Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi toshíba 21JZ5VX chế độ tv ko có hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi toshíba 21JZ5VX chế độ tv ko có hình

e đang làm con TÔSHIBA 21JZ5VX ,máy dùng ic tổng 8801 , nhớ 24c08 , chế độ ti vi chỉ còn tiếng nói hình ảnh thì vằn vằn ,xoắn xoắn nhìn giống như hiện tượng sai đồng bộ vậy , còn chế độ AV tốt cả ảnh và tiếng nói , cho đường tín hiệu video out sang màn khác thì chỉ có tiếng còn màn hình ko có gì , e đã thay thử kênh và thay thử bộ lọc SAW nhưng ko được a nào làm bệnh này rồi xin chỉ bảo,giúp đỡ
    xin cảm ơn các a e thật nhiều
    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
    MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Mấy đời này hay chuyển mạch TV.AV Trong tổng.bạ n xem chấm tín hiệu Hình AV vào thẳng tổng k?cả ăng ten nữa nếu có thì khả năng hỏng rất cao.mình có gặp nhưng mất hình av tiếng bt.

Comment

Nguyên văn bởi banggiang Xem bài viết
      Mấy đời này hay chuyển mạch TV.AV Trong tổng.bạ n xem chấm tín hiệu Hình AV vào thẳng tổng k?cả ăng ten nữa nếu có thì khả năng hỏng rất cao.mình có gặp nhưng mất hình av tiếng bt.

e ko hiểu ý của a lắm , nhưng e đã thay chuyển mạch MN1113 ( 8 chân dán loại nhỏ ), chép lại nhớ vẫn vậy bệnh này ko thể nào chết ic tổng được a ạ
      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
      MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

Chắc mình nhầm model khác, thế này nhé bạn đã xác định đc chuyển mạch sao k dùng tụ đễ chấm tín hiệu ,như thế sẽ biết mất tại đâu mà.như trường hợp này xem có hình av,có muỗi tivi tới các chân chuyển mạch chưa đã?

Comment

Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
          e ko hiểu ý của a lắm , nhưng e đã thay chuyển mạch MN1113 ( 8 chân dán loại nhỏ ), chép lại nhớ vẫn vậy bệnh này ko thể nào chết ic tổng được a ạ
          k có gì là k thể. nhất là trong lĩnh vực điên nặng.
          MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
          MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

Về tác giả

Collapse

anhtuan.vtv3 Tìm hiểu thêm về anhtuan.vtv3

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X