Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tv LG mất dao động dòng cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tv LG mất dao động dòng cần giúp đỡ

e gặp con LG rất oái oăm. nó bị mất dao động dòng.ấn phím vẫn thấy đèn LED nháy.( con này khi ở chế độ Stanby thì đèn LED rất sáng, ở chế độ chạy thì đèn LED hơi sáng) mong các bác giúp đỡ.
    e đã kiểm tra nguồn vẫn OK, 3,3v tốt, 5v tốt, 8v tôt, tất cả các nguồn đã vào đến chan ic tổng( chay TDA9381).
    e đã thay ic tổng đến 3 con rồi, thay thạch anh dao động(12.000), thay ic nhớ( chạy 24c16), thay đèn tiền kích rồi mà vẫn vậy (không có dao động dòng).
    nguồn B+ tốt (110v) e thử cả tải giả rồi nguồn tốt. e kiểm tra nguồn cho biến áp kích rồi đủ 14v.
    e kiểm ta cả mấy con diot xung quanh cao áp nhưng ko con nào chập. e kiểm tra cả mạch ABN/Power rùi hoàn toàn bình thường.
    Hix mà máy vẫn ko chạy.
    e rất mong các bro giúp đỡ. rất cảm ơn các bác.

3 con ic tổng của bác lấy ở đâu vậy bác nên thay ic zin của nó tốt nhất là lấy ở trong máy ra.bạn tra trên đường Hout xem có linh kiên nào bị hỏng không.đôi lời góp ý cùng bạn chúc bạn sớm tìm ra pan này!
    hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Nguyên văn bởi tuanh.pc Xem bài viết
      e gặp con LG rất oái oăm. nó bị mất dao động dòng.ấn phím vẫn thấy đèn LED nháy.( con này khi ở chế độ Stanby thì đèn LED rất sáng, ở chế độ chạy thì đèn LED hơi sáng) mong các bác giúp đỡ.
      e đã kiểm tra nguồn vẫn OK, 3,3v tốt, 5v tốt, 8v tôt, tất cả các nguồn đã vào đến chan ic tổng( chay TDA9381).
      e đã thay ic tổng đến 3 con rồi, thay thạch anh dao động(12.000), thay ic nhớ( chạy 24c16), thay đèn tiền kích rồi mà vẫn vậy (không có dao động dòng).
      nguồn B+ tốt (110v) e thử cả tải giả rồi nguồn tốt. e kiểm tra nguồn cho biến áp kích rồi đủ 14v.
      e kiểm ta cả mấy con diot xung quanh cao áp nhưng ko con nào chập. e kiểm tra cả mạch ABN/Power rùi hoàn toàn bình thường.
      Hix mà máy vẫn ko chạy.
      máy chạy tổng gì vậy bạn
      NGỌC CHUNG

đt:0985204358

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
        3 con ic tổng của bác lấy ở đâu vậy bác nên thay ic zin của nó tốt nhất là lấy ở trong máy ra.bạn tra trên đường Hout xem có linh kiện nào bị hỏng không.đôi lời góp ý cùng bạn chúc bạn sớm tìm ra pan này!
        em đã kiểm tra cả đường Hout(HD) rồi chỉ 1 R 3k và R 1 Om 2 linh kiện này ko sao vẫn tốt. bác ạ, ic tổng chạy TDA 9381.ic tổng đều lấy ở máy đang chạy ra. con này dễ chết khi hàn, nên e đã thay thử tới 3 con rồi. máy vẫn không nhúc nhích gì cả.
        các bác giúp em với.

Comment

bạn hở chân abno ra thử xem nếu ko dc thì tạo lệnh giả cho nó chu ý con 78r08 nhé
          NGỌC CHUNG

đt:0985204358

Comment

bạn có sơ đồ con này không gửi lên mình xem hộ cho.chúc bạn sớm tìm ra pan này nhé!

