Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LCD monitor và TiVi pan và cách sửa chữa.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• LCD monitor và TiVi pan và cách sửa chữa.

LCD sẽ thay thế CRT sao chúng ta không tìm hiểu về nó!
    Tôi thấy trong diễn đàn này có mục chuyên về monitor thì bàn về CRT nhiều
    ,còn topic nói về LCD thì rời rạc quá chưa tập trung ,nếu thợ nào có thắc mắc về LCD thì không biết post ở đâu .Bởi vậy tôi lập ra topic này để anh em thợ có thắc mắc gì về LCD các loại thì post ở đây, để anh em mới vào nghề khỏi tìm mất thời gian.
    Nếu thợ mới vào nghề thì thắc mắc hoặc lành nghề nếu có nhã hứng thì chia sẽ các pan đã làm qua để anh em cùng hoc hỏi.
    Mong các anh em tham gia.

Mới làm xong cái monitor 17in nhiễu hình
    Thực ra chỉ lỏng cáp panel thôi .Nếu không phải cáp đối với pan này hơi mệt ahhh

Comment

Đầu thu vệ tinh VTC

Có bác nào biết thông số kỉ thuật để thu tín hiệu truyền hình của VTC qua vệ tinh VINASAT không cho tôi xin với? Email của tôi: hosynguyenchoung@yahoo.com
      Xin chân thành cám ơn.

Comment

Toi moi dong vo cai LCD. LCD cua toi bi mo tit ah, mai no moi sang len dc ai gap truong hop nay chi dum toi tai sao voi. Thanks nhiu!!!!!!!!!!!!!

Comment

màn hình LCD hiệu I-O DATA cua mình bị một dường sọc thảng đứng như sợi chỉ có cách nào khắc phục được không
          cám ơn trước

Comment

Nguyên văn bởi trantrungthu Xem bài viết
            màn hình LCD hiệu I-O DATA cua mình bị một dường sọc thảng đứng như sợi chỉ có cách nào khắc phục được không
            cám ơn trước
            Pan máy bạn là do đèn rùi.Bên Icare có thể khắc phục dc nhưng giá hơi đắt nên chỉ nhận LCD của laptop thôi.

Comment

Nguyên văn bởi manhhai138 Xem bài viết
              Toi moi dong vo cai LCD. LCD cua toi bi mo tit ah, mai no moi sang len dc ai gap truong hop nay chi dum toi tai sao voi. Thanks nhiu!!!!!!!!!!!!!
              Máy bạn có thể linh kiện bị rỉ rùi .CHo thợ kiểm tra volt và thay thế thôi.!

Comment

Nguyên văn bởi Hai Ha Xem bài viết
                Có bác nào biết thông số kỉ thuật để thu tín hiệu truyền hình của VTC qua vệ tinh VINASAT không cho tôi xin với? Email của tôi: hosynguyenchoung@yahoo.com
                Xin chân thành cám ơn.
                ban vao day nhe http://hdtv.vtc.vn/huongdan/index.htm

Comment

TRên mạng và cả trên thị trường sách giấy gần như chư có tài liệu về LCD bằng tiếng VIệt.

<-- Phần cứng chuyên nghiệp
                  --> Support: Laptop, mainboard, monitor, LCD, printer, USB flash disk, mp3, mp4...

Comment

mình đang sửa monitor LCD hiệu HP F1703 ko biết bị do mạch hay do đèn mong anh em chỉ giáo,khi bật lên hình vẫn đẹp bình thường nhưng chỉ 3s sau là cúp màn hình tối thui ,kiểm tra thấy bị cúp cao áp,đèn báo xanh tín hiệu vẫn có,anh em gặp pan này xin chỉ giáo giùm nhé,cảm ơn rấtnhiều.
                    Quang Thư
                    0988342379

Comment

Mình cũng đang gặp vấn đề như bạn quangthu2007 ,rất mong các bác tiếp sức cho mình, màn hình mình đang sửa hp 14 in, pan chổ nào khó tìm quá các chuyên gia ơi! cảm ơn các bác.

Comment

PAN này mình đã gặp và xử lý thành công trên LCD DELL 22" và HP 19" rồi. Theo thực tế mình làm thì nếu để LCD nghỉ khoảng 24h và mang ra chạy thì được lâu hơn tý. Nghĩa là chạy được khỏang >>3s. Nhưng khi tắt rồi thì rất nhanh bị tắt lại. Với PAN này bạn chỉ cần thay IC khiển ở board cao áp là OK thôi. Thông thường nếu không có IC tương đương để thay thế bạn nên độ thêm board cao áp khác vào. Mua ngoài chợ Nhật Tảo khoảng 120K/1board. Chúc thành công!!!!!!!!!!!!!
                        Những gi mà chúng ta học được chỉ là một phần rất nhỏ trong đại dương kiến thức loài người!!

Comment

Nguyên văn bởi Hai Ha Xem bài viết
                          Xin chân thành cám ơn.
                          Bác này quăng chài không đúng chỗ rồi!!!!

Comment

Các bạn cho mình hỏi trong màn hình LCD thì cao áp nó nằm trong khoảng bao nhiêu vol. cái LCD của mình tắt hết màn hình khi mở nó chỉ nháy và tắt luôn, mình kiểm tra cao áp thì không thấy.

Comment

Lcd

Chào các bác, cho em hỏi với. em có con LCD Asus VW161D. Khi em bật lên thì báo "No Signal" Sau nó chuyển sang Stanby luôn. em thử các tần số và độ phân giải đều không ăn thua. máy đang dùng thì bị thế. em buồn quá, mong các bác giúp đỡ. Thanks!

Comment

Về tác giả

Collapse

tunghia Tìm hiểu thêm về tunghia

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X