Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV LCD- TV PLASMA- TV LED

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi nam viet Xem bài viết
    SỬA NGUỒN TV LED 46'' SAMSUNG CÓ BOOTS B+(+380VDC)! VỚI TV CÓ MÀN HÌNH LỚN 42'' TRỞ LÊN ,NGUỒN CẤP LUÔN PHẢI TĂNG ÁP ĐỂ BẢO ĐẢM CẤP ĐỦ NGUỒN CHO LED ÁNH SÁNG NỀN( VLED: +200_+230V_+280V...VV) DO ĐÓ B+380V= LÀ CHUẨN(ĐO TẠI CHÂN TỤ HÓA 45mf/500VDC.MẠCH BOOTS LUÔN HOẠT ĐỘNG TOÀN THỜI GIAN NÊN KO "THỂ CÁCH LY BỎ ĐI" ! LƯU Ý.
    Cảm ơn bác Nam viet...Nguồn bác gủi là của máy gì vậy
    ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
    Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết

Cảm ơn bác Nam viet...Nguồn bác gủi là của máy gì vậy
      SAMSUNG LED 46'' MODEL LTJ460HW03-V ! ĐÓ BẠN

Comment

chia sẻ kinh nghiệm làm nghề điện tử "mẹo nhỏ" (sưu tầm) rất hữu dụng:
        1 - tẩy lớp vẹcni của dây đồng nhỏ & mảnh bằng 1 viên thuốc ASPIRIN + MỎ HÀN NÓNG ! hiểu quả hơn cách cạo thông thường, vì trong aspirin có axit nhẹ giúp tẩy sạch vecni trước khi hàn phủ thiếc cho dây !
        2 - dùng các nút chụp dây hoặc núm (cao su)cao áp HV lấy từ cuộn FLYBACK-TV CRT cũ hỏng ,dùng chế thành chụp cho đầu của" hút chì hàn " DESODERING PUMP giúp tăng độ chịu nhiệt -mút mạnh-bền hơn DO BẰNG CAO SU ĐÃ ĐƯỢC GIA NHIỆT ! lưu ý: nên dùng FLYBACK-TV MADE IN JAPAN !!!
        Attached Files

Comment

em có tivi sharp 40L500M-WH bị hiện tượng , khi mới cắm điện máy báo đèn xanh khoảng 5s chưa lên màn sáng rồi nhấp nháy đèn đỏ chu kỳ nháy khoảng 1s nháy 1 lần.. tắt đi bật lại vẫn như trạng thái ban đầu ( bật tắt bằng phím mềm) em đã kiểm tra các mức nguồn trên bộ nguồn chính và nguồn trên bo VSL vẫn đầy đủ , nguồn cấp cho cao áp vẫn đủ các đèn công suất cao áp vẫn tốt... giờ em không biết nó mắc lỗi gì nữa ,em mong mọi người giúp đỡ ... em xin chân thành cảm ơn các bác .
          Thảo thao sửa chữa điện tử - điện dân dụng

Tân lập_sông lô_ vĩnh phúc

Hotel: 0989343643

Comment

Nguyên văn bởi thao_dt Xem bài viết
            em có tivi sharp 40L500M-WH bị hiện tượng , khi mới cắm điện máy báo đèn xanh khoảng 5s chưa lên màn sáng rồi nhấp nháy đèn đỏ chu kỳ nháy khoảng 1s nháy 1 lần.. tắt đi bật lại vẫn như trạng thái ban đầu ( bật tắt bằng phím mềm) em đã kiểm tra các mức nguồn trên bộ nguồn chính và nguồn trên bo VSL vẫn đầy đủ , nguồn cấp cho cao áp vẫn đủ các đèn công suất cao áp vẫn tốt... giờ em không biết nó mắc lỗi gì nữa ,em mong mọi người giúp đỡ ... em xin chân thành cảm ơn các bác .
            Có thể bị lỗi chương trình firmware, nếu máy còn vào manual dc thì bạn chạy lại uprade firmware bằng cổng ethernet nếu có thể! Hoặc tìm chép eprom thử xem sao. Nhưng lưu ý kiểm tra kĩ phần nguồn thật tỉ mỉ , nên đo nóng lúc tv đang hỏng...đôi khi chỉ lỗi nguồn nên gây ra pan

Comment

chào bạn NAM VIET và anh em trên diễn đàn, mình vừa nhận 1 chiếc tivi SAMSUNG-LA40B550K1R. Máy bị nước nên chết nguồn và phần cao áp, hiện nay nguồn đã chạy nhưng phần cao áp bị chết đôi đèn công suất và nổ vỡ đôi đèn dán thúc cho công suất, đèn công suất là 9N50c mình đã thay bằng 12N60 và đèn dán mình không biết là loại gì nên đã thay bằng đèn dán 7002 (loại đèn này mình đã thay cho một số tivi samsung và toshiba thấy chạy được) nhưng không biết vào máy này có được không mà không thấy chạy hay còn nguyên nhân nào khác, mong bạn NAM VIÊT và anh em trên diễn đàn cho ý kiến giúp đỡ. trân trọng cám ơn!

