Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Monitor Mời mọi người vào đây thảo luận

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Monitor Mời mọi người vào đây thảo luận

Mình là thành viên mới toanh và cũng là người mới vào nghề được khoảng 2 tháng. Mong các Huynh Đệ nhiệt tình giúp đỡ để mình có thêm nhiều kiến thức về sửa chữa Monitor. Mặc dù mới vào nghề nhưng mình rất mê điện tử,dẫu biết rằng 2/3 cuộc đời rồi mới nhảy vào lĩnh vực này nhưng nó là niềm say mê nghề mà nó sẽ theo mình suốt quãng đời còn lại. Minh hiện nay đang sinh sống tại Hà Nội. kính mong các Bác, các Anh, các Chị hết lòng giúp đỡ.
    Sau đây Đệ xin ý kiến về căn bệnh mà mình đã đắm với nó hơn nửa tháng rồi vẫn không xong.
    Đệ có con mo jooyontech 17" siêu phẳng nó bị quá sáng và có tia quét ngược. đo G1 thấy quá yếu khoảng dưới -10v. Nó còn bị co 2 bên khoảng 1/3 màn hình. Mong các bác chỉ giáo.

Trời ! không ai giúp em ah.
    Các Bác giúp em sửa cái mo nay` với

Comment

Nguyên văn bởi tienthanhfs Xem bài viết
      Mình là thành viên mới toanh và cũng là người mới vào nghề được khoảng 2 tháng. Mong các Huynh Đệ nhiệt tình giúp đỡ để mình có thêm nhiều kiến thức về sửa chữa Monitor. Mặc dù mới vào nghề nhưng mình rất mê điện tử,dẫu biết rằng 2/3 cuộc đời rồi mới nhảy vào lĩnh vực này nhưng nó là niềm say mê nghề mà nó sẽ theo mình suốt quãng đời còn lại. Minh hiện nay đang sinh sống tại Hà Nội. kính mong các Bác, các Anh, các Chị hết lòng giúp đỡ.
      Sau đây Đệ xin ý kiến về căn bệnh mà mình đã đắm với nó hơn nửa tháng rồi vẫn không xong.
      Đệ có con mo jooyontech 17" siêu phẳng nó bị quá sáng và có tia quét ngược. đo G1 thấy quá yếu khoảng dưới -10v. Nó còn bị co 2 bên khoảng 1/3 màn hình. Mong các bác chỉ giáo.
      Màn ảnh quá sáng và hình co lại là do sò dòng chạy quá mạnh,xem lại tụ đệm xem sao

Comment

tụ đệm này nó nằm ở vị trí nào vậy bác

Comment

cực C sò dòng

Comment

Thế bác đã thử chỉnh biến áp screen trên cao áp chưa nếu cao áp không có thì có thể nằm trên boar đuôi đèn hình chỉnh cho bớt sáng đã rồi kiểm tra chân C sò dòng có phải điện áp bằng nguồn cấp không nếu bằng chứng tỏ mạch nâng áp chưa hoạt động
            Điện tử Nga Nhung
            Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
            ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

Nguyên văn bởi dangnhung198 Xem bài viết
              Thế bác đã thử chỉnh biến áp screen trên cao áp chưa nếu cao áp không có thì có thể nằm trên boar đuôi đèn hình chỉnh cho bớt sáng đã rồi kiểm tra chân C sò dòng có phải điện áp bằng nguồn cấp không nếu bằng chứng tỏ mạch nâng áp chưa hoạt động
              Máy người ta chạy rồi còn kiểm tra mạch "nâng áp" gì vậy bác

Comment

Mấy bữa nay em bận tí việc khác nên không lên mạng lĩnh hội ý kiến của các bác được mong mọi người thông cam nhé.
                cái máy này ko co núm screen tren thân cao áp bác à . Mạch nâng áp đã hoạt động tốt nhưng nó không thể giãn ra được và mán sáng quá không phải do G2 quá cao mà G1 quá thấp. Bây giờ không biết làm thế nào để nâng được g1 lên, và làm cho mạch giãn hoạt động. Mong các bác chỉ giáo.

