Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ hỗ trợ độ bo tivi đa năng co màn LG LC470UEF SD F2

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ hỗ trợ độ bo tivi đa năng co màn LG LC470UEF SD F2

Tình hình là em có 1 em Tivi LG 3D 47" LW5700, panel hình (LC470uef sd f2) rất tốt, nhưng riêng bo chính em thay đến 02 lần rồi mà vẫn hỏng. Giờ chán quá nên em quyết định không thay bo chính của Lw5700 nữa mà sẽ độ chế board đa năng V59. Hiện tại em tra datasheet của panel thấy cáp lvds nó dùng 02 cáp đầu vào là CN1 51 pin và CN2 41 pin; em đặt hai sợi cáp lvds này theo mã FI-R51HL (JAE) và FI-RE41S-HF và đặt một Board TIVI LCD V59.

Em có thắc mắc là giờ độ board v59 với màn này, thì trên board có duy nhất 1 rắc lvds 30 pin; vậy đầu vào màn em sử dụng cáp 30 pin - 51 pin lvds hay là cáp lvds 30 pin 41 pin. Các đường khác trên board và trong tivi như loa, keyboard, nguồn em xác định được hết rồi. Tuy nhiên, rắc cao áp trên board 6 pin và dây cao áp từ panel xuống em chưa xác định được. Ngoài ra, panel hình (LC470uef sd f2) có 02 cáp vào CN1 (51 pin) và CN2 (41 pin) thì mình cắm có 1 đường vào thì có lên được không ạ.

Em lần đầu nghịch độ chế bo, nhờ các bác tư vấn giúp em. Nếu chỉ cặn kẽ từng bước càng tốt ạ. Em chân thành cảm ơn !

Về tác giả

Collapse

thomas.tran Tìm hiểu thêm về thomas.tran

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X