Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về nguyên nhân các pan của tv và monitor?. cách khắc phục?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về nguyên nhân các pan của tv và monitor?. cách khắc phục?

em có 2 pan mong các bác phân tích bênh giùm em với.
    - tivi mầu : mỗi lần tắt đi rồi bật lại là chức năng nhớ tiếng trở vê mặc định ( ở mức 32 /64 ). các phím bấm trước măt máy ko đúng chức năng( muốn chỉnh to thì lại thành nhỏ đôi khi lại thành chuyển kênh,...), màn hình thì co lại ở mép trên và dưới ko dãn ra hết dc.
    - monitor : bật công tắc trước mặt máy thì màn hình ko lên (ko có chữ no signal ) vẫn có đèn báo nguồn. đèn báo nguồn chuyển màu xanh khi có tín hiệu từ case.Nhưng màn hình vẫn tối om. kiểm tra khu vực cao áp thì thu dc các kết quả sau: cao áp bị dò điện ở đường hv cấp cho anot đèn hình., chỉnh biến trở vr gần cao áp thì điện áp có vẻ tăng cao hơn và lên dc màn hình. em đã dùng băng dính để quấn lại chỗ dò điện nhưng hiện tượng vẫn ko hết. máy vẫn có những tiếng kêu lách tách phát ra từ đây. => em nghi là cần phải thay cao áp. cho em hỏi giá thành cao áp có đắt ko?, liệu thay có khắc phục dc hêt ko? hay là còn nguyên nhân nào nữa ? có cách nào tối ưu hơn ko ?

mong các bác phân tích và tư vấn giùm em. em mới học nên chưa dám dùng mỏ hàn để thay thế ..
    thanks !!!

pan đầu đơn giản thui bạn ah
    b thay het các phím chức năng đó là ok thui

Comment

p2:bạn cung co thể cắt dây cao ap va nối lại dung keo cao áp dung ống cao su tầm 3cm lam vỏ bọc dây lam song quấn lại bàng băng dinh đen vậy la ok

Comment

Bạn tháo cao áp nhờ thợ cao áp kiểm tra trước khi sửa bệnh khác( nếu có )chứ bạn cuốn băng dính làm sao trị dc bệnh
        Trần Nghĩa

Comment

Về tác giả

Collapse

khuctutinh08 Tìm hiểu thêm về khuctutinh08

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X