Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi Samsung bật mãi mới lên !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi Samsung bật mãi mới lên !

Nhà mình có cái TV sam ngay xưa rồi, mua từ hồi năm 2000 thì phải ! Hix,nói chung xem vẫn tốt ! chả hiểu sao dạo này bật nó lên ! phải đợi rất lâu mới được ! Lúc đợi nó chạy, mình bấm nút chuyển kênh thì nó vẫn hiện được số của kênh mình cần ở góc TV ! lỗi là sao các bạn giúp mình nhé ! thank

help me !

Comment

Nguyên văn bởi ttntb Xem bài viết
      help me !
      đem tivi ra thợ là ok ngay
      NO NO
      NO NO

Comment

Vấn đề này đơn giản thôi bạn. Mở ra lấy board nguồn ra và thay tụ lọc đi bạn. TV bạn dùng lâu tụ nạp xả không còn tốt nên khi mở lên thì phải đợi lâu mới lên được.

Comment

hihi ! minh muon tu tay sua cho biet ! cha le hoc dien tu ma lai phai nho tho ah >>?

Comment

Nguyên văn bởi trongbenit Xem bài viết
            Vấn đề này đơn giản thôi bạn. Mở ra lấy board nguồn ra và thay tụ lọc đi bạn. TV bạn dùng lâu tụ nạp xả không còn tốt nên khi mở lên thì phải đợi lâu mới lên được.
            hihi chac ko ban ? luc minh tat di roi lam chap con tu ! thay no van con nhieu dien da man ~!

Comment

ah ! trongbenit, neu thay roi ma van bi thì con nguyen nhan nào khac khong ban ?

Comment

chắc. Bạn lôi ra làm lun cho nóng, chứ bênh này mang ra nó quất vài trăm k tốn $. Mình cũng từng gặp tình trang này thay lại chạy ok lắm

Comment

cam on ban rat nhieu ! ah, t van hoi ban nua la tai sao mau cua tv dao nay bi choi nhieu qua ban ah ! chinh o che do êm dịu ma nó cứ chói chói kiểu giấy ! mình giảm bright xuống thì tầm 10/100 mới được ! hic hay là do bong den bi gia nhi ?

Comment

up cai nhi ? ihihi

Comment

hihi ! minh muon tu tay sua cho biet ! cha le hoc dien tu ma lai phai nho tho ah >>?
                      nếu vậy bạn nói rỏ model máy,máy chạy ic gì.......vì samsung có biết bao nhiêu loại chay ic bên trong khác nhau nó sẽ mang bệnh đặc trưng,bạn nói vậy thì ae khó mà phán bệnh nó lắm.ae sẽ cho liều thuốc ok ngay......mà nhớ viết chữ có dấu để dể hiểu
                      NO NO
                      NO NO

Comment

hihi ! tớ biết rồi ! Click image for larger version

Name:	1352793655_455701859_1-Samsung-21-inch-Hitron-Super-Horn-TV-for-sale-Excellent-condition-Dwarka-.jpg
Views:	1
Size:	28.3 KB
ID:	1371482 đây là ảnh của em nó ! bệnh tật của em nó là thế các bác ah !

Comment

hihi ! tớ biết rồi ! [ATTACH=CONFIG]57388[/ATTACH] đây là ảnh của em nó ! bệnh tật của em nó là thế các bác ah !
                          dòng này chạy tổng tda 9381 hoặc tda9361 hai con này tương đương nhau,nếu chậm hình nhưng còn tiếng thì là do đèn già,có thể nối tắt r đốt tim để khắc phục(rồi vào mã mục G2_ADJUST và vặn nút g2 trên fbt tới khi màn hình hiễn thị chữ OK là thành công),còn nếu vẫn chưa được thì vào mã chĩnh mục AKB=1 máy sẽ hết cúp ngay!chúc bạn thành công!
                          Last edited by vanlai1984; 12-12-2012, 11:02.
                          NO NO
                          NO NO

Comment

bệnh của nó là ánh sáng nó chói quá bạn ah ! độ chói khá cao nên hình bị nhỏe ! ah mà chỉnh mã AKB là chỉnh cái gì thế bạn ?

Comment

bệnh của nó là ánh sáng nó chói quá bạn ah ! độ chói khá cao nên hình bị nhỏe ! Ah mà chỉnh mã akb là chỉnh cái gì thế bạn ?

vậy mà bác bảo là dân thợ.............cứ làm theo sẽ hiểu...............
                              NO NO
                              NO NO

Comment

Về tác giả

Collapse

ttntb Tìm hiểu thêm về ttntb

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X