Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi jvc 21l81 cẦn giÚp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi jvc 21l81 cẦn giÚp

em đang gặp con JVC AV-21L81 chạy one chíp tda9386ps/n1/2s0555 nhớ 24c08.có hiện tượng đang xem nó đen dần từ phải sang trái rồi đen kịt,em đã k/t nguồn tốt g2 tốt nung tim tốt.tất cả bình thường,em thay con ic sắc tda7610 thì nó lại chạy(bình thường) song vài ngày nó lại bị lại.sau đó hàn lại các chân ở vỉ đuôi đèn hình lại chạy tốt.vài nó bị lại bây giờ mất chói.bác nào đã gặp pan này rồi xin được trợ giúp,bác nào có file của nó cho em xin thử nạp cho nó xem có phải lỗi nhớ không,thankyou.

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
    em đang gặp con jvc av-21l81 chạy one chíp tda9386ps/n1/2s0555 nhớ 24c08.có hiện tượng đang xem nó đen dần từ phải sang trái rồi đen kịt,em đã k/t nguồn tốt g2 tốt nung tim tốt.tất cả bình thường,em thay con ic sắc tda7610 thì nó lại chạy(bình thường) song vài ngày nó lại bị lại.sau đó hàn lại các chân ở vỉ đuôi đèn hình lại chạy tốt.vài nó bị lại bây giờ mất chói.bác nào đã gặp pan này rồi xin được trợ giúp,bác nào có file của nó cho em xin thử nạp cho nó xem có phải lỗi nhớ không,thankyou.
    hỔng cÓ pÁc nÀo...........

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
      hỔng cÓ pÁc nÀo...........
      Pan của bác đưa lên dễ gì mấy ai trong nghề "được" gặp bác ơi , pan bị tối dần từ 1 phía lan dần thì tôi chỉ gặp 1 lần trên máy Daewoo , chứ trên JVC và các hiệu khác chưa thấy , nên chẳng biết góp ý phán đoán thế nào cả , bây giờ máy bác lại mất chói thì cứ làm cho chói chạy trước rồi bệnh kia tìm sau , bao giờ ngõ ra RGB có áp rồi thì mới tính tiếp được bác à .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
        Pan của bác đưa lên dễ gì mấy ai trong nghề "được" gặp bác ơi , pan bị tối dần từ 1 phía lan dần thì tôi chỉ gặp 1 lần trên máy Daewoo , chứ trên JVC và các hiệu khác chưa thấy , nên chẳng biết góp ý phán đoán thế nào cả , bây giờ máy bác lại mất chói thì cứ làm cho chói chạy trước rồi bệnh kia tìm sau , bao giờ ngõ ra RGB có áp rồi thì mới tính tiếp được bác à .
        có lẽ nó bị lỗi fw bác à em vừa nạp lại fw máy chạy nhưng bị dãn màn (vì fw là của máy 29)để em kiếm fw có thế nào thông báo các bác sau,thanks.

Comment

bác thử fw này xem sao
          Attached Files

Comment

cả fw này nữa bác ơi
            Attached Files

Comment

chỉnh sever không được a
              ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

Nguyên văn bởi Trieu1905hd Xem bài viết
                bác thử fw này xem sao
                Nguyên văn bởi Trieu1905hd Xem bài viết
                cả fw này nữa bác ơi
                em nạp fw (trên)thì máy mở nguồn châm cao áp vẫn chạy màn hình không sáng,vặn g2 lên cao thì nổi đường hồi.còn fw(2)máy chạy ,dãn mành,có sọc đen thẳng đứng .dò đài xong không nhớ được.cảm ơn các bác nhiều.các bác bắt bệnh cho em với có phải nó lỗi fw không hay hỏng phần nào nữa.
                Last edited by dinhvanquy09; 06-02-2014, 19:56.

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhvanquy09 Tìm hiểu thêm về dinhvanquy09

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X