Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi sony KV_ J14KF7 mất tiếng nhờ giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mấy anh ơi cho em hỏi ,sáng em mở máy lên máy có tiếng lớn bình thường nói được mấy câu rồi lại im ghe nữa rồi vậy là sau hả mấy anh,em dã loại trừ khả năng hở mạch em hàn ki lắm rồi cac a giúp em .

Comment

mình ko phải là dân điện tử mình chỉ là thợ vườn chuối thôi tự mày mò học hỏi tìm tòi, nhưng mình góp ý thế này : bệnh này thứ nhất à chỉnh sai hệ tiếng , thứ 2 là bị chết thạch anh trung tầng tiếng , bạn kiểm tra lại nhé , nhưng thử phân tích lần nữa nếu chuyển video có tiếng bình thường thì chính xác là bạn thay con thạch anh trung tầng tiếng xem sao , có thể chỉnh lại cuộn dây alock nữa

Comment

Nguyên văn bởi laca2011 Xem bài viết
        mấy anh ơi cho em hỏi ,sáng em mở máy lên máy có tiếng lớn bình thường nói được mấy câu rồi lại im ghe nữa rồi vậy là sau hả mấy anh,em dã loại trừ khả năng hở mạch em hàn ki lắm rồi cac a giúp em .
        thế thì bạn tìm 2con đèn mut (tranzito dán)ở phần công suất tiếng tháo vất đi là ok mà

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
          thế thì bạn tìm 2con đèn mut (tranzito dán)ở phần công suất tiếng tháo vất đi là ok mà
          anh có thể chỉ rỏ 2 con đó nằm chổ nào và kí hiệu trên mạch là transito máy kg anh

Comment

Nguyên văn bởi duytanltl Xem bài viết
            hàn lại IC tổng
            Chỉnh lại cuộn dây aft

Comment

Nguyên văn bởi laca2011 Xem bài viết
              em yếu kém và còn non lắm gặp phải máy này chắc phải trả lại máy thoi dù sau cũng cám ơn các anh rất nhiều
              bạn nạp lại nhớ chưa ? thử nạp lại nhớ xem sao nhá bạn ko được thì mò tiếp mò ko ra thì coi gần đó có thợ nào vip ko tháo cái vĩ đem nhờ cứu hộ , chứ trả khách thì mất hết uy tín sau này ko làm ăn được gì đâu .

Comment

chi cho ban chieu cuoi cung ne,, nay gio thay a,e tren dien dan chi ko vao dau ca. ban do chan 55 cua ic tong nhe
                8374 do, co 1 diol ban thay diol do la ok 5 bo wan luon nhe
                .

Comment

chẵng biết con máy đó sao rồi! không biết chủ thớt còn dùng diễn đàn không nữa nhi? anh em diễn đàn mình nhiệt tình thật! hoan nghênh tinh thần yêu nghề nghiệp!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                  DD:0982 470 874
                  Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

em có con 14 in sony đồng nát dùng điện 110v . hiện tượng : av bình thường. loa chỉ nghe 1 bên. ti vi nghe tiếng chứ không có hình. bên ti vi bật lên nghe tiếng được 5s thì ngắt. anh em biết chẩn đoán dùm! tại ông khách già tiếc của nên em gắng lên đây hỏi thăm anh em ! cám ơn nhiều!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                    DD:0982 470 874
                    Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                      em có con 14 in sony đồng nát dùng điện 110v . hiện tượng : av bình thường. loa chỉ nghe 1 bên. ti vi nghe tiếng chứ không có hình. bên ti vi bật lên nghe tiếng được 5s thì ngắt. anh em biết chẩn đoán dùm! tại ông khách già tiếc của nên em gắng lên đây hỏi thăm anh em ! cám ơn nhiều!
                      đầu chiếu bình thường ben tivi nge tiếng ko hình xem lại hộp trung tan hay bị lỏng mạch

Comment

Về tác giả

Collapse

laca2011 Tìm hiểu thêm về laca2011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X