Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác giúp em tivi LG mất màu !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác giúp em tivi LG mất màu !

hôm nay em nhận được 1 con LG mất màu chỉ còn đen trắng, model mờ mất rồi nên ko rõ. đời này có vỉ stereo, tổng TDA8842, vxl LG8993-13B, nhớ 24c08, vert TDA8351. em đã kiểm tra các nguồn B+=115v,5v,8v đều đủ cả, đã thay 8842, 24c08, TA 358 và 443. nhưng tình hình vẫn chưa khả quan, vậy có bác nào đã từng gặp qua pan này cho e vài đường với, thấy khách nói đã qua tay thợ khác không sửa đc. em xin cảm ơn rất nhiều!

Nguyên văn bởi Bao_dt Xem bài viết
    hôm nay em nhận được 1 con LG mất màu chỉ còn đen trắng, model mờ mất rồi nên ko rõ. đời này có vỉ stereo, tổng TDA8842, vxl LG8993-13B, nhớ 24c08, vert TDA8351. em đã kiểm tra các nguồn B+=115v,5v,8v đều đủ cả, đã thay 8842, 24c08, TA 358 và 443. nhưng tình hình vẫn chưa khả quan, vậy có bác nào đã từng gặp qua pan này cho e vài đường với, thấy khách nói đã qua tay thợ khác không sửa đc. em xin cảm ơn rất nhiều!
    con này có thạch anh ko nếu có bác thay thử nha và mấy tụ pi
    khi định bỏ cuộc.
    hãy nhớ lại lý do mình bắt đầu nó
    .0975006559

Comment

mình thay tu pi ở chân thach anh rồi không dc. bạn có sơ đồ nào tương đương không cho mình xin với với cả FW nữa.

Comment

làm phát ăn ngay!
        bạn hút bỏ trống đường color trên IC 8842 thì sẽ có màu thôi mà!

0984302430

Comment

đường color là chận số mấy vậy bác ?

Comment

nó có đề tren vỉ máy mà!
            số mấythif mình cũng ko để ý đâu!nêus bạn để yas kỹ thì sẽ đọc dc thôi mà

0984302430

Comment

hình em nó đây bác xem. mình lần mò mãi không thấy chân nào ?
              Attached Files

Comment

Đầu tiên bạn chạy AV xem có màu ko? kiểm tra mạch in(có bị đứt ko)chân 29 có nối với 31,chân 28 nối với chân 32,đó là đường đi của tín hiệu màu.kiểm tra giao tiếp giữa chân 17,11 với ic vi xử lý,đó là 2 đường chọn hệ màu cho 8842 (pan/ntsc/secam)
                Last edited by kehuydiet092; 20-09-2013, 22:54.
                Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

minh xem trên mạch thì chân 27 nối với ch28, ch29 nối với ch31, chân 30 nối với chân 32, chân 17 CVBS2 nõ vào AV2, chân 11 CVBS là ngõ vào AV1. bạn có FW của đời này không cho mình xin

Comment

Nguyên văn bởi Bao_dt Xem bài viết
                    minh xem trên mạch thì chân 27 nối với ch28, ch29 nối với ch31, chân 30 nối với chân 32, chân 17 CVBS2 nõ vào AV2, chân 11 CVBS là ngõ vào AV1. bạn có FW của đời này không cho mình xin
                    Mấy bữa trước ,trời mưa rảnh Mình làm lại cho thợ có 2 pha là TDA 8362 Mất mầu thay 1 con ok .Còn 1 con nhá mầu hơi vàng ,thay ok ,,,Bạn tham khảo nha ...
                    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                      Mấy bữa trước ,trời mưa rảnh Mình làm lại cho thợ có 2 pha là TDA 8362 Mất mầu thay 1 con ok .Còn 1 con nhá mầu hơi vàng ,thay ok ,,,Bạn tham khảo nha ...
                      ý của bác là thay tổng à, tổng của em là TDA8842 em cũng đã thay rồi bác ạ.

Comment

ok rồi các bác ạ ! chắc thợ trước lắp sai tu pi 271, em xem trên sơ đồ là 220 giờ chạy ngon lanh rồi. cảm ơn các bác đã quan tâm

Comment

Về tác giả

Collapse

Bao_dt Tìm hiểu thêm về Bao_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X