phone: 0962.04.8638
              email:
              Đ/c: Hợp Đức - Đồ Sơn - Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi binh172 Xem bài viết
                chào bạn NAM VIET và anh em trên diễn đàn, mình vừa nhận 1 chiếc tivi SAMSUNG-LA40B550K1R. Máy bị nước nên chết nguồn và phần cao áp, hiện nay nguồn đã chạy nhưng phần cao áp bị chết đôi đèn công suất và nổ vỡ đôi đèn dán thúc cho công suất, đèn công suất là 9N50c mình đã thay bằng 12N60 và đèn dán mình không biết là loại gì nên đã thay bằng đèn dán 7002 (loại đèn này mình đã thay cho một số tivi samsung và toshiba thấy chạy được) nhưng không biết vào máy này có được không mà không thấy chạy hay còn nguyên nhân nào khác, mong bạn NAM VIÊT và anh em trên diễn đàn cho ý kiến giúp đỡ. trân trọng cám ơn!
                còn ic PWM là gì ?! có thể đã chết do điện áp đánh ngược từ fet công suất-nên mất xung đk !

Comment

nam viet replied

hôm nay, 16:39

còn ic PWM là gì ?! có thể đã chết do điện áp đánh ngược từ fet công suất-nên mất xung đk !

thanks bạnnam viet! xung đk từ LM358 giao tiếp với mạch công suất qua biến áp xung. mình muốn bạn chỉ giúp 2 con đèn dán trước đèn công xuất là loại đèn gì, và có thể thay bằng loại đèn nào được. mong sớm được hồi âm!

email:

Comment

nam viet replied

hôm nay, 16:39

thanks bạnnam viet! xung đk từ LM358 giao tiếp với mạch công suất qua biến áp xung. mình muốn bạn chỉ giúp 2 con đèn dán trước đèn công xuất là loại đèn gì, và có thể thay bằng loại đèn nào được. mong sớm được hồi âm!

vì ko có hình ảnh nên ko thể biết rõ được , có thể là chip diot ghim xung (chip 3 chân), chip transistor đôi,darlington( chip 5 chân) bạn nên căn cứ trên mạch in & linh kiện phụ trợ nó mà xác định ! hoặc câu tắc 1 điện trở 100-10 ohm khiển fet cs xem nó có chạy ko rồi tính tiếp.. nên căn cứ trên thực tế mà làm,đôi lời cùng bạn .

Comment

• mạch độ nguồn xung thay bằng ic 5L0380R-1L0380RB ( 4 pins), mạch đơn giản hiệu suất cao( sưu tầm-thực nghiệm)
                      Attached Files

Comment

• Klq đến Tivi - nhưng liên quan đến phần hiển thị LCD cũng có cao áp này nọ
                        con này như thế này các bác dự là bị làm sao..

Comment

• bác giúp em con panasonic plasma th-p42x20v.hiện tượng là lúc chạy lúc không a.khi không chạy,em kiểm tra nguồn thì không có bất cứ một nguồn nào có cả.điện ac220 vào chân diot cầu không có .rơle không đóng,điện nguồn cấp cho ic nguồn có .nhưng không có nguồn 5v .em ít đc va chạm với lcd.còn non yếu mong các bác anh chị giúp đỡ em chân thành cảm ơn ạ

Comment

• chào các anh em mới nhận của khách chiếc tivi LG 42lv3730 hiện tượng là bật nguồn chớp bóng đỏ 2 lần rồi chuyển sang bóng trắng, cao áp ko sáng,màn hình ko hiển thị được gì,
                            kt- nguồn 3,5v - 12v - 25V ổn định
                            kt nguồn vỉ A cấp lên Tcom nhưng ko có,
                            cho em hỏi có phải đang vị lỗi vỉ A ko ạ, bác nào đã gặp pan này rồi thì giúp em với,em sẽ hậu tạ đoàng hoàng ạ

Comment

• Nguyên văn bởi hailcd Xem bài viết
                              chào các anh em mới nhận của khách chiếc tivi LG 42lv3730 hiện tượng là bật nguồn chớp bóng đỏ 2 lần rồi chuyển sang bóng trắng, cao áp ko sáng,màn hình ko hiển thị được gì,
                              kt- nguồn 3,5v - 12v - 25V ổn định
                              kt nguồn vỉ A cấp lên Tcom nhưng ko có,
                              cho em hỏi có phải đang vị lỗi vỉ A ko ạ, bác nào đã gặp pan này rồi thì giúp em với,em sẽ hậu tạ đoàng hoàng ạ
                              bạn đo kt con F( cầu chì) trên bo tcon xem nó bị đứt ko !? kế tiếp dùng máy đếm tần số( nếu có oscilocope càng tốt) đo kt F.Q của mấy con thạch anh osc trên bo A để có hướng xác định sửa chữa !

Comment

• Nguyên văn bởi nam viet Xem bài viết
                                vì ko có hình ảnh nên ko thể biết rõ được , có thể là chip diot ghim xung (chip 3 chân), chip transistor đôi,darlington( chip 5 chân) bạn nên căn cứ trên mạch in & linh kiện phụ trợ nó mà xác định ! hoặc câu tắc 1 điện trở 100-10 ohm khiển fet cs xem nó có chạy ko rồi tính tiếp.. nên căn cứ trên thực tế mà làm,đôi lời cùng bạn .
                                thanks bạn! mình đã xin đc ở một xác máy cũ rồi.

email:

Comment

Về tác giả

Collapse

nam viet Tìm hiểu thêm về nam viet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X