Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Plasma LG nguồn ma chơi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi lambuuhiep Xem bài viết
    xin các cao thủ trên dđ chỉ giúp.tình hình em mới nhận một tivi samsung plasma ps42c450b1.hiện tượng mo nguồn có tiếng bình thường hình ảnh và ánh sáng không có.do tại chân vs va KHÔNG CÓ NGUỒN.em chưa làm plasma lần nào nên chưa biết cách sử lý như thế nào.mong các bác trên dđ chỉ giúp
    Em cũng cạc cạc như bác, nhưng em bít ko là fet
    IGBT thì phải ạ

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
      Em cũng cạc cạc như bác, nhưng em bít ko là fet
      IGBT thì phải ạ
      cam on anh da quang tâm.anh có hướng giải quyết nào không giúp em với

Comment

Nguyên văn bởi lambuuhiep Xem bài viết
        xin các cao thủ trên dđ chỉ giúp.tình hình em mới nhận một tivi samsung plasma ps42c450b1.hiện tượng mo nguồn có tiếng bình thường hình ảnh và ánh sáng không có.do tại chân vs va KHÔNG CÓ NGUỒN.em chưa làm plasma lần nào nên chưa biết cách sử lý như thế nào.mong các bác trên dđ chỉ giúp
        e cũng tình trạng như bấc , cấp nguồn thì máy chạy có tiếng . nhưng ko lên hình, role đóng cạch cạch , đường va , vs có vôn rùi cúp xuống , cách mạch nguồn ra riêng vẫn thế , ko ra va , vs gì cả

Comment

con plama lg 42 nhà em cũng cạch cạch ko lên hình. nguồn thì có, nhưng bấm nút mở kênh thì rờle kêu cạch cạch... không lên được. mong các bác hướng dẫn. thanks!

Comment

Hi e đã xác định được bỏad áp bên phải chết 2 con fgpf 4633 và con diode zenzer phía dưới chân g. Nhưng ko biết con zener đó mấy vol

Comment

Hi anh em, mình có con LG plasma 42PT350R, khi bật lên thì không lên hình, chỉ nghe kiêu tạch tạch của rờle, mình có nhờ nhân viên điện máy xanh kiểm tra thì bảo là hư ic mạch điều khiển nguồn trung tâm. Nhân viên báo giá là 1,8tr thay.

Comment

Nguyên văn bởi tranvinh79 Xem bài viết
                con plama lg 42 nhà em cũng cạch cạch ko lên hình. nguồn thì có, nhưng bấm nút mở kênh thì rờle kêu cạch cạch... không lên được. mong các bác hướng dẫn. thanks!
                Tivi của mình bị tương tự, vậy bạn sữa thế nào và chi phí nhiêu vậy?

Comment

Về tác giả

Collapse

dongochieu Tìm hiểu thêm về dongochieu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X