Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ tivi pana 25p80v bị mất hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ tivi pana 25p80v bị mất hình

tivi pana 25P80V ic khiển MN1873287 , IC giải mã TB1251CN ,loại này mạch in chạy 2 mặt :
    bị mất hình , điều chinh G2 lên thì có lằn sáng ngang ( làn sáng ngang chi nằm ở khoảng giữa màng hình ) .các nguồn 140v, 24v , 9V , 5V đều có. có lúc tắc nguồn rồi mỡ lại thì hình ảnh bình thường .MÌNH đã thay ic nhớ tốt, ic ver , vệ sinh mạch nhưng vẫn ko có kết quả . kiểm tra chân ABL ( chân 3 lybal) lúc máy đang bị hu là- 4vdc . lúc máy có hình bình thường chân ABL ( CHÂN 3 lybal ) là -25vdc . đã kiểm tra các linh kiện từ chân ABL ( chân 3 lybal ) chạy về chân ABL ic TB1251
    ANH EM NÀO BIẾT CÁCH SỮA BỆNH NÀY XIN GIÚP ĐỠ
    CÁM ƠN ANH EM
    Last edited by hongphuc1; 12-09-2012, 23:20.

Bạn xem có R525 không ,hình như nó 120kΩ hoặc R725=137kΩ
    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
      Bạn xem có R525 không ,hình như nó 120kΩ hoặc R725=137kΩ
      cám ơn bạn . có phải bạn THUAN COI 1974 muốn nói dến con R từ đường B+ 140V cấp cho chân 3 ABL LYBAL phải ko ? . con R này là con R511 , nó là 120k và MÌNH đã ktra con này rồi và nó ko hư .SƠ ĐỒ MÁY NÀY TƯƠNG ĐƯƠNG VỚI PANA 25P80B

Comment

Nguyên văn bởi hongphuc1 Xem bài viết
        tivi pana 25P80V ic khiển MN1873287 , IC giải mã TB1251CN ,loại này mạch in chạy 2 mặt :
        bị mất hình , điều chinh G2 lên thì có lằn sáng ngang ( làn sáng ngang chi nằm ở khoảng giữa màng hình ) .các nguồn 140v, 24v , 9V , 5V đều có. có lúc tắc nguồn rồi mỡ lại thì hình ảnh bình thường .MÌNH đã thay ic nhớ tốt, ic ver , vệ sinh mạch nhưng vẫn ko có kết quả . kiểm tra chân ABL ( chân 3 lybal) lúc máy đang bị hu là- 4vdc . lúc máy có hình bình thường chân ABL ( CHÂN 3 lybal ) là -25vdc . đã kiểm tra các linh kiện từ chân ABL ( chân 3 lybal ) chạy về chân ABL ic TB1251
        CÁM ƠN ANH EM
        Bác nên kiểm tra kĩ hoặc thay mới mấy con điện trở từ ABL cao áp tới B+ cả mấy con điện trở phân cực nối tới MASS, thay luôn con tụ nối chân ABL với MASs
        Email :

Comment

Nguyên văn bởi luyenphuc Xem bài viết
          Bác nên kiểm tra kĩ hoặc thay mới mấy con điện trở từ ABL cao áp tới B+ cả mấy con điện trở phân cực nối tới MASS, thay luôn con tụ nối chân ABL với MASs
          mình đã thay hết các linh kiện phần này rồi bạn ạ ! nhưng vẫn ko có kết quả

Comment

CÁM ƠN ANH EM
            xin hỏi mất hình còn tiếng ko vậy bạn , nếu mất ca tiếng thi xem lại vxl nha

Comment

Nguyên văn bởi vohonghai Xem bài viết
              xin hỏi mất hình còn tiếng ko vậy bạn , nếu mất ca tiếng thi xem lại vxl nha
              .lúc nó bị thì chỉ còn 1 làn sáng ngang ,ko thấy tiếng tăm dì hết bạn ơi ! .có khi nó chạy vô tư cả ngày mới thật là đau đầu ! . mình ko có ic VSL nên bó tay , và khách hàng lấy lại máy rồi vì mình đã giữ máy của họ cả 1 tuần rồi ...
              cám ơn BẠN HONG HAI nha !

Comment

.lúc nó bị thì chỉ còn 1 làn sáng ngang ,ko thấy tiếng tăm dì hết bạn ơi ! .có khi nó chạy vô tư cả ngày mới thật là đau đầu ! . mình ko có ic VSL nên bó tay , và khách hàng lấy lại máy rồi vì mình đã giữ máy của họ cả 1 tuần rồi ...
                cám ơn BẠN HONG HAI nha !
                Những pan như của bác, bác nên tắm rửa (nước xà phòng nóng)cho e nó 90% la hết bệnh nhe bạn
                Muốn thành công phải trải qua thất bại
                Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                  Những pan như của bác, bác nên tắm rửa (nước xà phòng nóng)cho e nó 90% la hết bệnh nhe bạn
                  Thợ như bạn thì lời khuyên nên im lặng , vì có gì hay ?
                  Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

Vụ này em xúc cả hơn chục ca,rất đang giởn.
                    Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

pan nầy vệ sinh vsl coi lại thạch anh và mạch reset

Comment

Nguyên văn bởi Dr_Hong Xem bài viết
                        đơn giản thì bạn nói luôn ra cho mọi người cùng chia sẻ hoc hỏi với chứ. nói như bạn thì lời khuyên là cũng nên im lặng.

Comment

Năm nay & Kỳ này miền bắc lại Lạnh rồi đó
                          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Cái bác này GIỎI... quá nhỉ. Xem ở bài nào cũng thấy bác TÀI NĂNG hết thẩy. Toàn là thọc gậy bánh xe thiên hạ, bác giỏi vậy thì nói ra cho ae biết đi. Tài năng mà như bác thì cũng chỉ vậy thôi (giống như chử ký của bác)
                            Muốn thành công phải trải qua thất bại
                            Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

cái này em gặp rồi
                              nó bị mất nguồn 5v cho ic tổng lúc chạy nguồn 5v cấp cho trung tần và dao dộng mành tốt lúc mất tiếng sẽ kè theo sập mành luôn nó bị thối mạch in ngay chân con ône áp 5v giữa lớp trên và lớp dưới bác xuyên cho nó 1 sợi dây là ok ngay thôi
                              chúc bác thành công nếu ok nhớ thank em phát nhé hiiiiiiiiii
                              ĐIỆN TỬ_ĐẠT HOA
                              CHUYÊN CUNG CẤP LINH KIỆN
                              CRT LCD PLASMA LED
                              DVD DVB MÁY NẠP ROM
                              XELTEK MINIPRO TVP2588 V V
                              LH:0915868434 OR 0986440441

Comment

Về tác giả

Collapse

hongphuc1 Tìm hiểu thêm về hongphuc1

Bài viết mới nhất

Collapse