Thông báo

Collapse
No announcement yet.

anh em giúp em cai âm ly này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh em giúp em cai âm ly này với

em có hai cái âm ly hiện tượng của nó như thé này.cả hai cái đều bị ù rất khó chịu.một cái thì bị như thế này em để 3 boar lại thì không bị ù là boar công suất,master,musis,nếu em mà hàn cái boar ECHO vào là suất hiện tiếng ù,em chưa hàn hai boar mic,em đã mua boar ECHO MỚI về hàn vào cung như vậy em là mãi mà không được.em cấp nguồn riêng cho boar ECHO thì tiếng ù hết nhưng lại phải tốn thêm một cái biến áp nữa thì quá phí.em nhờ anh em ai đã làm qua thì chia sẻ cho em với.
    còn một cái thì em cứ hàn boar master vào là suất hiện tiếng ù còn không hàn vào thì không có tiếng ù mặc dù dã vặn volim về hết.em cũng đã thay mới nhưng không hết.em phải độ thêm một cái biến áp riêng để cấp nguồn cho boar master thì nó mới không bị ù.em nhờ anh em chỉ giúp cho em với em xin cảm ơn nhiều

Nguyên văn bởi nguyenhuuha Xem bài viết
    em có hai cái âm ly hiện tượng của nó như thé này.cả hai cái đều bị ù rất khó chịu.một cái thì bị như thế này em để 3 boar lại thì không bị ù là boar công suất,master,musis,nếu em mà hàn cái boar ECHO vào là suất hiện tiếng ù,em chưa hàn hai boar mic,em đã mua boar ECHO MỚI về hàn vào cung như vậy em là mãi mà không được.em cấp nguồn riêng cho boar ECHO thì tiếng ù hết nhưng lại phải tốn thêm một cái biến áp nữa thì quá phí.em nhờ anh em ai đã làm qua thì chia sẻ cho em với.
    còn một cái thì em cứ hàn boar master vào là suất hiện tiếng ù còn không hàn vào thì không có tiếng ù mặc dù dã vặn volim về hết.em cũng đã thay mới nhưng không hết.em phải độ thêm một cái biến áp riêng để cấp nguồn cho boar master thì nó mới không bị ù.em nhờ anh em chỉ giúp cho em với em xin cảm ơn nhiều
    thay mấy con 4558 đi bác..mấy con ở cái bo mà bác hàn vào là nó ú đó
    DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
    Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
    Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
    Email :

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
      thay mấy con 4558 đi bác..mấy con ở cái bo mà bác hàn vào là nó ú đó
      mình cảm ơn bạn mình thay rồi nhưng không được mình mua boar mới về thay vào nhưng tiến ù vẫn không hết mà bạn.bạn còn cách nào nữa không chỉ cho mìn với.chứ phải độ thêm một cục biến thế cấp nguồn riêng cho một boar thì quả là phí quá.

Comment

bác kiểm tra lai mấy cái chiết ap đi bị move hoặc hở mas rùi RPT Dly ay

Comment

theo mình thì bạn nên làm từ từ từng bước! với kái đầu thì bạn trước khi hàn bo vào thì nên giảm các chiết áp vè o xem có bị ù hay ko?? rồi bo nguồn chính bạn j đã hàn giây mát xuống vỏ máy hay chưa? bạn nên tự tháo gỡ từng bước chắc là sẽ làm được thôi!
          có đôi lời góp ý,
          chúc bạn thành công nhé!

0984302430

Comment

mình cảm ơn bạn mình thay rồi nhưng không được mình mua boar mới về thay vào nhưng tiến ù vẫn không hết mà bạn.bạn còn cách nào nữa không chỉ cho mìn với.chứ phải độ thêm một cục biến thế cấp nguồn riêng cho một boar thì quả là phí quá.
            Lỗi bị ù (hum) này gốc nó ở bo lọc nguồn, hoặc phần nguồn , lọc không kỹ , đi dây không đúng, nối dây mass không hợp lý, thiếu tụ lọc cao tần trên đường nắn điện nguồn, bố trí điểm mass gốc sai , nên làm cách nào cũng không hết được đâu , phải làm lại từ đầu , nhưng cũng chưa chắc đã được , đơn giản là thay vào đó cái biến thế nhỏ cấp nguồn cho tầng Pre, chứ còn sửa được cho hết ù thì cũng vào hạng cao thủ rồi !

Comment

Lúc trước mình có gặp vài cái và xử lí như sau : Dùng 1 đoạn dây ruột to hàn // với dây mass nối từ chân giữa nguồn đôi 30vac vào 2 chân nối chung của 2 tụ 10000mf (nhớ là hàn thêm // chứ ko phải thay mới).

Comment

em cũng đã làm bệnh này rùi bác nên thay thử các tụ nguồn + - 50v và 15v là hết nó chỉ bị khô thôi. có con lắc tụ cứ lọc cọc hoạc hơi lồi nhẹ đít đặc biệt tụ 50v

Comment

Nguyên văn bởi mail_boy_2 Xem bài viết
                  em cũng đã làm bệnh này rùi bác nên thay thử các tụ nguồn + - 50v và 15v là hết nó chỉ bị khô thôi. có con lắc tụ cứ lọc cọc hoạc hơi lồi nhẹ đít đặc biệt tụ 50v
                  mình cảm ơn tát cả các anh em đã chia sẻ cho mình.cái âm ly cua mình là toàn là đồ mới mua về chừ cục biến thế là cũ còn boar công suất,masster,misic,echo,boar nguồn,hai tu lọc 10000mi cung mới.mình cũng lam tưng bước một.mình hàn 3 boar là boar công suất,boar masster,boar musis,sau đó mình thử thì không có tiếng ù dì cả mình đưa nguồn nhạc vào thì nghe được.nhưng mình cứ hàn riêng cái baor echo vào là tiếng ù lai suất hiện.nghe rất khó chịu.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenhuuha Tìm hiểu thêm về nguyenhuuha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X