Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi chỗ mua linh kiện tivi bóng đèn hình CRT

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi chỗ mua linh kiện tivi bóng đèn hình CRT

Trong khi anh em bạn bè đã chuyển hết sang sử dụng tivi màn hình mỏng thì mình vẫn có sở thích đặc biệt với chiếc tivi bóng đèn hình CRT và chưa bao giờ có ý muốn đổi nó. Cách mấy năm mình có mua một chiếc 21 icnch của LG Slim. Hôm trước mình rảnh nên tháo chiếc TV ra dọn bụi bên trong thì phát hiện một vùng to gần bàn tay trên bo mạch chính bị cháy đen thui dù nó vẫn hoạt động bình thường, vùng bị cháy này ở gần chỗ cục cao áp, các linh kiện trong vùng này nhìn cũng sần sùi kinh dị như sắp cháy. Vậy muốn hỏi các bác có ai biết ở Hà Nội có bán cái bo mạch chính còn lành lặn, hoặc cái chỗ người ta tập kết rác tivi cũ để mình đến bới móc cái bo về thay cho tivi của mình được hoạt động lâu dài. Chiếc tivi của mình có hiệu LG 21FS9RG. Cám ơn các bác giúp đỡ!

Dạ cái tivi ấy tầm 23 trăm thôi ạ. Chú thích thì có thể mua vài chiếc về cất đi dùng dần ạ. Cháu cũng thích lắm nhưng mà ma ma hông cho tiền mua toàn đi xem nhờ nhà chị hàng xóm thôi ạ
    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
      Dạ cái tivi ấy tầm 23 trăm thôi ạ. Chú thích thì có thể mua vài chiếc về cất đi dùng dần ạ. Cháu cũng thích lắm nhưng mà ma ma hông cho tiền mua toàn đi xem nhờ nhà chị hàng xóm thôi ạ
      mình có hai chiếc rồi, một chiếc bị thế, vỏ và bóng hình còn rất mới nên không lỡ vứt đi phí.

Comment

Vâng cái đèn hình còn mới là quý lắm ấy ạ. Nhà chị hàng xóm cháu hôm nọ mua phải cái tivi đểu nghe đâu đèn hình bị hàn xì lại lên nó kém bền ấy ạ...

Comment

Dòng CRT slim do công nghệ đèn ngắn nên quận lái công suất lớn hơn loại đèn dài,do đó khối quét dòng công suất làm việc lớn,linh kiện sinh nhiệt nhiều nên nó cháy thiếc,vàng main.Nếu tivi vẫn chạy bt thì bạn thớt chỉ cần hàn lại các mối hàn bị nóng vàng là đc.
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Về tác giả

Collapse

vantuguitar Tìm hiểu thêm về vantuguitar

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X