Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi bệnh tv toshiba

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi bệnh tv toshiba

tv nhà em tự dưng bị co màn hình lại như thế này, hình ảnh vẫn còn
    Click image for larger version

Name:	hình0342.jpg
Views:	1
Size:	48.0 KB
ID:	1420757
    em hơi gà mờ nên có anh nào chỉ giúp em nó bị làm sao với

Nguyên văn bởi sonbkpro Xem bài viết
    [ATTACH]84319[/ATTACH]
    "Tivi nhà em tự dưng bị " Thế "em" đem ra thợ gần nhất họ thay cho cái Tía lai là lại chạy phà phà ý mà.:P
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

[ATTACH]84319[/ATTACH]
      Chào Bạn! Xem hình thì TV nhà Bạn bị đứt Yoke vert rồi. Bạn thay mới hay tháo ra nối lại xài tiếp (Yoke zin theo máy vẫn tốt hơn). Chúc Bạn thành công! Thân!

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
        "Tivi nhà em tự dưng bị " Thế "em" đem ra thợ gần nhất họ thay cho cái Tía lai là lại chạy phà phà ý mà.:P
        có đắt không hả anh, chả biết các cụ ở quê hỏi chỗ nào mà nó bảo hỏng đèn hình, phải thay thì mất 800k O.O

Nguyên văn bởi ThanThuyHa Xem bài viết
        Chào Bạn! Xem hình thì TV nhà Bạn bị đứt Yoke vert rồi. Bạn thay mới hay tháo ra nối lại xài tiếp (Yoke zin theo máy vẫn tốt hơn). Chúc Bạn thành công! Thân!
        tự nối lại có khó không hả anh, em lên đây hỏi chú yếu là muốn biết để tự voọc

Comment

có đắt không hả anh, chả biết các cụ ở quê hỏi chỗ nào mà nó bảo hỏng đèn hình, phải thay thì mất 800k O.O

tự nối lại có khó không hả anh, em lên đây hỏi chú yếu là muốn biết để tự voọc
          dễ như ăn cháo gà thôi mà ! tháo cuộn yoke ra khỏi đèn , lấy đồng hồ đo các cuộn dây , cuộn nào không thông thì bị đứt , nhìn kỹ sẽ thấy chỗ đứt , nêu hóc hơn thì phải tách 2 cuộn yoke dọc ra mới thấy được nếu nó đứt phía trong .

Comment

trước khi tháo yoke ra bạn lấy cây bút làm dấu mấy cái vòng ngay cổ đèn nhá chứ ko thì lúc ráp vào nó bị nhòe hình mắc công chỉnh lại .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              dễ như ăn cháo gà thôi mà ! tháo cuộn yoke ra khỏi đèn , lấy đồng hồ đo các cuộn dây , cuộn nào không thông thì bị đứt , nhìn kỹ sẽ thấy chỗ đứt , nêu hóc hơn thì phải tách 2 cuộn yoke dọc ra mới thấy được nếu nó đứt phía trong .
              anh chỉ em tháo ra với, loay hoay mãi k biết tháo ra kiểu j :-s
              imgur: the simple image sharer

Comment

anh chỉ em tháo ra với, loay hoay mãi k biết tháo ra kiểu j :-s
                imgur: the simple image sharer
                đầu tiên là rút bo đuôi ra , rồi lấy bút lông đánh dấu vị trí cụm nam châm tai thỏ , đánh dấu chỗ đai ốc vào đèn hình , để sau này ráp vào mới đúng mầu được , dùng tuôc vít nới ốc ra xoay nhẹ cụm này cho lóng rồi rút ra , sau đó cũng làm dấu cuộn lái tia , rồi cũng nới ốc , cũng xoay cho lỏng rồi rút ra , cái cuộn dây mà nhìn thấy trên hình khi chưa tháo là cuộn lái dọc , còn cuộn ngang nằm ở trong tháo ra mới thấy , cuộn dọc nối với dây màu vàng và xanh lá , xanh dương và đỏ là của cuộn ngang .

Comment

em đã nới ốc ra và xoay thử cụm đấy nhưng thấy rất chặt, xem mấy chỗ có ng bảo thấm cồn vào chỗ cái băng dính nhưng chả thay đổi j
                  em có đồng hồ vạn năng có thể xác định xem có phải đứt dây đc k anh, nhìn dây loằng ngoằng e chả biết đâu là 2 đầu cuộn dây

Comment

em đã nới ốc ra và xoay thử cụm đấy nhưng thấy rất chặt, xem mấy chỗ có ng bảo thấm cồn vào chỗ cái băng dính nhưng chả thay đổi j
                    em có đồng hồ vạn năng có thể xác định xem có phải đứt dây đc k anh, nhìn dây loằng ngoằng e chả biết đâu là 2 đầu cuộn dây
                    ko phải thợ thì mang đi cho lành,tự làm sẽ tốn thêm xèng đấy(nhẹ) còn nếu nặng là báo tử luôn đó(nứt cổ đèn)........
                    Đỗ Ngọc Hiếu
                    Từ Sơn, Bắc Ninh
                    Điện thoai; 0989 800

Comment

trên cuộn dây có trạm hàn dây , hàng 4 chân là của phần dọc , hàng 3 chân là phần ngang , chưa tháo thì cứ để nguyên như vậy rồi rút trạm cắm dưới bo mạch ra , sau đó đo các mối dây ở hàng 4 chân coi có bị hở mạch cặp chân nào không .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                        trên cuộn dây có trạm hàn dây , hàng 4 chân là của phần dọc , hàng 3 chân là phần ngang , chưa tháo thì cứ để nguyên như vậy rồi rút trạm cắm dưới bo mạch ra , sau đó đo các mối dây ở hàng 4 chân coi có bị hở mạch cặp chân nào không .
                        Nếu bạn muốn tháo ra thì bạn rút vỉ đuôi đèn ra và xoáy lỏng ốc của mấy vòng nam châm ra ...rồi lấy dao nhẹ nhàng tách những phần dính sát vào cổ đèn hình ...rồi xoay nhè nhẹ từng chút thôi.đến khi lỏng ra rồi thì rút thẳng ra ...rồi đến cuộn lái tia cũng làm tương tự như vậy..Chúc bạn thành công.!

Comment

Về tác giả

Collapse

sonbkpro Tìm hiểu thêm về sonbkpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X