Thông báo

Collapse
No announcement yet.

kíu em vơiiiiiiiiiiiiiiii....cái tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• kíu em vơiiiiiiiiiiiiiiii....cái tivi

hic, mấy đứa sinh viên cùng phòng hùn tiền mua cái tivi xem đá banh, hic, tivi nội địa của sony các bác ah, tối qua tự dưng bật lên nó kêu tạch tạch rồi cái màn hình thu lại nhỏ xíu ah, bác nào có cách nào chỉ em sửa nó cái, em mở ra rồi nhưng cũng chỉ biết gõ gõ rồi đóng lại thui, huhu

là sao hả anh? ý anh là em phải gắn thêm tản nhiệt cho nó ạ

Comment

Nguyên văn bởi rsbe Xem bài viết
      hic, mấy đứa sinh viên cùng phòng hùn tiền mua cái tivi xem đá banh, hic, tivi nội địa của sony các bác ah, tối qua tự dưng bật lên nó kêu tạch tạch rồi cái màn hình thu lại nhỏ xíu ah, bác nào có cách nào chỉ em sửa nó cái, em mở ra rồi nhưng cũng chỉ biết gõ gõ rồi đóng lại thui, huhu
      Bạn phải nói rõ hơn là thu theo chiều ngang hay chiều dọc?hoặc thu cả ngang lẫn dọc .sau đó thì tắt hay vẫn xem được?thì mọi người mới bày cách khắc phục được.
      Nhất cần thiên hạ vô nan sự
      Bách nhẫn gia trung hữu thái hòa

Comment

đạ tạ sư huynh đã quan tâm, nó thu vào cả ngang lẫn dọc, sau đó vẫn xem được ạ

Comment

Thế nó có bị giật hình không ?. Hay chỉ thu lại nhỏ hơn lúc trước mà không bị giật hình ?
          >1.Bạn thử coi lại cái núm ** xem có bị hở không > 2. Hoặc kiểm tra bộ nguồn có đủ điện cấp không (vì vẫn xem được nhưng hình hơi nhỏ) > 3. Bạn thử chuyển T1 sang T2 hoặc T3 xem thế nào ?
          Không biết làm sao nói được nhiều

======

Comment

Nguyên văn bởi rsbe Xem bài viết
            đạ tạ sư huynh đã quan tâm, nó thu vào cả ngang lẫn dọc, sau đó vẫn xem được ạ
            Với pan này phần nhiều là do nguồn,cũng có thể do lái tia nhưng it gặp.bạn lấy đồng hồ đo thử điện áp sau ổn áp xem được bao nhiêu vôn,nếu nguồn từ 95 đến 110v là ok.tiếp sau kiểm tra phần lái tia ngang dọc,kiểm tra tụ xung quanh cao áp...chúc bạn thành công.nếu chưa được ,hoặc phát hiện thêm điều gì cứ hỏi mọi người biết sẽ trả lời cho.
            Nhất cần thiên hạ vô nan sự
            Bách nhẫn gia trung hữu thái hòa

Comment

đa tạ các sư huynh, em đã sửa xong rồi ah, nó bị hư phần nguồn ,như các anh đã nói đó

Comment

chân thành cảm ơn các bro nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

rsbe Tìm hiểu thêm về rsbe

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X