Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LCD BenQ GW 2255

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• LCD BenQ GW 2255

Như tiêu đề, em có cái màn hình LCD BenQ GW 2255, bị lỗi ảnh mờ và sai màu. Xin hỏi nó hư phần nào để em xác định và sửa. Em dân điện tử không chuyên. Lỗi nguồn hay Main CPU hay lỗi main trên panel hay hư phần LED? Xin chỉ em cách sửa. Đã kiểm tra cab và socket trong màn hình rồi. khi vừa bật nguồn lên là bị. máy tính xuất ra không lỗinha mọi người, chỉ bị lỗi trên cái màn hình thôi. Cảm ơn dientuvietnam.net

hư đèn cao áp hoặc bo cao áp. đèn có thể thay bằng led strip.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

Cảm ơn anh KVLV đã trợ giúp.Màn của em vẫn thấy sáng bình thường nhưng màu có vẻ bị mất màu nào đó. vậy là bị phần cao áp đúng không ah?

Comment

bạn có thử với 1 màn hình khác không? cũng có thể bị video driver (chương trình cho cái card đồ hoạ phía máy tính ấy). Bạn chạy windows gì, cấu trúc máy pc thế nào, card video rời hay trên board?
        Mãi đi tìm vàng.

Comment

em xuất từ laptop qua. Đã test với màn khác rồi anh ạ. 100% là do màn hình. Theo tham khảo bên sualaptopcantho.vn/ky-thuat-laptop/mach-dien-dieu-khien-man-hinh-lcd-laptop.html thì mất nguồn 24v. Em chưa đo thử. Có gì em sẽ cập nhật thông tin thêm. Cảm ơn mọi người đã giúp

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
            hư đèn cao áp hoặc bo cao áp. đèn có thể thay bằng led strip.
            Mạch và đèn cao áp chỉ làm nhiệm vụ chiếu sáng phía sau tấm nền, nếu lỗi thì chỉ có thể là tối quá, sáng quá, không sáng, sáng nhấp nháy... Lỗi này bị sai màu thì ko phải cao áp.

Comment

Nguyên văn bởi pretty1759 Xem bài viết
              em xuất từ laptop qua. Đã test với màn khác rồi anh ạ. 100% là do màn hình. Theo tham khảo bên sualaptopcantho.vn/ky-thuat-laptop/mach-dien-dieu-khien-man-hinh-lcd-laptop.html thì mất nguồn 24v. Em chưa đo thử. Có gì em sẽ cập nhật thông tin thêm. Cảm ơn mọi người đã giúp
              Thử vào settings, Factory reset xem có được ko?

Comment

thường thì mấy con cap (tụ) nhôm bị phù, thay tụ thì có điện 24v bình thường.
                @trthnguyen: hình bạn OP chụp không được rõ, hình thiếu sáng.
                Mãi đi tìm vàng.

Comment

Sau nhiều ngày em kết luận cái LCD của em lỗi âm bản, ai biêt cách sửa chỉ giúp em với

Comment

Và đây là panel control

Comment

Comment

Panel control bạn chụp chưa đầy đủ.

Comment

ghép 5 tấm lại với nhau là đủ panel control rồi đó anh

Comment

Nguyên văn bởi pretty1759 Xem bài viết
                            ghép 5 tấm lại với nhau là đủ panel control rồi đó anh
                            Đó mới đủ mặt trong (chưa kể có tấm bị mờ), còn mặt ngoài là 2 tấm cuối cùng bạn chỉ chụp ở giữa, 2 bên ko thấy.

Comment

Về tác giả

Collapse

pretty1759 Tìm hiểu thêm về pretty1759

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X