Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IC ổn áp REGU 7805v + 783.3v 2A hoặc 3A

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• IC ổn áp REGU 7805v + 783.3v 2A hoặc 3A

anh em cho mình hỏi mình muốn tìm mua con IC ổn áp REGU 7805v + 783.3v 2A hoặc 3A , anh em có ai biết số bao nhiêu mua ở đâu không chỉ em với em cảm ơn (lưu ý là chỉ 3 chân thôi)

Bạn ra tiệm linh kiện Điện tử mà mua, có đủ hết đấy Bạn. Nó thuộc họ LA. Như là LA7805,... ! Thân chào !

Comment

Nguyên văn bởi ThanThuyHa Xem bài viết
      Bạn ra tiệm linh kiện Điện tử mà mua, có đủ hết đấy Bạn. Nó thuộc họ LA. Như là LA7805,... ! Thân chào !
      mình hỏi là regu 3A hoặc 5A chứ còn con LA7805 nó chỉ có 1A thôi anh bạn rất trẻ,,,,,,,,,,,,,,(còn quá trẻ)

Comment

mình hỏi là regu 3A hoặc 5A chứ còn con LA7805 nó chỉ có 1A thôi anh bạn rất trẻ,,,,,,,,,,,,,,(còn quá trẻ)

Comment

Chào anh bạn Già ! Thật ra mình còn rất trẻ vì chỉ mới bước vào nghề thôi. Nhưng anh bạn Già nên nhớ rằng: Anh em tham gia Diễn đàn này chủ yếu là trao đổi và học hỏi kinh nghiệm nhau để cùng tiến bộ. Nên có gì không phải thì cũng không nên dùng những ngôn từ "thiếu xây dựng" như vậy. Nếu anh bạn Già của tôi muốn tìm REGU 3A, 5A thì xin thưa không có loại 3 chân đâu nhé(Kiến nghị dùng bo autovolt để có dòng cao"tuy là hơi trẻ 1 tí"). Nhưng cũng không có gì là khó để có 1 REGU 7805 3A, 5A ,... Thưa anh bạn già thân yêu của tôi ạ !

Comment

Chuyển sang 2576 đi , cồng kềnh 1 tý nhưng là step down , dòng lớn ... ngon và ổn định hơn nhiều bọn ổn áp tuyến tính họ 78
            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Chào anh bạn Già ! Thật ra mình còn rất trẻ vì chỉ mới bước vào nghề thôi. Nhưng anh bạn Già nên nhớ rằng: Anh em tham gia Diễn đàn này chủ yếu là trao đổi và học hỏi kinh nghiệm nhau để cùng tiến bộ. Nên có gì không phải thì cũng không nên dùng những ngôn từ "thiếu xây dựng" như vậy. Nếu anh bạn Già của tôi muốn tìm REGU 3A, 5A thì xin thưa không có loại 3 chân đâu nhé(Kiến nghị dùng bo autovolt để có dòng cao"tuy là hơi trẻ 1 tí"). Nhưng cũng không có gì là khó để có 1 REGU 7805 3A, 5A ,... Thưa anh bạn già thân yêu của tôi ạ !
              đúng là trẻ thật, sao lại không có để tôi cho bạn trẻ biết thêm tí đẻ cho già kinh nghiệm thêm tí con L78S05 là 2A, còn con LM1084 5.0v là 3A, còn con 7805 có hình dạng sò sắt 7805 là 5A hết, anh bạn quá trẻeeeeeeeeeee

Comment

đúng là trẻ thật, sao lại không có để tôi cho bạn trẻ biết thêm tí đẻ cho già kinh nghiệm thêm tí con L78S05 là 2A, còn con LM1084 5.0v là 3A, còn con 7805 có hình dạng sò sắt 7805 là 5A hết, anh bạn quá trẻeeeeeeeeeee

Comment

Đã xác định được tên IC , hỏi tìm mua trong VN không có ... thì đặt mấy đứa nó buôn linh kiện từ nước ngoài nó mang về cho .!
                  Mấy con này trong VN có vẻ ít thấy !
                  Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nói như thế để chứng tỏ mình già chứ gì. Vậy lúc đầu ai lên diễn đàn hỏi AE chỉ chổ mua REGU vậy ta ! Thật hết chổ nói ... ! Đúng là Già rồi nên khó tính ...

Comment

Tại tôi sợ dỏ quít dầy có móng tay nhọn. Cho nên tôi phải học hỏi thêm.

Comment

Về tác giả

Collapse

vansinhh Tìm hiểu thêm về vansinhh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X