Comment

Nguyên văn bởi chungdt Xem bài viết
              bạn hở chân abno ra thử xem nếu ko dc thì tạo lệnh giả cho nó chu ý con 78r08 nhé
              bác này đúng là chém linh tinh thật đó.ngta đã nói rõ là chạy 9381 rồi mà.bác chủ thớt đã làm gần như hết rồi mà vẫn ko ra pan nhưng em chưa thấy bác nói tới thay cái b/áp kích. con tran kích cho b/áp bác thay luôn đi chứ đo cũng chưa hản là ngon đâu ah
              DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
              Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
              Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
              Email :

Comment

à dúng rồi bạn tháo con đèn kích dòng ra rồi dùng đồng hồ vặn năng đo chân be xem có vol nào không nhé nhớ cắm nguồn vào nhé khi đèn nguồn tối đi thì lúc đó chân be phải có 2.5 đến 5 vol nhé tùy từng máy nhé!

Comment

bạn thay ic 9381 loại nào

Hix mà máy vẫn ko chạy.
                  riêng thay ic 9381 của lg phai thay đúng của nó ko thay ic của sam sung hoạc đewu vào nó được thay loai khác vào nó ko dao động được

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
                    à dúng rồi bạn tháo con đèn kích dòng ra rồi dùng đồng hồ vặn năng đo chân be xem có vol nào không nhé nhớ cắm nguồn vào nhé khi đèn nguồn tối đi thì lúc đó chân be phải có 2.5 đến 5 vol nhé tùy từng máy nhé!
                    ý bác là tháo con cs dòng hay con tiền kích vậy bác,nếu là tiền kích thì e tháo rùi đo tại chân B của đèn thì chỉ có gần 1V thôi, mà gần 1V này có được là lấy từ nguồn 8V qua con R 3K, e tháo thử con R này thì chân B của đèn tiền kích không có Volt nào. e đang nghi là con 9381 chưa cho ra dao động dòng.
                    Con này như ma ý, đủ điều kiện rồi mà vẫn không chạy.

Comment

Hix mà máy vẫn ko chạy.
                      Chào bạn.để sửa khối dòng bạn lên kiểm tra tuần tự như sau:
                      - kiêm tra điện áp cấp cho IC TDA 9381.
                      - kiểm tra thạch anh dao động chủ.
                      - Hở chân Hout.và dùng đồng hồ đo tại chân này xem có dao động hay ko?
                      - chúc vui
                      TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
                      Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
                      Mobile : 0978304449
                      yahoo: trongtuanvctv
                      Mail:

Comment

ý bác là tháo con cs dòng hay con tiền kích vậy bác,nếu là tiền kích thì e tháo rùi đo tại chân B của đèn thì chỉ có gần 1V thôi, mà gần 1V này có được là lấy từ nguồn 8V qua con R 3K, e tháo thử con R này thì chân B của đèn tiền kích không có Volt nào. e đang nghi là con 9381 chưa cho ra dao động dòng.
                        Con này như ma ý, đủ điều kiện rồi mà vẫn không chạy.
                        thế có nghĩa là máy bạn chưa cho dao động rùi bạn có sơ đồ con này thì post lên mình xem mới giúp được bạn nhiều!chúc bạn sớm tìm ra bệnh!

Comment

toi cung dang bi pan nay ma chua co huong tim benh xin anh em chi gium voi. cam on.

Comment

Không biết bạn tuanh.pc và bạn hungthinh đã làm được con LG ấy chưa nhỉ ? Tôi cũng bị một con i chang luôn . Lấy 9381 của máy khác đang chạy đóng vào nẫn im re , lấy IC của nó lắp sang máy khác OK có nghĩa là IC không chết thay thử thạch anh, cũng không dược
                            Tổ 10 P Bắc hồng - Hồng lĩnh Hà tĩnh
                            Đt: 0988820686
                            Email:
                            [COLOR=&lt][/COLOR]

Comment

Nếu có đồng hồ số thì tốt...
                              f.h out=15.625Hz
                              Chúc thành công..

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanh.pc Tìm hiểu thêm về tuanh.pc