Thông báo

Collapse
No announcement yet.

AE Giúp Mình Tivi SAMSNG CS-21Z50MN Hình Nở Ngang Mất chữ VTV3!!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• AE Giúp Mình Tivi SAMSNG CS-21Z50MN Hình Nở Ngang Mất chữ VTV3!!!!!!

Máy chạy ic TDA12025PQ/N1F80, nguồn STR W6753, Vert LA78045. Mình đã kiểm tra tụ nở ngang, fet IRF9360 méo gối cũng không hư.AE giúp mình với. mình có úp hình cho ae xem.mình chân thành cảm ơn
    Attached Files

Nguyên văn bởi ĐTLêLuân708 Xem bài viết
    Máy chạy ic TDA12025PQ/N1F80, nguồn STR W6753, Vert LA78045. Mình đã kiểm tra tụ nở ngang, fet IRF9360 méo gối cũng không hư.AE giúp mình với. mình có úp hình cho ae xem.mình chân thành cảm ơn
    bạn kiểm tra kĩ phần méo gối đi nhất là hai con diot lớn.lúc chiều mình làm một con samsung cũng bị như vạy ....

Comment

Bác nạp lại Fw xem sao ! chúc hốt xèng
      Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
      Call : 0989 30 30 36

Comment

Có lần lâu rồi mình cũng làm 1e SS Slimp29,cũng bệnh giãn ngang như vậy,kt hết R,C,D quanh c/a,méo gối ko phát hiện j bất thường,Service lại OK luôn.
        Rất nhiều bạn thợ cũng hay bị bệnh<quan trọng hóa v/đ> vậy.........
        Đỗ Ngọc Hiếu
        Từ Sơn, Bắc Ninh
        Điện thoai; 0989 800

Comment

mình vừa gặp chú samsung cs21m chạy tổng tda9361, mành 78040, bị nở ngang ko nhìn thấy chứ vtv , mình mở mã chỉnh lại cũng ko hết, nâng trị số tụ xuất ngang cũng ko xong , kiểm tra linh kiện vẫn chưa thấy gì . ae ai có cao kiến gì xun giúp đỡ với .

Comment

chan D cua meo goi co con tu bi 1uf xuong mass. thay em do di

Comment

để máy chạy sờ tay (can nhiễu) vào chân g đèn fet méo gôi nếu ảnh co giãn được thì kiểm tra linh kiện của nó nhất là chân g .nếu ảnh không thay đổi gì kiẽm tra lại các tụ chân cao áp.

Comment

mình đã làm xong bệnh, kẹp cho em nó 2 con tụ 22j xuất ngang thế là máy đã co lại thấy được chữ vtv , để chạy 1 buổi rồi không sao chắc mai giao luôn .

Comment

Về tác giả

Collapse

ĐTLêLuân708 Tìm hiểu thêm về ĐTLêLuân708

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X