.com. Mình cảm ơn truoc nhe. Hậu tạ sau

Comment

• tivi sámung 21k3s dùng tuner digital không thu được đài uhf ,nguồn 5v,33v đủ,a/e nào có kinh nghiệm chỉ giúp , thay bằng tuner analog được không,mua tuner digital ở cam ranh khó quá nhiều thợ và cửa hàng bán linh kiện điện tử không biết .xin cam ơn

Comment

• sao diễn đàn im lặng thế nhỉ
              khi định bỏ cuộc.
              hãy nhớ lại lý do mình bắt đầu nó
              .0975006559

Comment

• anh pít đấu yoke đèn hình samsung vi tính vào vỉ trung quốc ko ?????
                anh pít chỉ dùm em đi ....

Comment

• cho tôi hỏi các bạn một chút về tv,tôi lấy toàn bộ bỏad mạch của tv 25 inch sony trinitron chuển qua bóng đèn hình 21 inch cũng của sony trinitron ,mong các bạ giúp đở!

Comment

• sao ko thấy ai vậy rất mong tin

Comment

• Nguyên văn bởi ho ngoi Xem bài viết
                      sao ko thấy ai vậy rất mong tin
                      Sony thay cho nhau, thì bạn cứ chuyển main qua hết đi, rồi vướng chổ nào => hỏi tếp!
                      Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                      Tel: 01652.030103

Comment

• Tivi LG Model: 21FX5REE chạy IC tổng LG631, IC verb LA78040N, IC nguồn STR W6754R, Sò dòng TT2170 . Bị dãn hình theo chiều dọc (góc phải bên dưới và góc trái bên trên) nên khi xem thời sự có dòng chữ chạy phía dưới màn hình bị mất ở phía bên phải .
                        Mình đã kiểm tra các tụ xung quanh IC LA78040N và thay IC này vẫn không được . Mong các Anh tư vấn giúp . Cảm ơn nhiều!

Comment

• tìm file jvc-AV-B216

Comment

• Xin chào bác Long, chào các anh em trên DĐ. Cho em xin chút ý kiến.
                            Nhận máy CRT VTB 21" S2189, Tổng 8873 Hay19. Tình trạng có nguồn không hình, không cháy nổ, ktra các nguồn đầy đủ, chỉnh Bright lên thấy vạch sáng ngang giữa màn, ktra thay Vert, C, R liên quan cũng không được, các chân ic vert: 1= 3,8v - 2+6= 27v- 3= 0v - 4= Gnd - 5= 17v -7= 3,8v. Sờ tay ic vert có bung nhưng ít, Flbk đã chạy, đốt tim 4,5vac, nguồn180v lên 190v. (V out tổng ra 3,8v)
                            Các nguồn thứ cấp: 10v - 12v- 28v - B+ 110v chuẩn không nhảy nhót. Đã làm cỏ sạch sẽ khu vực lân cận. Đã thay các Tụ lọc nguồn thứ cấp, ktra các R không đứt hay tăng. Hiện cày chưa ra Pan, kính xin ý kiến của các bậc tiền bối chỉ dạy, xin chân thành cảm ơn rất nhiều, ngâm em nó 2 ngày rồi ạ!

Comment

Về tác giả

Collapse

longtcl Tìm hiểu thêm về longtcl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X