Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin các sư huynh tư vấn giúp đồng hồ vạn năng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin các sư huynh tư vấn giúp đồng hồ vạn năng

em nói thật từ lâu giờ em toàn chỉ dùng đồng hồ kim thôi,bay giờ định đầu tư đông hồ số khoản trên dưới một triệu ,em chưa biết loại đông hồ nào chạy bền và nhiều công dụng vạy xin các huynh tư vấn giúp em xin chân thành cảm ơn !!!

Nguyên văn bởi tananh2011 Xem bài viết
    em nói thật từ lâu giờ em toàn chỉ dùng đồng hồ kim thôi,bay giờ định đầu tư đông hồ số khoản trên dưới một triệu ,em chưa biết loại đông hồ nào chạy bền và nhiều công dụng vạy xin các huynh tư vấn giúp em xin chân thành cảm ơn !!!
    các hyunh ơi giúp em với để em mua nhầm thì tốn tiền và phí quá !!!!!

Comment

Bản thân tôi hiện nay đang sử dụng hai đồng hồ digital,tôi nói qua để bạn tham khảo.
      -WELLINK-Model:1230,loại này của Đài Loan,các thông số cơ bản.
      Đo được: AC-DC-A-HZ-Ohm-F.Loại này tính tự động không cao,nhưng đo Ohm trị số nhỏ chính xác,kiểm tra Yoke tivi bị chạm rất thuân lợi.Đo được các tụ từ 2n-20uf.
      -SAWA-Model:RD700,tương tự như WELLINK nhưng tính tự động cao hơn.Loại này kiểm tra trị số Ohm nhỏ không chính xác.Đo tụ từ 500n-300uf.Giá khoảng 100USD.

Comment

cảm ơn huynh quang tâm giúp :huynh nào đã dùng hai loại đồng hồ này tư vấn giúp em cái nào đo chính sác hơn sanwa cd800a ktoritsu 1009 (vì em ít tiền)

Comment

bạn xem loại prokit thử xem. mình đang dùng, made in taiwan nên cũng tạm ổn. giá khoảng trên 200k.

Comment

Wellink đo điện trở trên mạch chính xác hơn các đồng hồ cùng giá pin dùng cũng lâu chỉ cái núm chỉnh xoay hơi cứng , Sanwa , ktoritsu , prokit chỉ được cái đẹp mã chứ đo không chuẩn lại mau hết pin nhất là Prokit có màn hình lớn dễ đọc nhưng hao pin và công tắc nhấn của nó dễ hư lại khó kiếm đồ thay . Tóm lại Wellink là phù hợp tuy xấu mã nhưng dùng bền lại rẻ , nếu có thêm tiền mua Fulke đang quảng cáo trên diễn đàn hiệu này đo đúng lộn thang không hư mà khi đo hay nhầm thang lắm .

Comment

bạn hãy đầu tư tiền vào chiếc đồng hồ sanwa cd800a made in Japan mình thấy mấy bác bảo hành hay dùng
              đi một ngày đàng học một sàng khôn

Comment

em xin cảm ơn các huynh nhiệt tình tư vấn.thôi thì chắc có lẽ em vay tiền thêm của vợ để đầu tư đồng hồ FLUKE tầm khoản hai triệu trở lại.(huynh nào đã sử dung rồi moden nào là phù hợp nhất xin chỉ giúp)

Comment

em xin cảm ơn các huynh nhiệt tình tư vấn.thôi thì chắc có lẽ em vay tiền thêm của vợ để đầu tư đồng hồ FLUKE tầm khoản hai triệu trở lại.(huynh nào đã sử dung rồi moden nào là phù hợp nhất xin chỉ giúp)
                  Cái này thì tananh 2011 dùng đồng hồ vào việc gì rồi xem cái nào đáp ứng được và trong tầm giá thì mua , đồng hồ tuy có chống quá áp thang đo cũng không chịu được lâu đo nhầm hoài cũng đứt bóng và cái dây đo cũng dễ đứt nếu dùng không kỹ nên nếu mới tập đo chưa quen thì dùng đồng hồ tầm 200-300 K là đủ xài rồi lỡ có hư thì quăng không sợ vợ la .

Comment

Tầm 2tr có thể lấy cái Fluke 17B, mình thấy bền, dễ dùng và chính xác.
                    Linh kiện điện tử KME
                    www.kme.com.vn

Comment

Nếu bạn chưa bao giờ dùng đồng hồ số thì tốt nhất nên mua một cái ALDA mode DT830 của trung quốc về sài thử cho biết . Sau này sài quen rồi hãy mua loại đắt tiền .

Comment

Về tác giả

Collapse

tananh2011 Tìm hiểu thêm về tananh2011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X