Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp tivi lg25'' không rõ model

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp tivi lg25'' không rõ model

em có con lg 25'' chạy khiển vct 3804b tình trạng không nhận romote. 5v cấp cho mắt nhận có nhưng chân ir không có 3v3....em hút trống chân ir về ic khiển ra thì có 3v3 bấm romote chân ir tại mắt nhận vẫn nhịp.....đo chân ir tại ic3804b k thấy chạm...em đã thay mấy con mắt nhận rồi mà vẫn không được...giúp em với em đang gấp quá..chân mắt là ir 5v gnd. dòng lg này có kén romote không vậy mấy anh....a nào biết cách độ cho bấm romote không

chân nguồn của mắt nhận là 5V thì chân IR phải là 4V3 không phải 3V3 bạn kiểm tra lại mắt đi

Comment

bạn phải coi remote đúng model máy, chứ loại này có nhiều đời lắm, bạn dùng remote hộp thì bấm được nhiều đời
      có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
        em có con lg 25'' chạy khiển vct 3804b tình trạng không nhận romote. 5v cấp cho mắt nhận có nhưng chân ir không có 3v3....em hút trống chân ir về ic khiển ra thì có 3v3 bấm romote chân ir tại mắt nhận vẫn nhịp.....đo chân ir tại ic3804b k thấy chạm...em đã thay mấy con mắt nhận rồi mà vẫn không được...giúp em với em đang gấp quá..chân mắt là ir 5v gnd. dòng lg này có kén romote không vậy mấy anh....a nào biết cách độ cho bấm romote không
        Theo mình thì không phải mắt nhận lỗi đâu..chắc chắn có chập chạp đâu đó của các linh kiện dính líu tới đường này..(Trường hợp IC chập cũng có nhưng rất hiếm khi gặp).vì bạn hút trống chân IR ra rồi và có áp 3,3v ( không sao,mình vẫn thường gặp áp chân IR thấp như vậy )..vấn đề là khi bạn đóng chân IR lại thì chân này mất áp ( mắt nhận bạn đã thay trên 3 con là đã có thể loại trừ lỗi do mắt) ...trường hợp này mình thường thấy tụ gốm rỉ..chỉ đến khi bạn đóng mắt nhận vào bấm khiển và đo chân IR thấy có áp nhịp theo khi bấm khiển..khi đó mới đặt vấn đề là khiển có cùng đời hay không. vì nếu khiển không cùng đời nhưng máy không có bệnh thì khi bấm khiển và đo chân IR vẫn nhịp như thường mà... vài lời góp ý...chúc bạn sớm thành công.!

Comment

chết ic 3804b rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

H0angL0ng Tìm hiểu thêm về H0angL0ng

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X