Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi JVC av21q219b can giup

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi JVC av21q219b can giup

em có con tivi model tren,jo no bi bênh la,cu cam dien vao l so ngang k chay,bat nut chuyên kenh thi có dao dong 1 cai la ngat luon,chua kip chayy cao ap tị ji,co bac nao làm em nay roi giup do e với ah,cam on các bác nhều A

bạn kiểm tra mấy con tụ thường ở xung dòng mành về ic tổng xem co bị hỏng ko ,và kiểm tra lại 2 mạch này nhé .nếu có cao áp thì thay thử luôn đi.và thử để hở chân xraay ở ic tổng ra xem nào

Comment

Nguyên văn bởi huuanhmanh Xem bài viết
      bạn kiểm tra mấy con tụ thường ở xung dòng mành về ic tổng xem co bị hỏng ko ,và kiểm tra lại 2 mạch này nhé .nếu có cao áp thì thay thử luôn đi.và thử để hở chân xraay ở ic tổng ra xem nào
      không được bác a,luc cao áp nháy 1 cái roòi tắt luôn,nhưng máy này nó k có đèn đỏ báo nguôn luôn bác ạ.có bao jo đai em ic tông (8897) rôi k bác

Comment

bạn nên kiểm tra lại nguồn xem có vấn đề j không?tốt nhất bạn nên gắn tải giả vào b+ kiểm tra cho chắc ăn.

Comment

Nguyên văn bởi 0942526328 Xem bài viết
          bạn nên kiểm tra lại nguồn xem có vấn đề j không?tốt nhất bạn nên gắn tải giả vào b+ kiểm tra cho chắc ăn.
          nguon tot bac ah.em dang nghi la bi loi rom ma tim mai k co ai cho file.bac co k cho e xin voi ạ

Comment

Nguyên văn bởi ngocquang88 Xem bài viết
            em có con tivi model tren,jo no bi bênh la,cu cam dien vao l so ngang k chay,bat nut chuyên kenh thi có dao dong 1 cai la ngat luon,chua kip chayy cao ap tị ji,co bac nao làm em nay roi giup do e với ah,cam on các bác nhều A
            kiểm tra xung mành và ngang nha...mình đã làm 2 cái như vậy chết ic vert đa số bị phần vert

Comment

đèn báo nguồn k co luôn các bác ah

Comment

co bác nao co phuong an nao nua k ạ

Comment

minh cũng có 1 con jvc 21in dang bị tối màn hình ,anh em ai biết giúp mình với ,mình cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi songang Xem bài viết
                    minh cũng có 1 con jvc 21in dang bị tối màn hình ,anh em ai biết giúp mình với ,mình cảm ơn
                    tối màn hình phải ko chỉnh bright nó lên lả xong.......[nếu là thợ it nhất phải viết thế nào chứ]

Comment

Nguyên văn bởi ngocquang88 Xem bài viết
                      bảo vệ bạn ạ jvc bảo vệ phức tạp lắm : 5v/9v /12v../125v/ mành/ loại trừ dần còn chân bảo vệ của ic tổng lả chân 59 khi bình thường là <5v chúc may mắn

Comment

benh nay giai quyet duoc chua chia se em voi cung dang gap

Comment

em có con tivi model tren,jo no bi bênh la,cu cam dien vao l so ngang k chay,bat nut chuyên kenh thi có dao dong 1 cai la ngat luon,chua kip chayy cao ap tị ji,co bac nao làm em nay roi giup do e với ah,cam on các bác nhều

Tags

Comment

Nguyên văn bởi manhphat Xem bài viết
                            em có con tivi model tren,jo no bi bênh la,cu cam dien vao l so ngang k chay,bat nut chuyên kenh thi có dao dong 1 cai la ngat luon,chua kip chayy cao ap tị ji,co bac nao làm em nay roi giup do e với ah,cam on các bác nhều

Tags

làm theo hướng dẫn như trên,chưa được thì tính tiếp.

Comment

Nguyên văn bởi manhphat Xem bài viết

Tags

kiểm tra đ/áp ABL nếu cao xem R xuống mát 6,8k đứt cũng có hiện tương như thế

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocquang88 Tìm hiểu thêm về ngocquang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X