Comment

Nguyên văn bởi dientul Xem bài viết
                  Máy người ta chạy rồi còn kiểm tra mạch "nâng áp" gì vậy bác
                  thế bác đã tháo mạch nâng áp ra rồi cho máy chạy chưa em đã làm rồi máy vãn hiển thị nhưng mà không bung hết màn hình và dính méo gối nữa bác đọc kỹ của em vào chứ chưa chi đã nói em
                  Điện tử Nga Nhung
                  Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
                  ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

tụ đệm mà không biết ở đâu à. nó nằm ngay xát sò dòng ấy một đầu mắc vào chân C sò một đầu đấu mát. bạn nhổ một cái ở maý khác rồi đấu song song vào may mắn thì màn hình xẽ dãn ra

Comment

Chào cả nhà lâu lắm rồi đệ mới lên diễn đàn
                      Vợ con nó hành mình ghê quá ah.........
                      Lâu mới lên nhưng có việc cầu cứu các sư huynh ngay đây.

Tôi đang sửa con mo samsung samtron 45Bn. Máy của khách nên không biết hiện tượng ban đầu. khi tôi nhận thì Sò lái chết. thay con khác vào cũng tèo luôn, khi không lắp sò tôi chấm que đo vào chân B+ thì con regu tăng áp đi luôn và cắt nguồn. Xin Các sư huynh cứu giúp.
                      Ai có sơ đồ con này cùng sơ đồ con IC dao động TDA 9109, và con tiền Khuếch đại KA 2504 cho em với nhé
                      ( máy em không down được mong các Bác cho em luôn cái các bác down về rồi nhé ) Xin cảm ơn các bác nhiều.
                      Kính mong các bác cứu em Fan này thank các Bác nhiều.

Comment

cầu cứu các ban giup minh với, monitor của minh toi thui, hiện tượng :
                        - bật công tắc, dèn bao sang luôn ( rele động tác, đèn đổi mau
                        - Flybach (HV) vẫn có
                        - Tim đèn hình không sáng.
                        Hứong dan cho minh cách kiểm tra với, so đồ mạch .
                        Máy Ultra VGA 1280

Comment

PHP Code:
                          cầu cứu các ban giup minh vớimonitor của minh toi thuihiện tượng :
                          bật công tắcdèn bao sang luôn rele động tácđèn đổi mau
                          Flybach (HVvẫn có 
                          Tim đèn hình không sáng.
                          Hứong dan cho minh cách kiểm tra vớiso đồ mạch .
                          Máy Ultra VGA 1280 
                          Nếu bạn chắc chắn HV vẫn có sao không kiểm tra các nguồn phụ của Flybach xem có thiếu nguồn nào không. kiểm tra xem điện áp nung tim mất tại đâu. khi đã có nung tim mà màn hình không sáng thì hồi âm để hướng dẫn tiếp.

Comment

E có 1 cái màng hình HP HEWLETT PACKARD 17'' hông biết sao mấy bửa còn xài được mà hôm nay e cắm zô thì màng hình nó tối thui à mà đèn báo vẫn có màu xanh.E không rành dzề cái này mong mấy bác giúp e cái.Thas các bác nhiều
                            Last edited by myheaven; 27-08-2008, 17:00.

Comment

Nguyên văn bởi dovancuongbl Xem bài viết
                              cầu cứu các ban giup minh với, monitor của minh toi thui, hiện tượng :
                              - bật công tắc, dèn bao sang luôn ( rele động tác, đèn đổi mau
                              - flybach (hv) vẫn có
                              - tim đèn hình không sáng.
                              Hứong dan cho minh cách kiểm tra với, so đồ mạch .
                              Máy ultra vga 1280
                              kiểm tra xem g2 có ko mới tính tiếp được chứ nếu g2 có thì sò nguồn đã chạy còn ko tiếp tục làm

Comment

Về tác giả

Collapse

tienthanhfs Tìm hiểu thêm về tienthanhfs

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X