Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhơ ae giup minh lăp nguôn 3 day.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhơ ae giup minh lăp nguôn 3 day.

E đag lm con pana 21 chay nguon 6754.bât lên có đèn nguôn sag rui tăt liên.đo b+ lên khoag 60v rui tăt ngúm.e cach ly b+ rui vân vay.e sưa nguôn miêt vân k đc.nên đinh lăp cai bo nguôn 3 day vao cho nhanh.nhưg ko biet lăp thê nao.ae giup minh vơi.cam ơn nhiu ạ.

Tháo fet (hoặc transistor, hoặc IC) ăn vào cuộn sơ cấp.
    Chân 3 IC so quang (opto) phải nối với GND sơ cấp, chân 4 cách li với mạch cũ (trừ con tụ nối giữa chân 3 và 4 thì để lại)
    Dây đen nguồn 3 dây nối vào GND sơ cấp
    Dây đỏ nối vào cuộn sơ cấp (1 đầu cuộn sơ cấp đã nối với chân (+) của tụ lọc chính, vậy thì ta nối với đầu còn lại)
    Dây xanh dương nối với chân 4 IC so quang.
    Cấp nguồn, nếu nguồn ra chưa đủ hoặc bị dao động thì chỉnh biến trở trên bo nguồn 3 dây. Nếu vẫn bị dao động thì tăng dần trị số tụ giữa chân 3 và 4 IC so quang.

Comment

Cảm ơn a đa chỉ giáo.khi trưa minh lăp càng như thế nay có đc ko ạ .mình tháo bỏ ic nguôn ra.mình lăp dây đen vào chân mass tụ 300v.dây đỏ minh lăp ngay chân 300v của ic nguồn.dây xanh mình ko dùng.máy vẫn ra nguôn và minh chỉnh đu nguôn cho máy chạy nhưg như vây chay lâu có vấn đê gi ko ạ.mình đe chay thử may tiêg rui ko sao.nhưg k biêt time thế nào.a gop ý e vơi ạ.

Comment

Nêu ko ôn thì e se lm thư theo cach cua a.

Comment

Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
          Cảm ơn a đa chỉ giáo.khi trưa minh lăp càng như thế nay có đc ko ạ .mình tháo bỏ ic nguôn ra.mình lăp dây đen vào chân mass tụ 300v.dây đỏ minh lăp ngay chân 300v của ic nguồn.dây xanh mình ko dùng.máy vẫn ra nguôn và minh chỉnh đu nguôn cho máy chạy nhưg như vây chay lâu có vấn đê gi ko ạ.mình đe chay thử may tiêg rui ko sao.nhưg k biêt time thế nào.a gop ý e vơi ạ.
          Nguyên lý là khi dây xanh bị nối mass thì sẽ mất nguồn ra nên nếu nói nó với IC so quang thì tốt hơn vì so quang là 1 phần của mạch ổn áp chủ động, nghĩa là khi áp nguồn ra dâng lên cao thì nó sẽ ghìm lại nên độ ổn định cao.
          Nếu ko dùng dây xanh mà chỉ chỉnh biến trở thì có nghĩa là đang ổn áp kiểu như thụ động, khi có tải nặng thì áp ra bị sụt, mà lại ko có đường báo về bo nguồn 3 dây nên nó ko thể chỉnh để tăng áp lên. Tuy nhiên nếu tải nhẹ thì OK.

Comment

Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
            Nêu ko ôn thì e se lm thư theo cach cua a.
            Mình thì thường nắp 2 dây là ok cơ bản là nguồn điện lưới không yế thì mới đảm bảo

Comment

Về tác giả

Collapse

danates2004 Tìm hiểu thêm về danates2004

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X