Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV LCD- TV PLASMA- TV LED

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi daominhchien Xem bài viết
    Con samsung ổn rồi anh em ơi, mình phải thay cả board chính là xong luôn, mình không có máy nạp rom, mà file fw trên mạng nạp qua USB là update chỉ thực hiện khi máy chạy bình thường...mình đang có ý định đi nhờ ai đó chạy thử fw lại xem có cứu đc board control main này không.
    bạn có KT kĩ mấy con ICP/ CP bảo vệ trên main A chưa,nếu up dc cái hình của bo thì hay quá

Comment

Tiếc quá mình vẫn đang dùng điện thoại 1200 đen trắng không chụp đc hình, board của mình là: BN41-10750A. mình tìm thử trên mạng không có, nhưng thay mới xong mình đo thông số so sánh rồi các điện áp và IC cấp điện nhỏ đủ hết.

Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
      Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

Nguyên văn bởi daominhchien Xem bài viết
        Tiếc quá mình vẫn đang dùng điện thoại 1200 đen trắng không chụp đc hình, board của mình là: BN41-10750A. mình tìm thử trên mạng không có, nhưng thay mới xong mình đo thông số so sánh rồi các điện áp và IC cấp điện nhỏ đủ hết.
        bạn có thể chụp bằng camera laptop/ camera ip độ phân giài thấp mới upload dc,vì diendan này ko up dc dung lượng file lớn, nó hay báo lỗi !? chán....

Comment

một cách để test bo A , bo điều khiển của LCD : từ các đầu ra MONITOR OUT/ ANALOG OUT ( AUDIO L+R&VIDEO) mà có đủ tín hiệu ra từ đây trên 1 màn hình khác ( ví dụ: TV CRT) .thì bảo đảm MAINBOARD A còn tốt 90%

Comment

anh nam viet giúp e con LG Plasma 42PJ350R này với.hiện tại role cứ tạch tạch 5>6 rồi hết kêu .e mở ra kiểm tra kg tháy chạm chập gì hết.chỉ có nguồn cấp trước 5V và 17V thôi.e làm theo những bài viếc của anh nhưng quả thực khó sữ lí quá.

Comment

[QUOTE=tananh2011;n1642796]anh nam viet giúp e con LG Plasma 42PJ350R này với.hiện tại role cứ tạch tạch 5>6 rồi hết kêu .e mở ra kiểm tra kg tháy chạm chập gì hết.chỉ có nguồn cấp trước 5V và 17V thôi.e làm theo những bài viếc của anh nhưng quả thực khó sữ l

Comment

em có con plasma panasonic 42 inch , thi thoảng lại bị ruồi và đỏ hình - 1 lúc sau rút điện lại chạy bình thường nguyên cả ngày ko sao - xin các anh khám bệnh cho ạ

Comment

Nguyên văn bởi tananh2011 Xem bài viết
                  anh nam viet giúp e con LG Plasma 42PJ350R này với.hiện tại role cứ tạch tạch 5>6 rồi hết kêu .e mở ra kiểm tra kg tháy chạm chập gì hết.chỉ có nguồn cấp trước 5V và 17V thôi.e làm theo những bài viếc của anh nhưng quả thực khó sữ lí quá.
                  e nhổ ổ nối CN nguồn ra khỏi các main bo ,và đo KT VOLT căn cứ trên thông tin ghi tại mạch hoặc dc dán trên lcd : Va-Vs-Vzb....vv xác định cách ly mạch hỏng . TV PLASMA phải có nguồn cấp trước cho BO YSUS-ki hiệu :Vs=200v----Vzb=145v ! nếu chỉ có 5v&17v thì có chạm hỏng ở bo cao áp YSUS rùi..TV nào cũng phài có lệnh mở nguồn PWR ON; 3V-5V. có thể tạo lệnh giả để kt

Comment

Nguyên văn bởi kimhung22 Xem bài viết
                    em có con plasma panasonic 42 inch , thi thoảng lại bị ruồi và đỏ hình - 1 lúc sau rút điện lại chạy bình thường nguyên cả ngày ko sao - xin các anh khám bệnh cho ạ
                    nó có bị cả 2 chế độ xem TV và AV HDMI ko ? có thể là do lỗi nguồn, nếu TV thì có thể lỗi ở bộ TUNER digital thu sóng,hoặc lỗi firmware ...vv cái này phải căn cứ đo KT tra thực tế lúc bị pan mới định bệnh 1 cách chính xác !

Comment

Nguyên văn bởi tam_bang_tnt Xem bài viết
                      AE diễn đàn ai có room của tivi lcd LG32LK312 cho em với . máy bi hư nguồn ,làm nguồn xong gắn vào boar khiển lạnh tanh.ai co cho em để em nạp thử với.
                      Đã chắc nguồn hoạt động chưa?

Comment

Nguyên văn bởi nam viet Xem bài viết
                        bạn có thể chụp bằng camera laptop/ camera ip độ phân giài thấp mới upload dc,vì diendan này ko up dc dung lượng file lớn, nó hay báo lỗi !? chán....
                        Mình chưa có laptop, mai qua thằng em làm net xem có chiếc cam nào đứt dây xin ve sua choi tam.

Comment

Trước mình thấy diễn đàn tích hợp bộ gõ tiếng Việt sao giờ ko thấy nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi nam viet Xem bài viết
                            một cách để test bo A , bo điều khiển của LCD : từ các đầu ra MONITOR OUT/ ANALOG OUT ( AUDIO L+R&VIDEO) mà có đủ tín hiệu ra từ đây trên 1 màn hình khác ( ví dụ: TV CRT) .thì bảo đảm MAINBOARD A còn tốt 90%
                            Trên nhiều TV LCD, LED,Plasma thấy ko có đường video out mà chỉ có Audio, thường thì khi nghi mainboard mình thường cắm đầy đủ Anten, AV, HDMI vào và thử nghe xem có tiếng ở loa Tv và cắm Audio ta thiết bị ngoài để test.

Comment

[QUOTE=tananh2011;n1642857]
                              Nguyên văn bởi tananh2011 Xem bài viết
                              anh nam viet giúp e con LG Plasma 42PJ350R này với.hiện tại role cứ tạch tạch 5>6 rồi hết kêu .e mở ra kiểm tra kg tháy chạm chập gì hết.chỉ có nguồn cấp trước 5V và 17V thôi.e làm theo những bài viếc của anh nhưng quả thực khó sữ l
                              Rút bỏ nguồn sang Y sus board, kiểm tra các điện áp cấp sang board đó, để đo nguội Y SUS board thì để thang Omh, que đỏ xuống mass, que đen khua qua các đầu đc cấp điện từ board nguồn tới không xem chập ko?...kiểm tra các mosfet, diode...thường thấy mạch tạo áp quét âm (-) "Scan" hay bị nổ tụ gốm nhỏ, nhất là ở Samsung hay bị.

Comment

Thường thì cách ly tải rồi mà board nguồn còn lạch tạch rơ le thì lỗi chính ở board này, chú ý là Va; Vs; Vzb đều có kiểm soát quá áp, để thử bạn có thể hạ các điện áp này xuống nếu ko bị ngắt, đóng relay nữa thì tìm đường dò sai của nó mà sửa...
                                Chúc thành công!

Comment

Về tác giả

Collapse

nam viet Tìm hiểu thêm về nam viet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X