Thông báo

Collapse
No announcement yet.

GIÚP EM TIVI LG 21Q9RG

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 0935680981
    replied
    Nguyên văn bởi consts Xem bài viết
    cấc bác giúp em gấp ạ.,nguồn 6754.mành 78040.tổng LG631.tivi có hình bình thường ạ.nhưng tiếng nge luc là bị nổ lộp bộp.em dang sửa dở phần cs tiếng .thì bận việc nên bỏ máy mấy ngày ạ.hôm nay e sửa lại thì máy chạy nhưng màn hình tối đen.nhìn thấy hơi lờ mờ,kiểm a 180v đủ .3v đốt tim,ABL.AFC,VÀ bị mat đường sren .không có điện ra .mong các bác giúp đờ ạ.
    Bạn thử bắn đèn đi nhé mk sợ nó bị chạm nhẹ . k phải tét flyback thử

Leave a comment:

• consts
    replied
    xin cảm ơn 2 bác .chạm G2 e thay đèn ok rồi ạ

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
    bác có bị nhầm lẫn giữa G2 và G1 ko nhỉ. G1 nối mass NẾU chạm thì chạm vào đâu

Rất xin lỗi lâu quá không nghịch cái món này lên nhầm ạ

Leave a comment:

• minhphung83
    replied
    Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

ngày xưa model này bóng hình hay chạm G1 trong cổ đèn dùng tụ điện nạp kích vào G1 nó sẽ hết nhưng vẫn có khả năng bị lại ,
    bác có bị nhầm lẫn giữa G2 và G1 ko nhỉ. G1 nối mass NẾU chạm thì chạm vào đâu

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi consts Xem bài viết
    cấc bác giúp em gấp ạ.,nguồn 6754.mành 78040.tổng LG631.tivi có hình bình thường ạ.nhưng tiếng nge luc là bị nổ lộp bộp.em dang sửa dở phần cs tiếng .thì bận việc nên bỏ máy mấy ngày ạ.hôm nay e sửa lại thì máy chạy nhưng màn hình tối đen.nhìn thấy hơi lờ mờ,kiểm a 180v đủ .3v đốt tim,ABL.AFC,VÀ bị mat đường sren .không có điện ra .mong các bác giúp đờ ạ.

ngày xưa model này bóng hình hay chạm G1 trong cổ đèn dùng tụ điện nạp kích vào G1 nó sẽ hết nhưng vẫn có khả năng bị lại ,

Leave a comment:

• consts
    replied
    cấc bác giúp em với ạ.

Leave a comment:

• consts
    started a topic GIÚP EM TIVI LG 21Q9RG

GIÚP EM TIVI LG 21Q9RG

Về tác giả

Collapse

consts Tìm hiểu thêm về consts

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X