Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV LCD- TV PLASMA- TV LED

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• e cám ơn e làm đc rồi. . e xin bên codientu

gmail_______thengoc323
    tel__________+84947015750
    mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

• Có anh em nào biết TV Plasma SS 42C430A, gắn bo YDrive vào FET nguồn chết liền, liệu có phải bị chạm panel không ?

Comment

• Nguyên văn bởi phanluong Xem bài viết
        Có anh em nào biết TV Plasma SS 42C430A, gắn bo YDrive vào FET nguồn chết liền, liệu có phải bị chạm panel không ?
        thường chạm đèn thì chết bo X bác ơi. máy bác kiểm trakyx lại mấy con tụ bi

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
          thường chạm đèn thì chết bo X bác ơi. máy bác kiểm trakyx lại mấy con tụ bi
          Cám ơn mp83, để mình mô tả kỹ hơn nhe: Khi nhận máy, bo X chết 2 con IBGT 30E2, bo Y chết 3 con 30E2 cùng 1 diode đệm CE, khi thay IBGT mới vào, 30e2 bên bo Y lóe lửa kêu tách, chết liền. Đã 2 lần thay đều bị, nên thiết nghĩ nếu có bo mới thay vào chắc die bo luôn quá....

Comment

Cám ơn mp83, để mình mô tả kỹ hơn nhe: Khi nhận máy, bo X chết 2 con IBGT 30E2, bo Y chết 3 con 30E2 cùng 1 diode đệm CE, khi thay IBGT mới vào, 30e2 bên bo Y lóe lửa kêu tách, chết liền. Đã 2 lần thay đều bị, nên thiết nghĩ nếu có bo mới thay vào chắc die bo luôn quá....
            bác phải cận thận những con tụ bi màu xanh ấy. nó chuyên bị phóng điện khi rò rỉ. máy của bác lại chết cả 2 bo nên khả năng chết đèn cũng cao theo. pan này khó ăn rồi

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
              bác phải cận thận những con tụ bi màu xanh ấy. nó chuyên bị phóng điện khi rò rỉ. máy của bác lại chết cả 2 bo nên khả năng chết đèn cũng cao theo. pan này khó ăn rồi
              Tìm thấy 1 con tụ pi gân 2 cuộn dây, không biết cháy đen từ lúc nào nữa, bây giờ mà thử một lần nữa mới biết chắc có phải do nó mà fet bị nướng hay không, ôi đau...

Comment

Tìm thấy 1 con tụ pi gân 2 cuộn dây, không biết cháy đen từ lúc nào nữa, bây giờ mà thử một lần nữa mới biết chắc có phải do nó mà fet bị nướng hay không, ôi đau...
                có lên thành công thì tốt thất bại cũng không sao, sem như đóng học phí thôi mà. lấy lại gấp nhiều lần về sau sợ gì không dám thử

Comment

ngoài ra bạn cũng chú ý kiểm tra kĩ mấy con diot đệm nằm gần mosfet chết ! nên tháo ra ngoài xem nó có bị vệt than do phóng điện cao áp gây ra ko,đây cũng là nguyên nhân gây cháy fet khi thay vào. cạo sạch và cách điện cho nó là ổn thôi

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                    ae có kinh nghiệm về LCD cho e hỏi e mua lại được con SAM SUNG LA32B450C4 máy cứ lúc chạy lúc ko , có lúc chạy hàng tiếng , vài ngày mới ngắt, có khi bị liên tục nhiều khi nhá sáng lên rồi tắt ngay , có lúc lên mất tiếng hay trước khi ngắt mất tiếng, e làm nâu quá rồi ko được
                    e đã thay mới bo cao áp, e thay bo mạch chính rồi vẫn bị, cô lập bàn phím rồi , bệnh nan giải quá mong các a chỉ dùm
                    e xin đa tạ
                    E đang bị con như này mà cay cú quá bác ơi.để ở mình xem cả ngay ko sao.đưa về nhà khách được hôm trước hôm sau lại bị...xin các bác chỉ giáo cho e phát...

Comment

• Nguyên văn bởi khacba Xem bài viết
                      E đang bị con như này mà cay cú quá bác ơi.để ở mình xem cả ngay ko sao.đưa về nhà khách được hôm trước hôm sau lại bị...xin các bác chỉ giáo cho e phát...
                      Bạn tháo tấm panel kiểm tra bóng neon nền chưa? Thường loại neon nền, lâu ngày các bóng sáng không đều (có bóng bị yếu không sáng) bo cao áp sẽ ngắt kg chạy chỉ còn âm thanh thôi.

Comment

Bạn tháo tấm panel kiểm tra bóng neon nền chưa? Thường loại neon nền, lâu ngày các bóng sáng không đều (có bóng bị yếu không sáng) bo cao áp sẽ ngắt kg chạy chỉ còn âm thanh thôi.
                        e đấy e làm ok rùi bác ạ.bóng ko yếu tại nguồn,

Comment

• con LG của mình nó cháy 2 con led nền, mình tận dụng cái bóng đèn led bị hỏng, thay qua thì sáng bình thường, nhưng dùng đc 1 lúc thì lại cháy mấy con led mới thay đó. theo mọi người vì sao vậy? và cách xử lý tiếp theo ạ. Thanks mọi người đã chia sẻ.
                          http://up.ssc.vn/view.php?filename=718IMG_20160926_202547.jpg

Comment

• lâu ko vào thấy hay anh em chia sẻ nhiệt tình đi ạ
                            khi định bỏ cuộc.
                            hãy nhớ lại lý do mình bắt đầu nó
                            .0975006559

Comment

• LG 32LB551D bị sáng mờ thế này là bị panel hay mất nguồn gì vậy các bác

Comment

• Nguyên văn bởi hiephuong22 Xem bài viết
                                LG 32LB551D bị sáng mờ thế này là bị panel hay mất nguồn gì vậy các bác
                                hư panel rùi bạn à

Comment

Về tác giả

Collapse

nam viet Tìm hiểu thêm về nam viet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X